Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
RE: Tình hình sẽ thế nào khi các hãng xe giảm giá

dạ, theo em học Kinh tế Pháp, cái này nó gọi là protectionnisme U_U... cái thời mà các nước tạo ra các hàng rào thuế quan để thúc đẩy nền kinh tế nội lâu lắm rồi, giờ VN lại áp dụng lại cho Nền công nghiệp Oto, nhưng áp dụng cũng lung tung beng ^_^em thấy nó chẳng thúc đẩy gì cả... chỉ chứng minh 1 chân lý: "tiền ko tự nhiên sinh ra, cũng ko tự nhiên mất đi, nó chỉ chảy từ túi của người tiêu dùng sang VAMA"...U_U

Tập Lái
26/8/07
5
0
0

Phần đàm luận này thật sôi nổi. Đúng như dự đóan, Thuế nhập khẩu xe nguyên chiếc đã giảm xuống còn 60%. Thị trường bắt đầu nóng lên giữa Vama và Xe nhập khẩu. Em nghĩ Vios sắp sửa được bán làm taxi hết rùi.

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Em sắp đem bao tiền đi mua Vios mới mà bác Ỉn (Inno) lại nói thế là em tụt hết cả hưng phấn... thôi, em cất tiền vô SSI lại đây [8D]

Hạng B1
9/12/05
96
0
0
52

Trích đoạn: chinhhang1010

các bác trang luận giữ quá. Thông tin mới nhất, BTC đang trình chính phủ giảm giá NK xe nhập khẩu thêm 10% nữa còn có 60%. Khi đó giá NET CAMRY LE nhập từ Mỹ về VN chỉ còn khoảng 48,5k (kể cả vận chuyển), nếu cộng tiền lãi của mấy bác NK thì giá xe khoảng 52K. Vậy xin hỏi các bác khi đó ông TOY sẽ giám giá xe Camry 2.4 LD xuống còn bao nhiêu?
Các bác thấy em nói đúng không? hiện nay Bác Trung BTC vừa ký văn bản giảm thuế xuống còn 60% Nk. Vẫn câu hỏi trước của em, theo các Bác anh TOY sẽ giám giá xe LD xuống còn bao nhiêu?

Hạng D
5/4/07
1.793
344
83

Em nghĩ Toy và Cap sẽ ko giảm giá.:mad:

các bác trang luận giữ quá. Thông tin mới nhất, BTC đang trình chính phủ giảm giá NK xe nhập khẩu thêm 10% nữa còn có 60%. Khi đó giá NET CAMRY LE nhập từ Mỹ về VN chỉ còn khoảng 48,5k (kể cả vận chuyển), nếu cộng tiền lãi của mấy bác NK thì giá xe khoảng 52K. Vậy xin hỏi các bác khi đó ông TOY sẽ giám giá xe Camry 2.4 LD xuống còn bao nhiêu?
Các bác thấy em nói đúng không? hiện nay Bác Trung BTC vừa ký văn bản giảm thuế xuống còn 60% Nk. Vẫn câu hỏi trước của em, theo các Bác anh TOY sẽ giám giá xe LD xuống còn bao nhiêu?

Hạng B2
22/9/07
102
0
0

@chinhhang1010: Lần điều chỉnh thuế nhập khẩu này 70% - 60% có ảnh hưởng đến xe có mức giá cao và số lượng bán thấp. Sau khi xem xét đến tình hình thực tế, phương án chúng tôi dự tính áp dụng là giữ nguyên mức giá bán lẻ và có một số chương trình khuyến mại với các mẫu xe bán chậm.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Trích đoạn: GD_TMV

@chinhhang1010: Lần điều chỉnh thuế nhập khẩu này 70% - 60% có ảnh hưởng đến xe có mức giá cao và số lượng bán thấp. Sau khi xem xét đến tình hình thực tế, phương án chúng tôi dự tính áp dụng là giữ nguyên mức giá bán lẻ và có một số chương trình khuyến mại với các mẫu xe bán chậm.
Em dịch dùm các bác nhé:

