Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28
RE: Em có nên mua Avenis secondhand????

bác viêt ơi.bác 8 rồi đấy.coi chừng ra bến:D:D

Hạng B1
6/4/05
63
0
6
48
Hà Nội

Các bác ơi em vừa đo thử, con avenis của em nó chơi hơn 4lít/100km các bác ạ. Em đo chuẩn rồi, tình hình này chắc em phải thỉnh thoảng dắt đi làm cho nó tiết kiệm chứ thế này thì chết em.[:eek:]
Bác serie ơi sao xe bác ăn ít xăng thế?????[8|][8|][8|]

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

bác ra thợ kêu nó chỉnh lại.mà bác ơi.đã đi mấy em tay ga thì 4-5l là đương nhiên thôi bác ạ.

Hạng B1
6/4/05
63
0
6
48
Hà Nội

Thật vậy hả bác ketui?[:-] Em đang quen đi con spacy và phiu chờ chi ăn có dưới 3lít nên hơi "choáng". Với lại đã tậu được trâu tiếc gì cuộn dây thừng các bác nhỉ?[&o][&o][&o]

Tập Lái
24/6/04
16
7
3
53

Trích đoạn: vietlink

Em ở đang tính cặp 1 em Avenis cỡ 2.200usd đăng ký khoảng năm 2002 để chạy đi làm. AE trong 4R nào xài qua con hàng này rồi thì làm ơn nhắc nhở em với xem con này tính tình ra sao và có nên chơi nó không nhé.

Thanks các bác trước 1 bước!
Đã thế thì bác mua em Attila mà dùng, lại được cái xe mới. Chứ Xe Avenis mà đời 02 thì bi giờ cũng tã lắm rồi, bác mà rước em này về thì chẳng thọ được lâu. Còn nếu xông xênh hơn tý thì tìm em @ Stream mới tinh hoặc Yamaha Dylan ấy. Nói chung thì xe ga đi thì hao xăng, nhưng lại sướng thân.

Hạng B1
6/4/05
63
0
6
48
Hà Nội

Em khoái cái design của thằng Avenis vì nhìn nó MAN, chứ đúng là tiền đấy mua con Attila Victoria được quá đi chứ! Đời 02 thì đúng là máy không còn ngon nhưng "tã" thì cũng chưa đến nỗi đâu bác Rover ạ, con em vừa vác về máy còn phê lắm kéo ga nhẹ một cái là lên 80km/h rồi mà êm ru.
Mà có bác nào chạy hết ga hết số con Nis chưa nhảy? Liệu "kịch kim" thì tới được bao nhiêu?[8|][8|][8|]

Hạng B2
6/2/04
163
0
16
Ha noi

Trích đoạn: vietlink

Em khoái cái design của thằng Avenis vì nhìn nó MAN, chứ đúng là tiền đấy mua con Attila Victoria được quá đi chứ! Đời 02 thì đúng là máy không còn ngon nhưng "tã" thì cũng chưa đến nỗi đâu bác Rover ạ, con em vừa vác về máy còn phê lắm kéo ga nhẹ một cái là lên 80km/h rồi mà êm ru.
Mà có bác nào chạy hết ga hết số con Nis chưa nhảy? Liệu "kịch kim" thì tới được bao nhiêu?[8|][8|][8|]
Bác lại giống em rồi, khoái cái design của nó và thêm nữa em thích Suzuki chứ so Avenis với Attila khác nào bảo Prado giống Pronto hí..hí.. Mà bác kéo nhẹ đã lên đến 80km/h rồi thì thảo nào em nó uống tới 4 lít xăng, em cũng chưa từng thử nhưng chắc không thể vọt bằng xe của bác, lý do: đã chỉnh cho em nó uống ít nhất có thể rồi. Avenis có sử dụng bộ điều tốc, có nghĩa là khi bác thốc ga, thì xăng nó cũng xuống ào ào như bác bơm xăng ngoài cột vậy :D đấy là thợ giải thích cho em thế, có lẽ đúng là như vậy.

Hạng B1
6/4/05
63
0
6
48
Hà Nội

Pác sơ ri phải chỉnh xăng à? Nhưng thế liệu máy chạy có ổn không vậy? em của bác chỉnh rồi bác chạy thấy tình hình thế nào? Có mượt ga không? Hay vượt kô nổi con xe tàu thì khổ?:D:D:D

Hạng B2
6/2/04
163
0
16
Ha noi

Em vốn quan niệm: không bao giờ là number one, nhất là lúc qua ngã tư, đèn đỏ... :D vậy cứ tà tà mà đi, nhanh chậm vài phút nào có đáng gì nên chẳng thấy ảnh hưởng đâu bác ạ, gặp xe tàu em còn nhường nó chạy trước ấy chứ [8D]

Hạng B2
15/7/05
210
177
43

Trước đây em có đi con Epicuro 150, (loại đầu lớn) chạy đúng 1 năm phải bán gấp. Mới rước về thì chạy cực ngon, đang ở 40km/g, vặn nhẹ tay ga , nghe tiếng máy Ụt một tiếng , nhìn đồng hồ là khoảng 75-80 rồi. (em chỉ thử xe thôi chứ không phải là dân đua đâu) Nhưng chỉ vài tháng sau thì : Hao xăng quá (khoảng 20km/lít), máy kêu, đặc biệt là ở tốc độ chậm. khi cần đi chậm trong ngõ nhỏ thì rất khó chịu do phải giữ ga lớn vì bộ nồi của Su thiết kế bắt chậm. Một nhược điểm nữa là nếu bình xăng con không độ lại thì sáng ra phải đề khoảng 5 lần mới nổ được máy. Tuy nhiên không phải là không có ưu điểm: dáng đẹp, yên rộng, tư thế ngồi rất sướng, cốp mở trợ lực và rộng, đèn pha sáng hơn @, dylan...