Hạng B2
15/7/05
210
177
43
RE: Em có nên mua Avenis secondhand????

Cảm ơn "tên gì kệ bác" cảnh báo về mấy địa chỉ sửa xe ga, nhưng mang đi đâu bây chừ? Bác hướng dẫn cho em với.

Hạng B1
6/4/05
63
0
6
48
Hà Nội

Ối trời! Cảm ơn các bác nhiều quá! Cảm ơn bác mimi cho cái link tuyệt vời giúp em mở rộng tầm mắt.
Mà con Nis 4 xúpáp hả bác ketui? Thế thì nó ăn xăng một tý cũng chẳng sao và chắc chắn máy sẽ bền các bác nhỉ.

Cuối tuần này em sẽ vác con Nis nhà em qua chỗ Dũng Lò Rèn kiểm tra xem tình hình xăng gió thế nào.

Cảm ơn các bác nhiều nhiều:D:D:D:D

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

mấy em tay ga thì bác phải vào tiệm nào quen.gần nhà bác càng tốt.vì ở dưới em có một chỗ sửa thôi nên vào riết thành khách quen.cũng bít nhà cửa của chủ tiệm.nên yên tâm.chứ mà tiệm trên sg thì em ko dám.để em hỏi tiệm quen của bạn em rồi cho bác biết sau

Hạng B1
6/4/05
63
0
6
48
Hà Nội

Các bác ơi bây giờ khám bệnh cho mấy em phải cẩn thận, ngoài chọn nơi tay nghề ngon lành thì điều cốt yếu là chọn cách .... ngồi trông từ đầu đến cuối cho bảo đảm:(. Bây giờ xểnh ra là tráo thay đồ chỉ có tự ngồi trông là yên tâm nhất thôi các bác ạ. Với lại cũng phải nhồi nhét cho bản thân một ít kiến thức để tránh bị thợ nó vẽ bệnh lấy tiền, các em nhà mình mà nhìn con ngon ngon là dễ bị các bác thợ "ăn vụng" lắm.
Mong các bác may mắn:mad::mad::mad:;););)

Hạng B1
6/4/05
63
0
6
48
Hà Nội

Dear các pác, hôm nay em vác con Nis nhà em qua Sơn 'béo" 271 Đê La Thành cho ông ấy 'sờ nắn' rùi. Làm 3 tiếng 30 phút, rửa lại lọc gió + bộ chế + bảo dưỡng côn + bổ sung
nước làm mát + vài thứ lặt vặt nữa - thợ ở đây làm kỹ dã man các bác ạ (không phải làm chậm đâu nhé). Các bác biết giá cho 3h30' đó là bao nhiêu không? có 65 nghìn????? cộng 1 con rơle quạt gió 170 nghìn thế là hết tổng cộng có 235 nghìn.
Em xông xênh bo cho cậu sửa xe 20 nghìn:D (đừng chê em nghèo);)

Làm xong em vít thử xe chạy như điên các bác ạ, bốc dã man, chắc do thằng chủ trước nó chẳng bao giờ rửa chế thì phải, hôm nay lôi ra chế đen như cái cổ cống phải vác dung dịch chuyên rửa chế ra mới okie, xăng rửa không ăn thua nhé![>:][>:]

Nói túm lại em cảm ơn các bác đã chia sẽ kinh nghiệm giúp em mua và hiểu biết thêm về xe. Em mua xong ông anh em thấy hay hay nên cũng đang đi 'săn" 1 em cho hoành tráng.

Cảm ơn các bác nhiều nhiều.:):):):):D:D:D

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

hehe,bác thấy chưa.xe nào cũng ngon cả.cốt là cách mình đối xử với em nó thôi.chúc mừng bác cưới cô vợ "ngon" quá.:D.mong bác tiếp tục tham gia OS nhá.:)

Hạng B2
6/2/04
163
0
16
Ha noi

Hihi.. tặng bác tenzikebac 10 điểm cho câu nói trên, xe nào cũng ngon cả (trừ xe TQ sản xuất tại VN:D) chỉ cần ta có quan tâm đến em nó hay không mà thôi, bác Vietlink sao phải thay rơ-le quạt gió thế, trước nó không chạy à? Bảo dưỡng côn xong thấy có êm hơn không?

Hạng B1
6/4/05
63
0
6
48
Hà Nội

Chào các bác, con bồ em từ hôm rửa chế xong đề phát ăn ngay:), xăng vẫn chơi khoảng 4 lít/100km (không thèm chấp trừ phi xăng lên 20k/lít).
Chạy tít, bốc nhanh hơn và khỏe hơn trước. Nhưng có vẻ như thằng Nis này nó bốc không nhanh bằng con Dì Lan các pác ạ, em kéo từ 0km lên 30km/h xe lên không nhanh nhưng sau tầm 30km/h thì nó lao như ăn cướp ấy (đấy là em kéo thử chứ không có đua gì đâu nhé).

To bác Sơ ri Xe em phải thay con rơ le nhiệt vì nó toi, không chạy quạt gió, rơ le chuẩn của nó là tới 100 độ C thì quạt chạy, em làm con 85 độ cho máy lúc nào cũng mát.:D

À em lưu ý các bác khi vệ sinh côn nhé! Các bác phải bảo bọn thợ nó đánh dấu vị trí của mấy viên bi côn, tháo ra ở vị trí nào phải lắp vào đúng chỗ đó thì xe nó mới êm côn được - lý do thì thằng em em nó làm xe nó bảo là bi ở mỗi chỗ có độ mòn khác nhau, nên nếu lắp khác đi thì con kêu lắm, xe em cũng bị thế, về sau phải dò lại vị trí thì côn mới êm như trước đấy.

Trường hợp khi tăng ga từ 0km/h lên xe hay bị giật (như vào số mà không có côn) là do lá côn không chuẩn, các bác cứ bảo thợ nó mài lại một chút là hết bệnh đó ngay.

Chúc các bác cưỡi các em vui vẻ nhé:D:D:D:D

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

đấy đấy con xe em bị vậy đấy.sáng ra mà không để máy nổ không tải 2-3 fút thì đề pa nó giật giật bác ạ.lám sao hết hả bác
bác ơi.bác thay con role nhiệt chi cho mệt.bác kêu thợ nối mass cái quạt gió luôn đi.bật khóa quạt chạy.tắt khóa quạt tắt.chứ bác để tới 85oC mới chạy thì hại máy lắm.xe em đồng hồ nhiệt không bao h quá cái vạch thứ nhất cả'còn về đọ bốc thì khó nói lắm bác ạ.con SU thì 4xupap con lan thì 2xupap em cũng không biết vì sao 2 xupap đề hơn 4xupap nhưng mà em chắc máy 4xupap đi xa ngon hơn 2xupap cái chắc

Hạng B1
27/8/05
79
4
6
Sài Gòn

Chào các bác, hôm nay em vừa mới đưa con Epi đầu sừng đi thay côn, làm bố côn, thay bi luôn hết 450 ngàn, xong chạy rô đai , bây giờ bốc da man lắm. Còn vụ đề ko nổ thì check cái bình với bộ chế hòa khí và bình xăng con. Xăng, Gió ngọt ngào thì em nó cung ngọt ngào. hehe.