Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Re: RE: Tiêu hao nhiên liệu của SANTA FE máy xăng

koscielny123 nói:
huyndai nói chung  sản xuất máy dầu là nhat the gioi còn máy xăng thì đang con bình thường 

Ở Mỹ không có SFe máy dầu nhé bác, toàn máy xăng thôi và cũng chính máy xăng mới đem tên tuổi SFe lên một tầm mới, chứ không phải máy dầu!

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133

manhcuong nói:
koscielny123 nói:
huyndai nói chung  sản xuất máy dầu là nhat the gioi còn máy xăng thì đang con bình thường 

Ở Mỹ không có SFe máy dầu nhé bác, toàn máy xăng thôi và cũng chính máy xăng mới đem tên tuổi SFe lên một tầm mới, chứ không phải máy dầu!
e thấy bác nói đúng, Động cơ diesel của SantaFe rất tốt nhưng vẫn không bằng động cơ xăng về độ êm, độ bốc, chỉ hơn được khoản tiết kiệm nhiên liệu, nhưng option của xe máy xăng tại VN thì lại thua xa xe máy dầu SLX Full-option.

Hạng D
12/6/09
1.714
5
38

NEWDRIVER nói:
koscielny123 nói:
huyndai nói chung  sản xuất máy dầu là nhat the gioi còn máy xăng thì đang con bình thường
Bác này đúng là đang tập lái, bác ơi. bình thường là cụ thể thế nào, nó ngon hơn toàn bộ Toyota cho các dòng phổ thông, tuy nhiên nó mới nổi, nên thị trường Âu, Mỹ, TQ nhận biết ra truớc, còn VN thì đi sau khoảng 3-5 năm.

Các bác mua Hyundai STF đều là các bác có trình độ học vấn rất cao, và am hiểu về xe đó, không tin bác cứ te st thử bằng cấp của các bác này trong STF club.
Em học tới lầu bốn trường làng đó bác ui ! he he

Hạng D
29/11/06
3.955
10.115
113

NEWDRIVER nói:
koscielny123 nói:
huyndai nói chung  sản xuất máy dầu là nhat the gioi còn máy xăng thì đang con bình thường
Bác này đúng là đang tập lái, bác ơi. bình thường là cụ thể thế nào, nó ngon hơn toàn bộ Toyota cho các dòng phổ thông, tuy nhiên nó mới nổi, nên thị trường Âu, Mỹ, TQ nhận biết ra truớc, còn VN thì đi sau khoảng 3-5 năm.

Các bác mua Hyundai STF đều là các bác có trình độ học vấn rất cao, và am hiểu về xe đó, không tin bác cứ te st thử bằng cấp của các bác này trong STF club.

Bác này "vui tính" nhỉ? Khà khà khà...

Bác giống bác Đại Biểu QH này rồi: KHÀ KHÀ KHÀ,,,,,,,,,,,,, hố hố.. ặc ặc....:D
Nguồn: http://www.vietnamnet.vn/...ng-sat-cao-toc-914859/
"Các nước có chỉ số IQ cao đều xây đường sắt cao tốc. Ra nước ngoài tôi đi thử rồi. Tốc độ nhanh, an toàn, trẻ em đi học, bà mẹ đi làm... Việt Nam không phải nước nghèo, với quyết tâm chính trị, tôi đề nghị phải xây", ĐB Trần Tiến Cảnh (Hà Nam) nói.

Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33

lamnhattin nói:
dòng santa fe cũng hao xăng nhiều đấy bác ah
SantaFe hao xăng là so với SantaFe máy dầu thôi, so với các xe máy xăng khác thì cũng bình thường thôi, nó còn tiết kiệm xăng hơn Grandis, Fotuner ( máy xăng), Toy Prado , ....

Hạng B2
17/11/08
128
0
16
55
VIỆT NAM
www.kientrucmiendong.com

NEWDRIVER nói:
koscielny123 nói:

delette !

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/12/12
159
2
0
38
Cà Mau
Trích đoạn: muakskisses

Vậy là mỗi khi định đi đâu, bác phải vác xe máy ra làm 1 vòng xem có bị tắc đường ko rồi mới quay về nhà quyết định sao?
Ước gì mọi đường phố đều rộng gấp 10 lần, và lưu lượng xe thì giảm 10 lần nhỉ!

quy hoạch lại là xong tuốt :D, phát triển về ngoại ô ;) Vouloir c'est pouvoir!!!
có thể tắt máy chờ ....

Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM

muakskisses nói:
Vậy là mỗi khi định đi đâu, bác phải vác xe máy ra làm 1 vòng xem có bị tắc đường ko rồi mới quay về nhà quyết định sao?
Ước gì mọi đường phố đều rộng gấp 10 lần, và lưu lượng xe thì giảm 10 lần nhỉ!
Khi mọi thứ rộng gấp 10, lưu lượng xe giảm 10 lần. Như vậy số nguyên liệu tiêu hao từ nhà đến bãi gởi xe, và từ bãi giữ xe đến công ty cũng tăng gấp 10(do đường xá tăng diện tích 10 lần), mức độ nguy hiểm tăng gấp 100 lần vì nguy cơ đường lớn, vắng xe, dễ bị cướp..nói nhiêu đó thôi là thấy ngán ngẫm rồi.Nếu bro có 1 điều ước thì đừng ước kiểu đó, sẽ có nhiều người khóc vì chi phí xăng đi lại..và người ta sẽ không so sánh chiếc morning với các xe của hãng khác, mà khi đó là sẽ so sánh việc mua xe picanto với việc mua xe máy SH cho đỡ tốn xăng, kkkkk