Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Re: RE: Tiêu hao nhiên liệu của SANTA FE máy xăng

hay quá xe em cũng thế chạy ào ào...tầm tiền này em tạm chấp nhận

Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113

SF xăng mà được 10.5L là quá đạt rồi đó bác chủ, chứ con Fortuner xăng là ní xơi phải 14 - 15L, còn em Grandis nhà em thì xơi 14L đường trường luôn đấy bác. Máy Hyundai là quá ổn rồi, giờ có máy xăng T-GDi còn good nữa đấy, còn máy dầu CRDi eVGT là nhất xứ luôn

Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113

SF xăng mà được 10.5L là quá đạt rồi đó bác chủ, chứ con Fortuner xăng là ní xơi phải 14 - 15L, còn em Grandis nhà em thì xơi 14L đường trường luôn đấy bác. Máy Hyundai là quá ổn rồi, giờ có máy xăng T-GDi còn good nữa đấy, còn máy dầu CRDi eVGT là nhất xứ luôn

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG

vậy mà còn bị chê tơi bời luôn đó bác à...chắc chê cái logo thôi

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG

em mới thay bugi 6 cài chạy ngọt ngào luôn bác chủ thớt

Tập Lái
18/9/14
19
7
3
E mới rinh e Sfe 2008 siêu trùm mền 28000 cây về, số sàn máy xăng 2.7 V6.
E đi ra chổ rửa xe, bãi giữ xe, gara quen, tất cả khi lái thử đều khen máy còn quá tốt, ngồi trong xe ko biết máy đang nổ.
E đi nội thành kẹt xe và nhiều đèn đỏ thì thấy báo 16,1l/100km. Còn đi SG - Vũng tàu thì đúng là quá ngon, 9-10l/100km. Xe chạy rất êm và bốc, sướng vô cùng.
Duy chỉ có điều khi e mới mua về, up lên fb khoe thì có cha bạn cùi mía lên cmt 1 câu cụt hứng " dân chơi k ai đi Sfe mà máy xăng ".
E bực lắm các bác ạ, ok, e nghiên cứu thì biết máy dầu chạy ngon, nhưng dầu ngon kiểu dầu, xăng ngon kiểu xăng, có nhất thiết đến nổi gọi chạy xăng là ko đẳng cấp ko nhỉ????

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
E đi ra chổ rửa xe, bãi giữ xe, gara quen, tất cả khi lái thử đều khen máy còn quá tốt, ngồi trong xe ko biết máy đang nổ.
E đi nội thành kẹt xe và nhiều đèn đỏ thì thấy báo 16,1l/100km. Còn đi SG - Vũng tàu thì đúng là quá ngon, 9-10l/100km. Xe chạy rất êm và bốc, sướng vô cùng.
Duy chỉ có điều khi e mới mua về, up lên fb khoe thì có cha bạn cùi mía lên cmt 1 câu cụt hứng " dân chơi k ai đi Sfe mà máy xăng ".
E bực lắm các bác ạ, ok, e nghiên cứu thì biết máy dầu chạy ngon, nhưng dầu ngon kiểu dầu, xăng ngon kiểu xăng, có nhất thiết đến nổi gọi chạy xăng là ko đẳng cấp ko nhỉ????
Vấn đề là tiền của ai? Đi xe gì, đẳng cấp hay không là quyền của họ.
Nhiều Cụ ngồi lái gió như sấm nhưng chẳng đủ tiền để đổ xăng chiếc xa 2 bánh mà múa kinh.
Bác cứ nghĩ đơn giản thế cho thanh thản

• Like
Reactions: awayhuy
Hạng D
22/11/07
1.002
94
48
Có 2 options:
- nếu bác là dân chơi: trả lời "có tui đi"
- nếu ko phải là dân chơi: trả lời "tui ko phải dân chơi nên tui thích đi máy xăng"
Xe gì ko quan trọng, xăng dầu cũng thế. Quan trọng mình bỏ tiền, mình hài long, mình sướng là được

• Like
Reactions: awayhuy