Tập Lái
20/1/07
20
1
3
Bác sỹ và các Huynh làm ơn chỉ giùm e gara ở Sài gòn chuyên sửa chữa xe cũ uy tín, CHẤT LƯỢNG, gía cả hợp lý. Xe e là Toyota Cressida đời 92. E xin chân thành cảm ơn!

Hạng D
17/7/06
3.634
180
63
RE: TÌM GARAGE SỬA XE CŨ UY TÍN, CHẤT LƯỢNG

Bác thông cảm, bác này mới vô OS, chưa biết;).
@linhmk: garage Tam Tiến do Bác Automatic là chủ xị, rất có uy tín với anh em, Bác đưa xe lên đó chăm sóc nhé. Địa chỉ đây: 67 Phan Huy Ích Tel 08 4271948

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Bác nêu bệnh sử của em nó thì bác sĩ bắt mạch kê toa chứ ! còn phần sau là bác toàn quyền quyết định ! :D

Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53

Trích đoạn: linhmk

Bác sỹ và các Huynh làm ơn chỉ giùm e gara ở Sài gòn chuyên sửa chữa xe cũ uy tín, CHẤT LƯỢNG, gía cả hợp lý. Xe e là Toyota Cressida đời 92. E xin chân thành cảm ơn!

Bác thử tả bệnh lý của em nó để các chuyên gia chuẩn đoán sơ bộ xem sao, dựa vào đó bác quyết định khám chữa bệnh ở nơi nào

Tùy từng bệnh mà sẽ có những nơi chuyên trị cho em nó, hiện giờ em thấy kô có gara nào trị được bá bệnh cả

Last edited by a moderator:
Tập Lái
20/1/07
20
1
3

E xin tả bệnh lý xe e ntn: Xe e Tôyta Cresida MarkII 2.0 đời 92 số tự động nó bị bệnh thế này:
1/ Để 1 ngày ko đi thì đề 2 lần mới nổ máy đựơc, lần đầu chỉ nghe thấy tiếng đề kêu mà máy ko nổ.
2/ Chạy nóng máy khi dừng về chế độ Packing or Neuture máy rú nhẹ lên xuống đều đều và kim đồng hồ tua ko đứng im mà cứ lên xuống, tóm lại là khi nóng máy để chế độ Packing or Neuture galăngti cà giật cà giật.
3/ Khi chạy có tiếng kêu lẹt xẹt bánh lái phía trước, chạy chậm nghe rất rõ, chạy nhanh thì đỡ hơn.
Xe cũ nó nhiều bệnh thế đấy các bác ạ, khổ ghê. Mong các bác chuận bệnh mà chỉ dùm e đi gara nào sửa cho nó khỏi bệnh với! Cám ơn các bác nhiều.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Sơ bộ thế này nhé, bác muốn sửa ở đâu cũng được mà :
1. Bơm xăng
2. Bù ga (IAC)
3. Bố thắng, dĩa thắng, bạc đạn bánh trước.
Hy vọng giúp được bác.:)

Hạng B1
27/6/08
79
0
0
Visit Site

@maiphung Ý em bảo bác chủ thớt là bác sỹ không chữa được em này đâu mà bác chủ thớt còn phải hỏi/
Bác chủ thớt nói bệnh cho anh em nghe với chứ/

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Bác í đã miêu tả rõ thế rồi cơ mà, bác hỏi thêm để làm gì nữa vậy?[:-]
Còn việc em có sửa được những ca này hay không thì chắc phải đợi làm xong mới biết được, hihi...!:D

Tập Lái
26/11/13
7
0
0
Minh vua moi tau con 2005 jolie, muon di kiem tra va bao duong, bac nao biet cho nao chuyen ve mit lam on chi dum.