Hạng B2
3/12/16
349
107
43
54
Nếu ngon, sẽ gắn để cùng hội cùng thuyền.
Nói chung lắp giảm chấn thì có khác biệt rồi.
Vấn đề đặt ra cần có thời gian trải nghiệm để xác định độ bền của giảm chấn có y như nhà cung cấp quảng cáo.

Hạng B2
3/12/16
349
107
43
54
[Thử tính năng]
Có bác nào thử vị trí cần số 1,2 và nút OD off trên cần số (xe số tự động) chưa?
Cho biết cãm nhận nhé.
Mình hay chạy qua lại đèo cả, hay sử dụng số 1 và số 2 để hãm tốc khi xe xuống dốc cao và dài, nhưng khi chuyển sang số 1 và 2 thì vòng tua máy chỉ vị trí số 4 -->5, nghe máy gầm rõ.

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
[Thử tính năng]
Có bác nào thử vị trí cần số 1,2 và nút OD off trên cần số (xe số tự động) chưa?
Cho biết cãm nhận nhé.
Vị trí cần số 1, 2 em chỉ dùng khi đổ đèo để tận dụng phanh bằng động cơ, tránh phải đạp phanh nhiều. Cảm nhận là xe trôi chậm hơn hẳn, nhưng em ko nhớ vận tốc là bao nhiêu vì cũng lâu rồi. Còn OD off thì trước lúc chuẩn bị vượt xe khác bác ấn nút rồi đạp thốc ga thì máy sẽ gầm lên rồi xe lao vọt lên rất bốc vượt rất nhanh :D

• Like
Reactions: thunhua and xiwen
Hạng B2
1/2/08
416
975
93
GV, Tp.HCM
Bác nên làm thêm biển dài cho đẹp vì 2 chỗ gắn biển số của Livina đều là loại biển dài.
làm nhanh 2-3 ngày có tốn 1tr
chậm thì từ 15-45 ngày, tốn vài xị.
Chính xác bác. bữa đăng ký mà biết là em đóng tiền đổi 2 cái dài luôn cho đẹp. Giờ vác lên đổi dc ko bác nhỉ

• Like
Reactions: xedapdap
Hạng B2
22/8/16
145
56
28
Vị trí cần số 1, 2 em chỉ dùng khi đổ đèo để tận dụng phanh bằng động cơ, tránh phải đạp phanh nhiều. Cảm nhận là xe trôi chậm hơn hẳn, nhưng em ko nhớ vận tốc là bao nhiêu vì cũng lâu rồi. Còn OD off thì trước lúc chuẩn bị vượt xe khác bác ấn nút rồi đạp thốc ga thì máy sẽ gầm lên rồi xe lao vọt lên rất bốc vượt rất nhanh :D
[Chú ý] Theo tài liệu và trải nghiệm nhé anh em (dịch theo diễn giải):
® [Vị trí cần số 2]: Leo đồi, dốc cầu (thấp) hoặc xuống đồi, dốc cầu (thấp)
® [Vị trí cần số 1]: Leo đồi, dốc cầu (cao, chậm), vượt địa hình bùn, cát (chậm) hoặc xuống đồi, cầu (cao, chậm).
*** CHẬM BAO NHIÊU: với động cơ MR18DE
[Với vị trí 2]: không hơn 100kmh
[Với vị trí 1]: không hơn 55kmh
Nhà sx khuyến cáo nếu sử dụng số không thích hợp sẽ gây hỏng động cơ. Các bác chú ý khi xuống dốc, muốn chuyển cần số nên nhìn tốc độ xe bởi lúc đó xe đang lao dốc.
® [NÚT OD on/off]: tính năng là tăng gia tốc xe. Khi đi qua các con dốc dài hoặc vượt xe khác, bạn cãm thấy xe đuối, nhấn nút này (OD off xuất hiện trên táp lô), cãm nhận được sự vọt của xe.
Dĩ nhiên bạn phải nhấn lần nửa khi hoàn thành.
Không sử dụng trong khoãng thời gian dài và quan trọng nó sẽ tăng tiêu hao nhiên liệu.

Attachments