Tập Lái
27/1/15
9
4
3
Toyota luôn dẫn đầu về doanh số,năm nay cũng là năm thành công lớn của mazda

Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
Cái này lạ hơn nè: cái xe đạt doanh số toàn cầu mỗi năm cở 1 triệu chiếc mà cứ bị chém hehe. Chắc mấy người mua xe đó trên đời này kém hiểu biết hết á :)
Bác đừng có lấy xe nước ngoài ra so với xe LD ở VN, corolla mỹ thì bền bỉ thật, chứ còn chiếc Altis lắp ráp ở VN có cái gì mà đáng giá đó, mấy người mua Toyota ở VN đa số tâm lý ăn chắc mặc bền và bán lại đỡ lỗ thôi đó là tâm lý chung của người VN. Những người mua xe ở VN đa phần là lần đầu mua xe nghe theo mọi người nghe theo sale là chuyện bình thường, Toyota thành công về doanh số,về marketing là điều không cần bàn cãi còn chất lượng xe ở VN và giá thì...

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
mấy người mua Toyota ở VN đa số tâm lý ăn chắc mặc bền và bán lại đỡ lỗ thôi đó là tâm lý chung của người VN. Những người mua xe ở VN đa phần là lần đầu mua xe nghe theo mọi người nghe theo sale là chuyện bình thường, Toyota thành công về doanh số,về marketing là điều không cần bàn cãi còn chất lượng xe ở VN và giá thì...
Chưa hiểu rõ ý bác là gì?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
31/5/14
3.465
4.294
113
Cái này lạ hơn nè: cái xe đạt doanh số toàn cầu mỗi năm cở 1 triệu chiếc mà cứ bị chém hehe. Chắc mấy người mua xe đó trên đời này kém hiểu biết hết á :)

Đầu năm Altis làm mưa làm gió rồi, giờ mazda 3 ra không biết còn làm ăn gì được không

Hạng C
18/12/14
714
8.598
93
41
Em xin kể các Bác nghe câu chuyện thế này;
Cách đây khoảng hơn 2 tháng e chở người thân đi bv Từ Dũ (bv mới chổ khám hẹn giờ) khám bệnh, trong lúc chờ đợi lang thang ra phía sau chổ bãi xe có mấy ghế đá ngồi ucf và phì phèo. May mắn là gặp 2 bác tài dưới miền Tây lên (1 Mỹ Tho, 1 Trà Vinh, cả 2 đều mua xe Innova để chạy dịch vụ), em lân la làm quen hỏi thăm để nâng cao tay nghề. Câu chuyện xôm tụ nhất là khi bàn đến vấn đề nên mua xe 4b nào, và một câu chốt của bác Mỹ Tho làm em nhớ mãi:
"Hễ cứ điện thoại là Nokia, xe gắn máy thì Honda còn xe hơi là Toyota, cứ zậy làm tới cho tui, không trật đâu được"
Kể ra thì để thay đổi được "quan niệm" nó ko dễ các Bác nhể, nhiều khi "quan niệm" nó lại hao hao giống "tính cách" của con người và nó cũng ko dễ kiểu như thay đổi "ý thức tham gia giao thông" của dân mình vậy!

Hạng F
13/9/07
7.049
48.479
113
Em xin kể các Bác nghe câu chuyện thế này;
Cách đây khoảng hơn 2 tháng e chở người thân đi bv Từ Dũ (bv mới chổ khám hẹn giờ) khám bệnh, trong lúc chờ đợi lang thang ra phía sau chổ bãi xe có mấy ghế đá ngồi ucf và phì phèo. May mắn là gặp 2 bác tài dưới miền Tây lên (1 Mỹ Tho, 1 Trà Vinh, cả 2 đều mua xe Innova để chạy dịch vụ), em lân la làm quen hỏi thăm để nâng cao tay nghề. Câu chuyện xôm tụ nhất là khi bàn đến vấn đề nên mua xe 4b nào, và một câu chốt của bác Mỹ Tho làm em nhớ mãi:
"Hễ cứ điện thoại là Nokia, xe gắn máy thì Honda còn xe hơi là Toyota, cứ zậy làm tới cho tui, không trật đâu được"
Kể ra thì để thay đổi được "quan niệm" nó ko dễ các Bác nhể, nhiều khi "quan niệm" nó lại hao hao giống "tính cách" của con người và nó cũng ko dễ kiểu như thay đổi "ý thức tham gia giao thông" của dân mình vậy!
Liệu bác có thể học hỏi gì đc từ những ông tài xế miệt vườn này :D

• Like
Reactions: Tucsonden