Hạng B2
3/9/11
156
202
43
Tp Đà Nẵng
Bà này chủ nhà hàng Au Lac de Brazil.
Cái đó e biết rồi. Ngoài kinh doanh nhà hàng này từ năm 2003, chị Nga cũng ôm đất quận 9,Long Thành, đang ôm chỗ Vin city nhiều lắm ạ . Tiếc là chị bị bệnh sỉ diện level nặng,đi nhậu lúc nào vác lưu đạn ra quăng nhức cả óc nên anh em làm ăn trước mặt thì bưng bô, sau lưng thì nói xấu

• Like
Reactions: Perenco and wetcat
Hạng D
21/9/04
1.361
8.955
113
Saigon
www.dongbich.com
Bác chạy vầy là quá giỏi rồi. Sẳn em cũng "tự thú" luôn, để nhắc em nhớ. Em lái gần 10 năm, vi phạm 3 lần bị phát hiện:

- Cao tốc Long Thành - Dầu Dây, từ Sài gòn ra, mới vào cái đường dẫn, thấy vắng hoe em tưởng vào cao tốc rồi (đi lần đầu), quất 80km, đỗ dốc cái, dính chưởng ngay.

- Sa đéc (Đồng tháp), chưa hết đô thị (còn khoảng 100m nữa tới biển báo), chưa gì em đã đạp ga, vừa tới cái biển, dính chưởng.

- Tỉnh lộ 10 đi Đức Hoà , lúc đó đường mới làm, to đùng, vắng hoe...Vi vu đạp ga, bị bắn tốc độ lúc nào còn không hây. :D

Cả ba lần, thì bánh mì 1 lần :(

Còn bị mấy anh ngược chiều vượt không thèm quan sát, lấn sang mình... thì thoát chết 2 lần. Mấy anh mec 16 chổ quá nhanh, em thoát được toàn theo phản xạ và hên...
Giờ ra đường nhớ lại mấy lần đó, ớn ớn...nên cứ từ từ...hic..
em cũng 30 lần bị phạt thôi còn mấy trăm lần kia chưa bị phạt, hôm nào sẽ làm bản tự thú tội mong nhận khoan hồng của rúp

Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Quan trọng thím đang thái quá sự việc. Xem lại cái còm đầu tiên của mềnh chỉ post clip FB và 1 còm hậu quả nhãn tiền thì có gì mà ác hay khốn nạn như lời thím nói? :eek::eek::eek:

Mình cũng ko lên án hay đả động bất kì gì về clip, rõ ràng ít nhất người phụ nữ trong clip cũng ko có thái độ bố láo, kẻ cả nhưng 1 số vụ trước đây do đàn ông say xỉn.

Thím quá nhạy cảm và tự làm lý trí bị mờ đi. Mềnh luôn nhìn sự việc vs nhiều ánh nhìn. Trừ phi ai thích bảo thủ chọt mềnh thôi thím nhé :p
Bác to tiếng cãi với phụ nữ là hổng đúng rồi, mới có 21/10 mà mới hôm 20/10 thấy bác xun xoe với chị em lắm mà :D:p

• Like
Reactions: ArterNis
Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Em mà chạy xe là ko ko uống và đã uống ko chạy xe , nhưng lâu nay có anh bạn liều mạng lắm, cứ uống đã mà cứ chạy xe, e khuyên ko đc và lâu nay nghĩ lại mình cũng chưa chuẩn là ảnh uống (nhiều) vẫn chạy xe mình lại ngồi cho ảnh chở vì cứ ngại ko lẽ bỏ bạn . Từ nay dứt khoát ko ngồi xe cho người đã nhậu chở nữa , vì nếu có gì mình ko chạy nhưng cũng rất ray rứt .

Hạng B2
27/9/17
204
5.378
93
46
Các cụ dù bình luận kiểu gì thì cũng nên thể hiện là những bác tài có văn hóa, đừng nói những lời không hay trên diễn đàn. Theo mình nghĩ các cụ vào đây hầu như đều là bác tài cả, như vậy nếu không cư xử đẹp sẽ bị cộng đồng mạng rủa là cánh tài xế ít học thức (dù thực tế: không học thức cũng có, ít cũng có, và trình độ cao cũng có, ...). Còn đối với mụ Nga tối qua thì không còn lời gì diễn tả nổi, cần tịch thu bằng lái vĩnh viễn cụ mụ (và những người chạy xe trong tình trạng không tỉnh táo) thì hi vọng thiên hạ mới thái bình được. Mình nhìn mụ ta ngồi gác chân bấm bấm cái điện thoại mà điên máu thay cho người thân các nạn nhân...
Mấy anh có nhận ra sự khác biệt hôn vại...?

Hạng D
14/8/11
4.162
87.647
113
Uống rượu bia hoặc chuẩn bị đi uống rượu bia thì đừng có lái xe.Lỡ uống rồi thì nên để xe ở lại . Vậy nên mấy tháng nay mình rất hiếm khi lái xe.
Con đàn bà này già rồi mà vẫn ngu và vô trách nhiệm. Cho ở tù mọt gông làm gương

Anh tàn nhẫn quá !! Người ta 42 tuổi mà kêu người ta già!!:)

Hạng C
8/7/13
608
15.055
93
Bác to tiếng cãi với phụ nữ là hổng đúng rồi, mới có 21/10 mà mới hôm 20/10 thấy bác xun xoe với chị em lắm mà :D:p
Hình như có nhầm mình vs nick nào ko. Nhớ ko lầm 20/10 mình đâu onl :D

• Like
Reactions: Billca
Hạng B2
5/5/16
395
442
63
44
Các cụ dù bình luận kiểu gì thì cũng nên thể hiện là những bác tài có văn hóa, đừng nói những lời không hay trên diễn đàn. Theo mình nghĩ các cụ vào đây hầu như đều là bác tài cả, như vậy nếu không cư xử đẹp sẽ bị cộng đồng mạng rủa là cánh tài xế ít học thức (dù thực tế: không học thức cũng có, ít cũng có, và trình độ cao cũng có, ...). Còn đối với mụ Nga tối qua thì không còn lời gì diễn tả nổi, cần tịch thu bằng lái vĩnh viễn cụ mụ (và những người chạy xe trong tình trạng không tỉnh táo) thì hi vọng thiên hạ mới thái bình được. Mình nhìn mụ ta ngồi gác chân bấm bấm cái điện thoại mà điên máu thay cho người thân các nạn nhân...
Pác nói nhiều quá hơn pác 1 nút nè..hehe
TNO-Nữ tài xế phóng BMW với tốc độ kinh hoàng đâm hàng loạt xe máy

• Like
Reactions: M6_171.17
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
TNO-Nữ tài xế phóng BMW với tốc độ kinh hoàng đâm hàng loạt xe máy

Kinh hoàng thật.
Đáng lên án, phải xử lý thật nghiêm những người uống rượu mà lái xe.
Các bác ném đá nhiều rồi, có bác còn định thay trời hành đạo là phải thôi.
Nhưng nhiều lúc vào cuộc cũng khó từ chối những lời mời có tính "ép buộc" lắm nên muốn nhậu xả dàn tốt nhất là đi xe dân biểu các bác hỉ?