Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City
RE: Tin nóng hổi...

Thế này lại phải học hỏi dài dài về món F1 rồi!
Nhưng em vẫn cứ thắc mắc là tại sao VTV đưa tin trong chương trình thời sự là xe F1, chắc mấy bác biên tập dịch ẩu rùi làm thằng em bé cái nhầm bác bắp thông củm nhé.
Thú thật với bác bắp là ngồi coi đua F1 em chẳng hiểu gì cả? toàn hóng hớt chuyện người ta bàn thôi, em chỉ khoái xem mấy khúc qua mặt nhau ở các khúc cua gắt thôi !

Hạng B2
27/6/05
108
5
18

Bác bắp ơi, tôi không hiểu tại sao cái lốp oto F1 lại nhẵn thín, không có khía gì cả! Làm như thế nó lại tốt hơn là có khía hả bác?

Lốp F1 đâu có nhẵn đâu bác...lốp cho trời khô thì có 4 rãnh song song, còn cho trời mưa thì có khứa...Loại lốp trơn đã không được dùng từ nhiều năm nay nhưng có khả năng sẽ quay lại vào năm 2008.

Chi tiết về lốp cho xe F1 bác có thể tham khảo thêm tại đây

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

của đó dành cho đường đua khô, nếu gặp nước là ... cất cánh luôn:D

Trích đoạn: tyxiu

Bác bắp ơi, tôi không hiểu tại sao cái lốp oto F1 lại nhẵn thín, không có khía gì cả! Làm như thế nó lại tốt hơn là có khía hả bác?

Hạng B2
27/6/05
108
5
18

Trích đoạn: kebab

Chi tiết về lốp cho xe F1 bác có thể tham khảo thêm tại đây

Bác viết bài như chuyên gia F1, chịu bác đấy!

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Trích đoạn: tungrose

Bình thường hình như F1 đã chạy bằng xăng máy bay rồi mà đây lại quay ngược về động cơ dầu, còn đặt mục tiêu chiến thắng ở vòng đua tại nước Pháp để lưu danh sử sách nữa.
Nhưng dầu làm sao bốc bằng xăng?[8|][8|]

Thế xăng máy bay đổ vào xe hơi chạy có được không bác Râu? chắc là bốc lắm bác nhỉ? Quả trực thăng chỗ em thì nó hay đổ cái loại ghi là Jet-A1, để bữa nào em liều mạng đổ vài lít vô Matiz rồi đua thử coi sao, he he...

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Trích đoạn: PMC

Thế xăng máy bay đổ vào xe hơi chạy có được không bác Râu? chắc là bốc lắm bác nhỉ?

Em đã thừa nhận là dốt về F1 rồi mà bác còn chọc em nữa [:eek:]

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Hix vodafone đi rùi thì Ferrari có nhà tài trợ khác ko vậy :mad: Hix, bọn Vodafone hết bỏ MU bi giờ đến Ferrari [8|] Nó bỏ sạch cái gì dính đến màu đỏ thì fải các bác nhỉ.

Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam

Biết đâu Vodafone bỏ Ferrari đi thì chú Nokia lại đến dọn đường cho Kimi về Ferrari nhỉ??Mà sao Phần Lan đẻ ra lắm tay đua tốc độ thế các bác nhỉ,từ F1 cho đến đua đường đất(chắc trước khi đua làm mấy chai 65 để giải khát :D). Sau mùa giải 2006 khi chú Alonso bỏ Renault ra đi thì chú Heikki Kovalainen không khéo lại trở thành tay đua chính cũng nên.