Hạng B1
14/7/16
80
38
18
41
Em mới thay nguyên dàn bố thắng ở 67.000 km thấy má phanh vẫn còn chạy đc chắc 5000km nữa. Xe các bác đax thay lần nào chưa?
Sao mình biết là hết xài dc đi thay vậy anh? Xe em chưa thay lần nào :(

Hạng B2
29/12/11
268
129
43
Theo khuyến cáo thì hình như 40k km là thay hay sao đó, còn em thì tháo bánh trước ra xem nhìn thấy nó còn mỏng là ship cả bộ trước sau về thay luôn cho yên tâm.

Hạng B2
3/12/16
349
107
43
54
Các Bác ơi, Em ở Quận 9 đang Học bằng B2, dự tính là em muốn tìm mua vợ 2 grand livina AT gia đình sử dụng, nhưng tìm hoài khó quá. Đang tính lấy xong Bằng mới rước mà tình hình em này khó kiếm quá. Thấy có một em rao bán hoài nhưng vẫn còn Ko biết có chất Ko, và giá này có phù hợp Ko. Các bác tư vấn giúp.
https://m.banxehoi.com/xe-nissan-grand-livina-hcm
ở đây cũng có 1 Em AT rao bán, Bác xem ở đây:
https://www.chotot.com/a/a/a-39414262.htm

• Like
Reactions: TuyHoa
Hạng F
14/9/14
5.886
32.736
113

Xe bèo k có dây cảm ứng .bác chạy thấy pedan thấp là bik má phanh mòn .hoac nghe kêu ket ket la tới xương má phanh rui o_Oo_Oo_Oo_Oo_O

Hạng F
14/9/14
5.886
32.736
113
Theo khuyến cáo thì hình như 40k km là thay hay sao đó, còn em thì tháo bánh trước ra xem nhìn thấy nó còn mỏng là ship cả bộ trước sau về thay luôn cho yên tâm.

Tuy nguoi chay voi bác đi đuong xa hay k ? Má phanh theo xe bác chay 60-70k km moi thay .thường thì bác thay 2 bộ trước 1 bộ sau o_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_O

Hạng B2
1/2/08
416
975
93
GV, Tp.HCM
bác @Nhan honda nói đúng rồi, em chỉ xin đính chính một xíu là lúc nghe kêu két két đó là cái miếng thép mỏng bẻ cong làm chỉ báo mòn nó cạ vào đĩa, chứ hong phải xương má phanh đâu ạ, nghe ớn quá ! ;)
bác nào ở tỉnh đường thoáng, đi xa lộ nhiều thì thắng lâu mòn,
bác nào đi nội thành nhiều thắng sẽ mau mòn hơn.
nên nói số km thay chỉ để tham khảo thôi.
Xe bèo k có dây cảm ứng .bác chạy thấy pedan thấp là bik má phanh mòn .hoac nghe kêu ket ket la tới xương má phanh rui o_Oo_Oo_Oo_Oo_O

Hạng B2
3/12/16
349
107
43
54
Tuy nguoi chay voi bác đi đuong xa hay k ? Má phanh theo xe bác chay 60-70k km moi thay .thường thì bác thay 2 bộ trước 1 bộ sau o_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_O
Xe mình o do 72 nghìn, cũng đã đến lúc phải thay bố thắng.
Các Bác đã thay rồi, chỉ giúp:
- Mua bao nhiêu cái là đủ? hay đến hãng để thay ?
- Thiệt hại hết bao nhiêu ?