Hạng B2
18/9/07
364
7
28
RE: Tình hình sẽ thế nào khi các hãng xe giảm giá

bác lehung nói hay quá.

Tập Lái
26/8/07
5
0
0

Em nói thật nhé, thực ra dân ta máu chơi xe hơi quá. Chứ em nhớ hồi còn đi học, ông thầy em có bảo "Xe cộ chỉ là phương tiện đi lại" không biết các bác nghĩ sao về câu nói này. Nếu chúng ta đồng tâm, hãy đừng sốt ruột có xe sớm làm gì cho bị móc túi, tiền các bác tạm thời đem gửi ông SSI, rồi đến khi CP nhận ra đã sai lầm trong việc "Công nghiệp hóa ngành ô tô kiểu đi lùi" này, thì các ông LD kia còn bán cho ai.
Em thiết nghĩ, ô tô chẳng khác gì ngành viễn thông, dân có điều kiện đi lại nhiều hơn thì sẽ thúc đẩy các ngành khác phát triển hơn. Thật ko thể hiểu nổi mấy bác BTC !!![8D]

lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62

EM thì thấy chính sách ô tô của mình nó bị mấy LD bắt bài và chi phối. Còn dân ta thì tiền ít lại cứ đòi chơi sang vì vậy nên nó mới bắt nạt mình và làm giầu cho LD cũng như nhứng ai "xung quanh". Dân Hàn đi xe Hàn, người TQ dùng xe TQ. Trong khi AE mình chắt bóp được tý mua con xe đầu năm, cuối năm thấy con đời mới hơn ra thế lại 'hậm hực". Em nói vậy có thể các bác bực nhưng mà em nói cả em nữa. Các bác thông cảm cho. Cứ suy cái vụ điện thoại di động thì ta thấy rõ mà.

Hạng B2
11/4/07
467
1
16

Trích đoạn: Aucom

Có bài này đọc xong các bác lại bảo: "biết rồi khổ lắm nói mãi", he he Pó tay chấm com.

http://www11.dantri.com.vn/kinhdoanh/2007/10/202462.vip

Các LD tiếp tục không giảm giá, liệu đấy có phải VAMA "thương" NTD VN nên đang cố ép CP giảm tiếp thuế suất NK xuống 50% - 40%... không nhỉ.
em thì đang tính lấy con RAV4 nên rất hài lòng với chiêu thức này của VAMA

sss
Tập Lái
12/12/05
7
0
0

Hehehe.

Bac giám đốc hỏi tình hình thị trường sẽ thế nào nếu (các bác nhớ là "nếu" nhé) giảm giá xe, thì các bác toàn vặn vẹo linh tinh, làm bác giám đốc bỏ di mất tiêu rồi.
Có ai hỏi ý kiến các bác là là giá xe đã hợp lý chưa, hay có nên giảm giá xe khôbag đâu mà các bác tranh luận ghê quá.
Mà giả sử có gì bất hợp lý, thì xe đang bán chạy ào ào, ngu sao giảm.
Phân tích, tranh luận của các bác hay lắm, em đọc mê luôn, nghe chửi tụi nó cũng đã. nhưng all in vain.
Mấy ý kiến thô thiển, các bác xem xong bỏ qua, rùi lại tranh luận tiếp nhé.

Hạng B1
11/7/07
94
0
6

Kính các bác, em thấy chúng ta tranh luận cũng lòi ra nhiều điều hay ho đó nhưng mà AE mình toàn dân đen không nên ói tới nói lui chả có kí lô nào còn các bác CP giờ này chắc đang vivu trên 01 con chiến mã nào hoặc đang ngoài vùng phủ sóng trong vùng phủ phê nào rồi có nghe đọc gì đâu mà biết. Cuối cùng thì theo em chúng ta nên đoàn kết để đấu tranh cùng giảm giá xe nhập + xe LD thì mới có lợi cho AE trong forum này.
Các bác đồng ý thì nào chúng ta cùng . . .:D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Thôi, bác GD đấy biến đi cho thóang, dễ thở một chút, vòng vo hoài chóng cả mặt thêm :mad: