Tư Vấn Đầu Tư Tình hình PQ

Tập Lái
31/5/18
29
11
3
33
Ho Chi Minh
Biến đổi khí hậu là cái diễn ra trong tương lai cô ơi, xứa giờ PQ chưa có, tương lai có ko? băng tan ngập mịa PQ thì sao? Giờ chưa gì mà PQ đã ngập kinh hoàng rồi kìa, đúng ko?

Dẫn link nói PQ nhiệt độ trung bình 25oC xem nào :D

Đây là ngụ ngôn đẩ cho sale đưa ra lập luận về tính an toàn khi tham gia đầu tư BĐS nghĩ dưỡng. Cô có phải sales ko? sao ko nói ra mà đi cãi tay đôi với khách hàng tiềm năng, và việc này là "khôn ngoan" của một sales? :D

Chính sách thuê đó lấy gì đảm bảo? bỏ mấy chục tỷ mà lệ thuộc hoàn toàn thì có phải là một deal đầu tư khôn ngoan? Hay là chỉ để rửa tiền và tinh tướng? Đã có tiền sắm biệt thự biển nghỉ dưỡng thì cần đoé gì ba cái bạc cắc cho thuê kia, vậy nó mới đẳng cấp chứ, nhể.

Cái này là rủ nhau đầu cơ chứ đầu tư ccmg, người cuối cùng là người ôm boom, phỏng? Và với tình thế hiện nay thì hết oxy chưa? Khi nào hết thì thông báo để có người giúp rút ống nhé.

- Gỉa thuyết băng tan của bác mà làm ngập Phú Quốc nhé, bác thử nghĩ tới lúc đó liệu khu vực Miền Tây với Sài Gòn còn có lênh đênh trên mặt biển nữa không???
Phú Quốc ngập lụt kinh hoàng nhé, em đang ở Phú Quốc đây, mùa mưa đây, ngay Dương Đông luôn đây...ngập lụt em chưa hề gặp nhé, cam kết bác luôn, mà nếu có ngập thật ở đâu đó em chưa biết nhé, thì chắc chắn cũng ko thể kinh hoàng như SG được...đó là chưa kể PQ chưa có hệ thống cống thoát như SG nhé.

- Dẫn link nhiệt độ 25oC: Bác này kì thật, cứ như trò khảo trẻ em nói dối ý
https://www.google.com/search?ei=d_...i39k1j0i67k1j0i131k1j0i131i67k1.0.nHhcZO1axZk
Link nhé bác...1 số trang bảo 25->27oC, 1 sáng trang cao hơn xíu, 27, 28oC, mà PQ trước giờ phát triển nhờ du lịch, nếu nhiệt độ cao hơn xíu thì khách du lịch càng khoái vì được tắm biển bơi hồ thõa thích...bác dày mỏng với em vài oC với em làm cái giề...:)

- Đây là ngụ ngôn đẩ cho sale đưa ra lập luận về tính an toàn khi tham gia đầu tư BĐS nghĩ dưỡng. Cô có phải sales ko? sao ko nói ra mà đi cãi tay đôi với khách hàng tiềm năng, và việc này là "khôn ngoan" của một sales? :D
Vụ này bác hiểu nhầm ý em rồi, em ko khẳng định với bác tính an toàn khi đầu tư BĐS nghĩ dưỡng, và cũng chắc chắn với bác chẳng có phi vụ đầu tư nào đảm bảo an toàn 100% cho bác đâu, nếu có thì cả thế giới đổ về rồi, ý em chỉ là phân tích cho bác thấy đầu tư vào PQ ko hoàn toàn rủi ro nhiều so với khu vực khác như bác mặc định đâu.

- Chính sách thuê đó lấy gì đảm bảo? bỏ mấy chục tỷ mà lệ thuộc hoàn toàn thì có phải là một deal đầu tư khôn ngoan? Hay là chỉ để rửa tiền và tinh tướng?

Theo em hiểu thì ý bác là bỏ 15t ra để đầu tư 1 SP BDS là hoàn toàn ko không ngoan? vậy hơn 200 khách mua biệt thư Sun, 1000 khách mua biệt thự của Vin, 76 khách mua Luxury villa của Bim...đều là ko khôn ngoan hết rồi...

-Đã có tiền sắm biệt thự biển nghỉ dưỡng thì cần đoé gì ba cái bạc cắc cho thuê kia, vậy nó mới đẳng cấp chứ, nhể.
Em tính sơ nhé, cam kết lãi trên 9%/năm so với số tiền 15t, công thêm 1 mớ chiết khấu, ưu đãi...thì trung bình mỗi năm bác bỏ túi ít nhất cũng 1,4t. Bao nhiêu năm bác thu hồi lại được vốn và quyền sở hữu biệt thự là có sổ hồng riêng nhé bác.
Nếu bác thấy 15t bỏ ra để mua là khổng lồ, còn 1,4t ngồi không nhận về hằng năm là bạc cắc và ko cần đóe gì thì...bó chiếu với bác thật.

