Hạng F
5/3/10
5.995
31.284
113
Có thể đề tài này không mới với các bác nhưng số là công ty em sắp thanh lý 2 em Ford Escape, đem ra hãng định giá & nếu nhân viên mua thì giảm 10%.

Em cũng đang ngắm nghé tính nhân cơ hội này thịt 1 chú nhưng nghe nói em này "uống" xăng dữ lắm nên muốn tham khảo thêm thông tin về mức tiêu hao xăng của em này (cty em là xe AT)

Hạng F
8/8/06
6.454
20.805
113
40
solopidi nói:
Có thể đề tài này không mới với các bác nhưng số là công ty em sắp thanh lý 2 em Ford Escape, đem ra hãng định giá & nếu nhân viên mua thì giảm 10%.

Em cũng đang ngắm nghé tính nhân cơ hội này thịt 1 chú nhưng nghe nói em này "uống" xăng dữ lắm nên muốn tham khảo thêm thông tin về mức tiêu hao xăng của em này (cty em là xe AT)

Xe công ty thì dễ mà bác, Trước khi quyết định mua , bác mượn một ngày, đổ đầy bình xăng , phi ra Vũng tàu rồi phi về, đổ đầy bình lại thì sẽ biết được mức tiêu hao thôi.

Hạng F
5/3/10
5.995
31.284
113
Xe dap nói:
solopidi nói:

Xe công ty thì dễ mà bác, Trước khi quyết định mua , bác mượn một ngày, đổ đầy bình xăng , phi ra Vũng tàu rồi phi về, đổ đầy bình lại thì sẽ biết được mức tiêu hao thôi.

cái này thì dễ, nhưng đi trong thành phố mới quan trọng bác ơi vì phần lớn thời gian là đi trong tp

tài xế công ty nói là bình quân 20l/100km, nghe thì em sốc. các bác trong OS đi thế nào cho em tí kinh nghiệm với

Hạng F
8/8/06
6.454
20.805
113
40
Trong thành phố thì không tính được đâu bác ơi, Camry đi trong Tp bèo lắm cũng 16, 17L rồi, tùy thuộc vào có kẹt đường hay ko nữa, Nói chung tại TpHCM, xe có dung tích từ 2.0L trở lên thì đi trong thành phố ko dưới 15l đâu bác.

• Like
Reactions: Hieu escape
Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Đi trong thành phố mà còn AT, 2 chấm trở lên thì đừng nghĩ chuyện tiết kiệm xăng bác ơi. Xe em Zinger AT 2.4, 17-18 lít đây. Báo cáo bác là em chạy rất từ tốn, luôn canh cho vòng tua máy dưới 2000 mà còn vậy, đạp thoải mái là nó lên 20L như thường thôi.

• Like
Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Nếu tình trạng xe ngon, giá tốt thì múc đi bác ơi.
Đi cá nhân thì ko tôn kém nhiều đâu: cứ cho là bác dùng xe đi làm hàng ngày, mỗi tháng chừng 2,5 triệu tiền xăng (đi chơi xa thì tốn thêm). Xe escape 3.0 của nhà em nuôi khoảng này. Bác tham khảo.
Được cái xe này đi chơi xa chạy phê lắm.

• Like
Hạng F
5/3/10
5.995
31.284
113
Nissan89 nói:
Nếu tình trạng xe ngon, giá tốt thì múc đi bác ơi.
Đi cá nhân thì ko tôn kém nhiều đâu: cứ cho là bác dùng xe đi làm hàng ngày, mỗi tháng chừng 2,5 triệu tiền xăng (đi chơi xa thì tốn thêm). Xe escape 3.0 của nhà em nuôi khoảng này. Bác tham khảo.
Được cái xe này đi chơi xa chạy phê lắm.

xe ngon thì hơi khó, vì xe công ty mà làm sao bằng xe gia đình được. Đuợc cái là có thể biết lai lịch của nó.

em đang đi xe nhỏ tầm 10l/100km trong thành phố mà mỗi tháng khoảng 3 chai tiền xăng rồi, đổi sagn nó vừa tốn obama lại vừa thêm xăng nữa. Tính "rợ" 20l/100km thì sơ sơ cũng hết 5 chai tiền xăng nếu cưới em nó :(. Đã vậy lúc nãy gọi thằng bạn nó bảo Ford Escape người ta hay gọi là Ford "sốt rét" do uống xăng dữ quá
Thôi chắc dẹp bỏ í định.

Hạng B2
9/10/04
171
6
18
63
Có bài viết nào trên báo cho biết đường Ng T Minh Khai chạy được nhanh nhất là 14Km/g, còn 3/2 khoảng 10Km/g thôi. Vậy các bác tính đi: nếu xe bác chạy đường trường bon bon 50Km/h thì trong một giờ mấy bác chỉ tốn xăng hơn chút xíu nhưng đoạn đường thì dài gấp 4 lần. Bởi vậy phải tính giờ chạy chứ đừng tính khoảng đường đi được trong thành phố Hcm. Xe bà xã tôi KM máy 1.0, đi thành phố tốn 12L/100Km, đường trường thì 6,4l/100Km.
Bởi vậy chắc anh em OS nên đổi câu hỏi cách tính lượng xăng là : xe anh(chị) chạy trong Tp 1 giờ tốn bao nhiêu lít xăng?

Last edited by a moderator: