Hạng B2
12/7/09
353
3.734
93
Kính các bác em chẳng biết tí gì về xe cộ cả, qua nhiều kênh thông tin, em được hướng dẫn là mua Camry 88-91 đi cho nó lành và em đã mua camry 88.

Em đã lấy em nó khoảng hơn nửa tháng nay, cũng cảm giác là rất hao xăng tuy nhiên vì mới mua nên 2 lần đổ xăng đầu tiên thì em không quan tâm lắm, nhưng 2 lần đổ xăng sau em bắt đầu theo dõi thì bị choáng thật sự.

Tối hôm 28/10 em đi lên Gò Vấp, thấy xăng có vẻ hết em tấp vô cây xăng ngay ngã tư Nguyễn Oanh – Phan Văn Trị đổ 600.000đ, tiện thể ghi chép lại lý trình km để theo dõi thử xem. Nói chung tối hôm đó em đi khoảng 20km trong thành phố, ngày hôm sau đi lòng vòng trong thành phố khoảng 10km, ngày hôm sau em đi công việc lên Thủ Đức, sau đó vòng ra QL 1A rồi lên Bình Phước (tốc độ bình quân 60-80km/h) chiều về đến Ngã tư Bình Phước là hết sạch xăng, phải ghé vào cây xăng trên QL 13 đổ thêm 600.000đ nữa, nhìn lại lý trình mới thấy 600.000đ xăng mà mình chỉ đi được 30km nội thành + 155km đường trường.

Em tạm làm phép tính như sau:

600.000đ / 15.500đ (giá 1 lít xăng) * 95% (coi như cây xăng đổ thiếu 5%) = 36,77 lít
36,77 lít / 185km …. như vậy vị chi xe em bình quân 20 lít xăng/1km.

CHOÁNG, đương nhiên ai cũng biết dòng xe này bình quân từ 9-10 lít/100km thôi, và đương nhiên là sắp tới hôm nào rảnh em sẽ mang xe ra Tam Tiến cho các bác ấy chỉnh lại giúp em thôi, phải xem cụ thể thì mới biết được. Nhưng em muốn lập topic này để các bác nào đã trải qua tình cảnh như em tư vấn giúp em là xe em có thể đang gặp vấn đề gì ạ.

Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com
Em thì cũng không biết gì về xe cộ, nhưng em nghe bác đi với tốc độ bình quân 60-80km/h thì em cũng choáng :)

Hạng B2
12/7/09
353
3.734
93
các bác thợ thì như gặp phải bệnh Nan
secooto nói:
Em thì cũng không biết gì về xe cộ, nhưng em nghe bác đi với tốc độ bình quân 60-80km/h thì em cũng choáng :)

Chuyện là thế này bác ạ, lúc đầu em cũng chỉ chạy khoảng 60km/h thôi, nhưng ở phía sau người ta cứ nhá đèn xin vượt hoài, làm mình cứ phải né hoài ngại quá, còn một số người khác thì nản quá họ vượt bên phải luôn.

Em cảm thấy xe mình bị ………xúc phạm nhân phẩm….thế là em đạp theo luôn. Chỉ có một đoạn trên đường DT741 chất lượng đường kém, ổ voi nhiều quá nên chạy chậm thôi.

Hạng B2
12/7/09
353
3.734
93
OTOHAGIANG nói:
Giống y trang xe của bạn em. Cam đời 98 uống 20l/ 100 kM đang để ở xưởng không giám đi. các bác thợ thì như gặp phải bệnh Nan y bó tay . com hết rùi.

Camry 98 số tự động hả bác? Bác đừng làm em mất tự tin nhé, tội nghiệp em lắm!

Có bác nào gặp trường hợp như em và đã căn chỉnh như thế nào có thể chia sẻ với em không ạ?

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
"vợ" bác mà "uống" nhiều như thế thì bác đỡ phải "uống" không sướng hơn seo???
!!!!!! bác tí thôi!
xe uống như vậy thì có rất nhiều nguyên nhân bác à, nhưng bác có nghe khi mỗi lần tăng ga có nghe tiếng rít của họng gió k??? và xem lại cac cảm biến ảnh ( nhiệt đọ nươc, oxy, pim...... ) nói chung là hẹn với bác quang cho chắc!
nếu không chê bác ghé qua em, em xem cho (em chỉ là dân làm thuê thui nên không thể nói vấn đề tài chính cho bác dc)

Hạng B1
21/9/09
97
0
0
hinh` nhu doi 88-89 nay` phun xang thi` fai~ ... bac' koi thu~ thao' kai' dg` ong^' hoa` tron^ ra ve^ sinh ra` lai xem ko' do~ hon ko. em may^' luc' truoc' sua~ chiec xe cua~ toyota (doi` co luu) cung~ zay^ do'. "uong" ge lam ..!@!!

Hạng B2
12/7/09
353
3.734
93
cả, qua nhiều kênh thông tin, em được hướng dẫn là mua Camry 88-91 đi cho nó lành và em đã mua camry 88.
auto_vn911 nói:
"vợ" bác mà "uống" nhiều như thế thì bác đỡ phải "uống" không sướng hơn seo???
!!!!!! bác tí thôi!
xe uống như vậy thì có rất nhiều nguyên nhân bác à, nhưng bác có nghe khi mỗi lần tăng ga có nghe tiếng rít của họng gió k??? và xem lại cac cảm biến ảnh ( nhiệt đọ nươc, oxy, pim...... ) nói chung là hẹn với bác quang cho chắc!
nếu không chê bác ghé qua em, em xem cho (em chỉ là dân làm thuê thui nên không thể nói vấn đề tài chính cho bác dc)

Bác nói chí phải…. nó uống thế này thì chắc em phải bỏ uống thôi…chẳng còn cách nào khác nữa cả…

Em cảm ơn bác góp ý, nhưng em rất dễ thương ở chỗ… leo lên xe là chỉ biết chạy…chẳng để ý gió rít gì cả…. đi xe cũ mà lại gà mờ…thế mới đau…

Em đăng ký sửa chỗ bác Quang tam Tiến rùi bác ợ, hôm trước em ghé vào bác ấy 2 lần chỉnh kính điện và kèn xe, chắc thứ ba tuần này em đăng ký gặp bác ấy lần nữa.

Ga ra bác ở đâu vậy, giới thiệu cho anh em biết đi, nếu không mang đến sửa chỗ bác thì ít nhất cũng là làm quen mời nhau một ly café tán gẫu vậy.

Tập Lái
22/2/07
17
0
0
tp hcm
Em đã từng làm một con camry đời này bị bệnh như thế rồi, nó sử dụng cảm biến đo gió loại cánh gạt nên hay bị sai lệch lắm bác nên kiểm tra lại cảm biến này và chỉnh lại tiện thể kiểm tra thêm van không tải nha. Chúc bác nhanh giảm được tửu lượng của vợ hai :D