Hạng B2
28/8/06
454
0
0
RE: Tình hình sẽ thế nào khi các hãng xe giảm giá

Trích đoạn: kanz_min

hehe, em thấy Mer đúng là ko hổ danh hãng xịn, lại tiếp tục giảm giá đợt 2 cho E class rồi kìa ^_^

Mer mà không giảm giá dòng E thì xe chỉ có nằm phơi nắng ở bãi thôi.

Nếu BTC giảm thuế xuống 40% thì hay quá. Bà con tha hồ mua xe giá rẻ, chất lượng cao...

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Trích đoạn: npt

Trích đoạn: GD_TMV

@chinhhang1010: Lần điều chỉnh thuế nhập khẩu này 70% - 60% có ảnh hưởng đến xe có mức giá cao và số lượng bán thấp. Sau khi xem xét đến tình hình thực tế, phương án chúng tôi dự tính áp dụng là giữ nguyên mức giá bán lẻ và có một số chương trình khuyến mại với các mẫu xe bán chậm.
Em dịch dùm các bác nhé:

Phương án của chúng tôi là vẫn ăn dày đối với những mẫu xe đang hot và khuyến mãi thêm với những mẫu xe đang ế để tăng bán (và rao rằng chúng tôi đang giảm giá có chọn lọc) :D:D

Tiếng Việt mình nó phức tạp thế đấy các bác ạ :mad:
@npt :
sao trúng ý em thế !

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Trích đoạn: kanz_min

hehe, em thấy Mer đúng là ko hổ danh hãng xịn, lại tiếp tục giảm giá đợt 2 cho E class rồi kìa ^_^
Thực ra MER chịu nhiều ảnh hưởng nhất của đợt giảm thuế này, nó giảm là tự cứu bản thân nó chứ không vì khách hàng đâu bác ạ.
P/S : sao trong các bài của bác hay có các ký hiệu lạ thế [8|], bác cậy mình giỏi tiếng Pháp nên làm khó AE hả :D;):mad:

Tập Lái
4/10/07
33
0
0
www.vnexpress.net

Kính các bác,
Em đọc được topic này hơi muộn, nhưng em cũng muốn tham gia tí chút (gọi là kém miếng khó chịu mà các pác)
Các bác vẫn khen rằng thằng Ỉn là 1 cuộc cách mạng về giá và nọ kia, nhưng em vẫn nhớ nằm lòng lịch sử ra đời của nó.
Thông lệ, với cùng 1 dòng xe, anh nào ra trườc anh đó chiếm thế thượng phong. Riêng anh TOY nhà minh thì lại gặp may vì ra chậm mới chết chứ. Năm đó, khi Mit ra em Grandis, đưa ra 1 cái giá cao chót vót, anh TOY vẫn chưa kịp ra em In. Em nói vậy không phải em cho rằng Grand =In đâu nhé các bác, nếu em mà nghĩ thế thằng TMV nó lại thưởng cho em giấy khen thì các bác hội đồng em chết, chẳng qua là thị trường VN có rất ít lựa chon cho dòng MPV nên đành phải so sánh vậy.
Trước đó bon TOy đã tung ra giá thăm dò là 34, 35 K gì đấy em không nhớ rõ. Phúc tổ cho nó, chưa đưa ra giá chính thức thì thị trường xe hơi VN bị đóng băng, người VN nhất quyết không mua nữa ( bao giờ cho đến ngày xưa như thế các pác nhỉ), vậy là TOY buộc phải công bố 1 giá mới như bây giờ ai cũng biết. Rõ là của đổ nhà giàu, ban MIT thì há miệng mắc quoai, đâu thể thay đổi giá được nữa đành dùng chiệu bài khuyến mãi vớ vẩn.
Qua đó để thấy rằng bọn đế quốc vẫn là đấ quốc thôi. Nhưng thiên bất dung gian, thằng Vios đã không được sinh ra dưới sao đẹp như thằng anh In của nó. Nếu mà nó chậm độ 1 vài tháng nữa mới công bố giá thì biết đâu một lần nữa trở thành anh hùng cứu thế .
Cho mày chít.

O.S.P.D
29/6/04
246
3
18

Các bác chửa chán với cái chuyện vô bổ và đầy bế tắc này à :D
hìhì To không giảm 01 khoảng tượng trưng :) nào đó cho dòng Vios AT thì tui cắt hợp đồng chuyển qua Yaris 1.3 ;)
Đùa tí , tui đã ký hđ lấy thêm con Vios AT, hẹn 20 ngày, cách đây vài hôm cũng được thông báo 1 tẹo, hay A chờ thêm 10 ngày nữa xem có gì mới không, không có gì mới thì thôi

Hạng B1
11/7/07
94
0
6

Xin lỗi các bác hôm nay em mới đọc topic này nên cho em chút ý kiến thô thiển :
1/ Toàn bộ vấn đề xe giảm giá hay không em nghĩ nó o nằm ở các LD mà nằm ở các bác CP nhà ta. Trong vụ này các bác CP ăn dày quá nên nói đ... ép phê bọn LD.
2/ Dân ta mà có xe 4B đi hết thì còn gì giai cấp nữa các bác.
Em nói thế o biết có trật bác nào tong CP o thì cho em xin lỗi nhá.[8|]

Hạng B1
9/12/05
96
0
0
52

Các bác kính mến, theo qui luật cung cầu và một số qui luật kinh tế khác, khi chính phủ sử dụng chính sách hàng dào thuế quan (thuế NK, thuế Tiêu thụ đặc biệt,...) để bảo vệ nền sản xuất trong nuớc thì bao giờ phần lợi ích cũng thuộc về hai bên:
1. Nhà nước thu được thuế.
2. Nhà sản xuất trong nước thu được lợi nhuận gia tăng do được nhà nước bảo hộ.

Còn thiệt hại lịa thuộc về người tiêu dùng.

Do vậy, kính thưa các bác, dân ta vẫn là người khổ nhất. Nếu như vẫn còn chính sách bảo hộ như hiện nay. Đặc biệt là khi nhà nước vẫn coi xe hơi là hàng hóa đặc biệt và đánh thuế tiêu thụ đặc biệt (ở nước ngoài xe hơi à hàng hóa thông thường). Các bác tính thử xem nếu chúng ta bỏ loại thuế này (50%) thì giá con Camry 2007 LE nhập về Vn hết giá chỉ khoảng 34k-35K

Hạng B2
16/12/06
114
0
0
INDOCHINA AUTOMATION

Có bài này đọc xong các bác lại bảo: "biết rồi khổ lắm nói mãi", he he Pó tay chấm com.

http://www11.dantri.com.vn/kinhdoanh/2007/10/202462.vip

Hạng B2
7/5/06
168
135
43

theo tôi thì thường các nhà nhập khẩu khai giá nhập thấp hơn thực tế nên việc giãm thuế nhập khẩu của CP sẽ ko tác động đến giá xe trong nước nhiều lắm!! các LD ko nên giãm giá ngay bây giờ để tạo sức ép CP giãm thuế TTDB thì hay hơn( người tiêu dùng, LD cùng hợp sức tạo sức ép )

Hạng D
22/9/07
1.152
1
0

Bài này lại đội mồ sống lại à ??

:(