Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Đọc thấy không được comments nói năng linh tinh nên em mạn phép lật thớt này cho các bác vô tư bày tỏ quan điểm.

Rất tiếc là đã comments vài lời cho vui trong đó nhưng bị nói là "lăng nhăng" nên em không dám nói bên đó.

Quan điểm em là, Cựu trào mà vì lý do nào đó bỏ hội 2 năm trời rồi quay lại thì tiếng nói cũng như là bao thành viên khác thôi. không ăn thua đâu

Có chăng mấy bác cựu trào mà muốn đứng lên gom lại như thế thì cũng chỉ mấy bác cựu trào chơi chung với nhau. hoặc những thành viên mới cũng vậy.

Vấn đề ở đây là kết nối những jeeper lại với nhau tất cả vì niềm đam mê Jeep chứ cái hão danh này em xin lỗi cho tiền em cũng không thèm.

Riêng về bác Robert Hải: em chưa có dịp diên kiến với bác trong vòng 2 năm qua. ( mà em nghĩ hội SGJ này cao lắm thì thời gian nhen nhúm ra đời cũng chỉ hơn 2 năm. vậy các bác cựu trào xét mình lại xem các bác đã gắn bó với hội ntn, em không nói là phải offline, phải online, phải offroad hay gặp mặt, nhưng ít nhất thì những thành viên mới 2 năm như em thì cũng phải biết tới cái tên chứ, đùng đùng cái giờ mới biết Robert Hai là cựu trào, rồi mãi tới chuyến 35 xe đi Củ Chi mới biết mặt Phạm Thạch...

Rồi sao hôm nay khi có chút chuyện rồi vào nói anh em lăng nhăng?
Ai cũng lớn cả rồi. đừng để mọi người đánh giá cái "Cựu trào" theo một khuynh hướng lệch lạc đáng tiếc bác ạ.
Vài lời lăng nhăng với các bác.

JL

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0
e ghét nhất cựu với tân trào ... sống cho dzui đi các bác ơi, đừng để các hội khác nhìn díp rồi nói hội này dễ chia ly thì mệt lắm ... nhất là cha ép quăn, hehe

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
khóc nói:
e ghét nhất cựu với tân trào ... sống cho dzui đi các bác ơi, đừng để các hội khác nhìn díp rồi nói hội này dễ chia ly thì mệt lắm ... nhất là cha ép quăn, hehe
dễ chia đâu mà dễ chia chứ....BCN bọn em đòi chia mà chả có lão nào cho tụi em chia hết nè...lằng nhằng mấy bữa nay...mệt chết đã vậy còn bắt BCN cũ ra ứng cử nữa.... các cụ thôi đi cho em nhờ...em xin đấy...

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
khóc nói:

Phải rồi, Lão Khóc không đi Di Linh chuyến này với anh em à? nhà Jeep có việc nên bận rộn lắm bọn em đành hẹn chuyến sau vậy.
Cha Ép Oăn Rận hay sao mà chả thấy lên tiếng .
Lão nào rảnh ra 35 Nguyễn Trung Trực Cafe đê.
Em đang ngồi đây với 1 số bác :D

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
juanle nói:
khóc nói:

Phải rồi, Lão Khóc không đi Di Linh chuyến này với anh em à? nhà Jeep có việc nên bận rộn lắm bọn em đành hẹn chuyến sau vậy.
F1 lo hậu cần cho đoàn Di Linh gòi..có rảnh đi cafe như "các" bác đâu...lại các bác....sao lúc nào cũng tạo bè thế Juanle....

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
ducreddoor nói:
juanle nói:
khóc nói:

F1 lo hậu cần cho đoàn Di Linh gòi..có rảnh đi cafe như "các" bác đâu...lại các bác....sao lúc nào cũng tạo bè thế Juanle....
Cha này hiểu ý em quá, mới có "một số bác" thôi mà đã hiểu rồi

Ở nhà cúp điện nóng quá, ra đây ngồi vây bè cánh nói chuyện nhảm nhí chơi :D

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Gui bác Robe
PhanLGL nói:
Gui bác Robe
Bác đã mở thớt ra, có tiếng nói liên quan đến Jeep thì mọi người phản hồi lại có thế thôi. Chứ thớt này của bác thì bác tha hô mà chỉnh hoạc góp ý ...
Thực ra các bác nói thì cứ nói, có tiếng nói thì tha hồ vì ai cấm đâu. em tham gia cùng ngày với dauphu nhưng mà lại đi giao lưu với anh em OS nhiều chuyến rồi mới sinh hoạt hội Jeep. Chưa một lần gặp bác mặc dù hàng tuần chủ nhật anh em gặp nhau cafe sáng chiều. vậy em hỏi bác ??bác lôi tiếng nói của bác ra làm cái giề
Chuyện này nói thật với bác là hôm vừa rồi anh em họp xong, bác URal tự nhiên đưa lên dd này. chứ ý bọn em sau khi họp hàng tuần bỏ phiếu HT, HP việc công bố cũng được và không công bố cũng chả sao. Chỉ có trách nhiệm thông báo bên OS HT,HP mới Họ những người chủ OS cho quyền cũng được mà không cho quyền cũng chẳng sao.
Các bác muốn tham gia việc đầu tiên các bác đi sinh hoạt hàng tuần cho biết anh em đã . sau đó làm thủ tục nhập hội. đương nhiên nộp quỹ phát loggo ...
các bác cựu trào sau khi đi đâu muốn quay lại thì cũng phải làm như vậy. Sau đó các bác là thành viên hội thì các bác tha hồ góp ý xây dựng.
còn trên diễn đàn này bọn em thống nhất là nơi thông tin liên lạc chứ chẳng mê gì quyền hành ở đây vì có được bổng lộc tiền bạc đâu.
cuộc bỏ phiếu năm ngoái bọn em bỏ phiếu bầu HT, HP . đầy đủ các thành viên mới cũ mang tính công khai sòng phẳng chứ chả có cựu trào, trào phong trào gì cả. mọi người ai cũng như ai.
Chỉ có điều nhiệm kỳ thống nhất nhanh thì 1 năm lâu thì 2-3 năm sau đó bầu tiếp có sao đâu, trên quan điểm vui là chính. tìm 1 người có nhiều thời gian và điều kiện đứng ra thay mặt anh em.
Các bác đừng quan niệm cái chức vụ này rất quan trọng là HT, HP có quyèn này nọ ...Bằng chứng Duc và TD chịu ko nổi phải tự xin rút. Mọi người quyết định tìm người khác thay thế thôi.
Vài lừoi phản hồi mong bác hiểu, cùng với một vài bác khác nữa lôi nhièu truyện làm giề nào là cuốn theo chiều gió, bộ tứ huyền ảo, lôi bè tạo cánh...em chả hiểu, em không chấp và đôi co thì lại bảo nằm thở chò chức vụ.
Nói thật ở trên diễn đàn này các bác có bầu mãi bầu nữa thì cũng chỉ để tham khảo vì bọn em thống nhất trên diễn đàn này là tham khảo thôi mà. Các cuộc họp tiếp theo CN hàng tuần tại quán cafe nào đó do người khởi xướng và thông báo.
Có bác còn mạnh miệng coi trên này như cái chợ, đúng quá. thứ nhất chính bác đó là thành viên cái chợ đó thứ hai do những người quản lý họ cố tình tạo thành chợ cho đông vui lấy số lượng ra vào diễn đàn ăn tiền quảng cáo, lấy thành tích...
Các bác tranh luận mang tính đóng góp, ý kiến tích cực cảm nhận sự lo lắng bọn em cám ơn thu nhận ý kiến rút kinh nghiệm .
Các bác thông cảm công việc của em không thể lên đây đôi co được. bất kể truyện gì sáng CN hàng tuần các bác cứ kiểm tra thông tin Hội Jeep Sài Gòn ở đâu. anh em sẵn sàng trao đổi như những người đi Jeep.
Em xin các bác đừng đụng chạm em nữa dù chỉ vì 1 lời nói bởi vì em có chạm ai đâu. mấy bữa em không lên tiếng vì em thấy loạn cả lên và lời ra tiếng vào thì tự mình góp phần làm nên cái chợ tôm cá. Hôm nay em lên tiếng vì em thấy một số bác không hiểu hoặc chưa hiểu nên có 1 vài ý không đáng nói dẫn đến mọi người trên diễn đàn có thể hiểu sai về JSG.
liên quan đến công việc bài này bác chủ thớt cho em đến chiều bác xóa dùm em. nếu bác không xóa tối em lên em tự xóa .
Liên quan đến Hội đề nghị các bác góp ý mang tính xây dựng, đóng góp thật tình.
Liên quan đến sự bền vững của hội thì bọn em đón chào các bác vào những ngày CN, bác nào muốn tham gia hội thì làm các thủ tục nhập hội.
Hiện nay trên danh sách hội JSG đã có hơn 30 thành viên trên cả nước sinh hoạt và tham gia đóng góp xây dựng hội . Đợt tới bầu bán xong kiếm HT,HP lập lại danh sách và làm các chương trình năm 2011.
còn nhiều truyện muốn nói nhưng em tạm thời dùng ở đây.
kinh mong các bác hiểu

Em nghe nói tới cuối ngày lão PhanL sẽ xóa bài này nên em quoted lại cho các bác xem cho vui :D

Last edited by a moderator:
Hạng B1
22/3/10
96
0
0
mấy bác cựu trào..cựu trào là gì đức..những việc như thế này có thấy cựu trào nào nhàu vô đâu...chi thấy các cựu non kg à đúng kg các bác...em có viết kg đúng CT các bác cũng bo qua cho em nhé..

Xin cám ơn các chủ phiên đấu giá đã mang niềm vui đến cho bé BUM :
MS SG1 : 3.888.888 Đ PHANLGL _ĂNG-TEN TĂNG ĐƠ
MS SG2 : 2.500. 000 Đ VINH1969 _ĐÈN SAU PEUGEOT
MS SG3 : 1.000.000 Đ EMTAPLAI _DÀN CÒ SUPAT
MS SG4 : 2.200.000 Đ EMDANGTAPLAI_PÔ WILLY
MS SG5 : 1 000 000 Đ MUCACHAI_BÌNH TONG
Các chủ phiên cho biết cách thức nhận hiện vật và đóng góp tiền để tặng cho gia đình bé BUM ????
*ỦNG HỘ NGOÀI ĐẤU GIÁ :
QUỸ ĐEN JEEP SG : 500 000 Đ
VESPAĐẸP: 500 000 Đ
Gia đinh ThuyBinh : 500.000
a Thanh Q7 : :500 000
TC :2 000 000 Đ

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Mấy lão này cứ canh me mình ở xa là cafe, buồn quá vì không tham dự được. Em đến với jeep vì yêu jeep, vì mến những jeeper mà em "ĐÃ" được gặp mặt, những cái hâm nhưng tình cảm sâu đậm... những lần dắt díu nhau đến tận khuya... hoặc chia nhau những gì có được để vượt qua khó khăn. Đó là jeeper em biết nên chắc chắn chúng ta sẽ vượt qua khó khăn này "Chẳng sợ mấy..." mừ