Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Em nhớ có nghe đâu đó, cáp treo Robin có tour ngồi trên cabin uống cf buổi tối hả anh @Sixsence??? Có F1 thì đi dâu chơi được anh, hay chủ yếu đi vòng vòng lấy không khí... :D
Tụi nhỏ nhà em chưa lên DLat bao giờ...
Có anh nào biết vụ cf cáp treo này k..

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Em nhớ có nghe đâu đó, cáp treo Robin có tour ngồi trên cabin uống cf buổi tối hả anh @Sixsence??? Có F1 thì đi dâu chơi được anh, hay chủ yếu đi vòng vòng lấy không khí... :D
Tụi nhỏ nhà em chưa lên DLat bao giờ...
Cáp treo đồi Robin hình như khai trương hồi 2003, khoảng 1, 2 năm sau đó thì mở dịch vụ cafe trên cabin buổi tối. Còn đến bây giờ 2018 thì chẳng nghe ai nhắc tới cả, nên có lẽ dẹp lâu rồi. Muốn biết rõ bác chịu khó chạy lại VP cáp treo hỏi cho rõ.
Không rõ F1 của bác khoảng tuổi nào, do trẻ em hoặc teen thì sở thích có khác nhau, nếu cho cả hai- trong thành phố thì lòng vòng hồ Xuân Hương và vườn hoa, trường Cao đẳng sư phạm (Lycee Yersin cũ), nhà thờ Domaine de Marie, nhà thờ con gà, ga Dalat, dinh 3 Bảo Đại, ngoại thành thì vườn hoa Vạn Thành, đường hầm Đất sét kết hơp vườn hoa Lavender, cáp treo đi Trúc lâm Thiền viện và thăm hồ Tuyền lâm. thung lũng Tình yêu, xa hơn thì hồ Suối vàng và làng Cù lần, , cafe F.Flower Field đèo Mimosa, cafe Mê Linh đèo Tà nung, sở thú Zoodoo... Thật ra các chổ này đến cho biết cũng hay, nhưng chắc chỉ đi 1 lần cho biết thôi là đủ rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
25/5/07
73
53
18
Bác Sixsense cho em xin thông tin về Andanta Dalat với. Đường vào Andanta thang 11 có dễ đi ko bác, vì em đi sedan gầm thấp sợ đường xấu ko vào đc. Nếu có ít hình ảnh bác cho e xin tình hình đường vào đây với ạ. Đa tạ bác nhiều.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Từ QL27C vào Adante Farm & Lodge khoảng 10km, có 2 đường. Theo em thì sedan không nên vào những nơi thế này, khó đi hơn đường vào Ma Rừng nhiều.
Đường 1 hướng Dalat ra ngay Dốc Tình (có cây xăng lớn Petrolimex bên tay trái) thì rẽ phải vào đường đá, đoạn phía ngoài dể đi nhưng chỉ khoảng hơn 1km sau là bắt đầu ổ voi và nhiều dốc mà ngay cả Escape của em cũng phải đi rón rén - nhất là khi có mưa, còn sedan thì tuyệt đối không nên vào. Do đường này chạy ngang vườn của người nhà nên em thường xuyên chở hàng bằng pickup chạy khoẻ (một vài tấm ảnh gửi bác tham khảo)
Đường 2 là bác đi tiếp QL27C qua UBND xã Đa Nhim, đi ngang đường rẽ vào vườn QG Bidoup núi bà (bên trái) khoảng 400m thì rẽ phải, riêng đường này em chưa vào nên chưa biết thế nào. Nhưng chắc cũng không khá hơn bao nhiêu do hầu như mấy con đường nhánh ở đây đều như vậy, qua mỗi mùa mưa là lở loét hết.
Đầu đường có bảng Thủy Điện TTC ĐaKhai, đường đá tốt
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Vào trong chút qua cái dốc cao

bắt đầu đường xấu
Chạy vào vườn nhà :)

Hạng B1
25/5/07
73
53
18
Từ QL27C vào Adante Farm & Lodge khoảng 10km, có 2 đường. Theo em thì sedan không nên vào những nơi thế này, khó đi hơn đường vào Ma Rừng nhiều.
Đường 1 hướng Dalat ra ngay Dốc Tình (có cây xăng lớn Petrolimex bên tay trái) thì rẽ phải vào đường đá, đoạn phía ngoài dể đi nhưng chỉ khoảng hơn 1km sau là bắt đầu ổ voi và nhiều dốc mà ngay cả Escape của em cũng phải đi rón rén - nhất là khi có mưa, còn sedan thì tuyệt đối không nên vào. Do đường này chạy ngang vườn của người nhà nên em thường xuyên chở hàng bằng pickup chạy khoẻ (một vài tấm ảnh gửi bác tham khảo)
Đường 2 là bác đi tiếp QL27C qua UBND xã Đa Nhim, đi ngang đường rẽ vào vườn QG Bidoup núi bà (bên trái) khoảng 400m thì rẽ phải, riêng đường này em chưa vào nên chưa biết thế nào. Nhưng chắc cũng không khá hơn bao nhiêu do hầu như mấy con đường nhánh ở đây đều như vậy, qua mỗi mùa mưa là lở loét hết.
Đầu đường có bảng Thủy Điện TTC ĐaKhai, đường đá tốt
View attachment 1734197
Vào trong chút qua cái dốc cao
View attachment 1734196
bắt đầu đường xấu
View attachment 1734193 View attachment 1734194 Chạy vào vườn nhà :)
View attachment 1734195
Em cảm ơn bác nhiều, chắc em phải đổi ks khác rồi.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Tới hẹn lại lên :(, sau nhiều ngày mưa liên tiếp trên QL27C Dalat về Nhatrang, đèo Khánh Lê (còn gọi là đèo Khánh Vĩnh, đèo Omega) lại bị sạt lở khoảng cuối giờ chiều hôm qua và đến ngày nay 6/10 cơ quan chức năng mới giải toả một phần để thông tuyến 1 làn xe chạy.
Mùa mưa năm nào cũng bị, riêng năm nay đây mới chỉ là lần sạt lở đầu tiên.