- Cái này là rủ nhau đầu cơ chứ đầu tư ccmg, người cuối cùng là người ôm boom, phỏng? Và với tình thế hiện nay thì hết oxy chưa? Khi nào hết thì thông báo để có người giúp rút ống nhé. Kkkk
Về vụ này nhé, theo em thì đầu cơ với đầu tư nó cũng là ranh giới mong manh lắm. Ai mua bán mà chẳng vì đồng lời lãi...cái vụ hết oxy á, với Phú Quốc thì còn lâu nhé bác, em tự tin với bác vụ này, các bác có thể nghi ngờ vấn đề lên đặc khu ở Phú Quốc, nhưng những người nắm thông tin thì đang cầu cho thị trường đứng lại để gom càng nhiều càng tốt ạ.
http://docbao.vn/xa-hoi/chinh-phu-dong-y-quy-hoach-phu-quoc-theo-dinh-huong-dac-khu-tintuc545748
Tin này có sau khi Quốc hội quyết định chuyển vấn đề đặc khu sang kì họp sau...như trên bác nào cũng có viết, danh sách vị trí bổ nhiệm nắm quyền ở đặc khu hầu như ko còn là tin mật nữa rồi.

1 ý nho nhỏ nữa là em đúng là dân sale BĐS PQ thật, nhưng em cm ở đây là vì ý của bác khác ý của em, đọc xong em muốn nói và thấy cần đưa quan điểm cá nhân thôi chứ ko có ý quảng cáo ở đây. Bời vậy em có để lại SDT đâu, em sale mà em chảnh xíu...keke.​

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.
Về vụ này nhé, theo em thì đầu cơ với đầu tư nó cũng là ranh giới mong manh lắm. Ai mua bán mà chẳng vì đồng lời lãi...cái vụ hết oxy á, với Phú Quốc thì còn lâu nhé bác, em tự tin với bác vụ này, các bác có thể nghi ngờ vấn đề lên đặc khu ở Phú Quốc, nhưng những người nắm thông tin thì đang cầu cho thị trường đứng lại để gom càng nhiều càng tốt ạ. http://docbao.vn/xa-hoi/chinh-phu-dong-y-quy-hoach-phu-quoc-theo-dinh-huong-dac-khu-tintuc545748 Tin này có sau khi Quốc hội quyết định chuyển vấn đề đặc khu sang kì họp sau...như trên bác nào cũng có viết, danh sách vị trí bổ nhiệm nắm quyền ở đặc khu hầu như ko còn là tin mật nữa rồi. 1 ý nho nhỏ nữa là em đúng là dân sale BĐS PQ thật, nhưng em cm ở đây là vì ý của bác khác ý của em, đọc xong em muốn nói và thấy cần đưa quan điểm cá nhân thôi chứ ko có ý quảng cáo ở đây. Bời vậy em có để lại SDT đâu, em sale mà em chảnh xíu...keke.
Phản biện của mình liên quan gì đến vấn đề lên đặc khu hay ko mà đưa vào giả lả? Nếu đã có ý phản biện thì tập trung vào nội dung phản biện cho đúng trọng tâm. Nhé

Sales thì phải lập luận cho chắc chắn, khoa học khi biết mình đang sale một sản phẩm nhiều tỷ để thuyết phục người mua. Được như vậy thì chảnh chút cũng ko sao, nhưng chưa đủ trình mà chảnh thì chỉ thuộc dạng lùa gà bơm vá thôi. Nhể :D

Hạng B2
15/4/16
224
2.736
93
47
Phản biện của mình liên quan gì đến vấn đề lên đặc khu hay ko mà đưa vào giả lả? Nếu đã có ý phản biện thì tập trung vào nội dung phản biện cho đúng trọng tâm. Nhé

Sales thì phải lập luận cho chắc chắn, khoa học khi biết mình đang sale một sản phẩm nhiều tỷ để thuyết phục người mua. Được như vậy thì chảnh chút cũng ko sao, nhưng chưa đủ trình mà chảnh thì chỉ thuộc dạng lùa gà bơm vá thôi. Nhể :D
Chính xoác
Relax xíu đê nóng vại
Tỷ giá cần “ứng xử” thế nào trong cuộc chiến thương mại?

• Like
Reactions: Không Ai Cả