Phương án của chúng tôi là vẫn ăn dày đối với những mẫu xe đang hot và khuyến mãi thêm với những mẫu xe đang ế để tăng bán (và rao rằng chúng tôi đang giảm giá có chọn lọc) :D:D

Tiếng Việt mình nó phức tạp thế đấy các bác ạ :mad:

Hạng B2
16/12/06
114
0
0
INDOCHINA AUTOMATION

Về chuyện giá xe ô tô ở ta và cái gọi là ngành công nghiệp SX ô tô Việt Nam thì mấy bác gọi là Nhà quản lý đẻ ra các chính sách vĩ mô không phải là không biết là đến thời điểm này bị VAMA lừa 1 cú đau đâu.
Các bác biết rằng hàng năm chúng ta nhận được được rất nhiều vốn ODA của ông anh Japan. Số tiền này chính phủ Nhật có được là do đóng góp của các Tập đoàn lớn trong đó có Cty TOYOTA mẹ ở chính quốc.
Vì vậy vuốt mặt phải nể mũi, mấy bác nhà mình có ghét, có bực đến mấy thì cũng phải thực thi cái chính sách gọi là " bảo hộ đầu tư ".
Ông Toy con và một số ông liên doanh của VAMA khác.. có quậy 1 chút thì cũng có sao.
Giống như cái vụ cầu Cần Thơ vừa sập được xây bới vốn ODA của Nhật thì các nhà thầu chính toàn là Nhật cả, các nhà thầu Việt Nam có công nhân thiệt mạng toàn là B phẩy hoặc B phẩy phẩy..thôi.
Đây cũng là một hình thức "lại quả", "làm luật" ấy mà.,.
Em hiểu biết nông cạn nói có chỗ đúng chỗ sai, mong các bác thông cảm và chỉ giáo.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

hehe, em thấy Mer đúng là ko hổ danh hãng xịn, lại tiếp tục giảm giá đợt 2 cho E class rồi kìa ^_^

Hạng C
20/7/06
924
7
18
54
Sài Gòn

Trích đoạn: Aucom

Về chuyện giá xe ô tô ở ta và cái gọi là ngành công nghiệp SX ô tô Việt Nam thì mấy bác gọi là Nhà quản lý đẻ ra các chính sách vĩ mô không phải là không biết là đến thời điểm này bị VAMA lừa 1 cú đau đâu.
Các bác biết rằng hàng năm chúng ta nhận được được rất nhiều vốn ODA của ông anh Japan. Số tiền này chính phủ Nhật có được là do đóng góp của các Tập đoàn lớn trong đó có Cty TOYOTA mẹ ở chính quốc.
Vì vậy vuốt mặt phải nể mũi, mấy bác nhà mình có ghét, có bực đến mấy thì cũng phải thực thi cái chính sách gọi là " bảo hộ đầu tư ".
Ông Toy con và một số ông liên doanh của VAMA khác.. có quậy 1 chút thì cũng có sao.
Giống như cái vụ cầu Cần Thơ vừa sập được xây bới vốn ODA của Nhật thì các nhà thầu chính toàn là Nhật cả, các nhà thầu Việt Nam có công nhân thiệt mạng toàn là B phẩy hoặc B phẩy phẩy..thôi.
Đây cũng là một hình thức "lại quả", "làm luật" ấy mà.,.
Em hiểu biết nông cạn nói có chỗ đúng chỗ sai, mong các bác thông cảm và chỉ giáo.
Vốn ODA của Nhật là vốn cho VN vay, vay xong rồi nó chỉ định là phải thuê các nhà thầu Nhật làm chủ đầu tư hoặc nhà thầu chính... lời lãi thì nó ẵm về Nhật hết chỉ thiệt cho dân VN mình è ổ trả nợ thôi :mad: Thèm chi cái của nợ ODA đó.