Tỉnh / Thành
TP. Hồ Chí Minh
Quận / Huyện
Quận 10
Địa chỉ
55 Đường 3 Tháng 2, Phường 11, Quận 10, Tp. Hồ Chí Minh
Số điện thoại
1900886691
Giá
2,800,000

Top 999 Cap Thả Thính Hay chất ngầu ngắn về tình yêu cuộc sống​

Top 999 cap thả thính hay chất ngầu sang chảnh đáng yêu dễ thương hài hước ngắn cute tâm trạng vui buồn về tình yêu tình bạn cuộc sống đăng story​

Cap thả thính hay

Cap thả thính hay​

Cap Hay

Cap hay là gì?​

Cap hay là viết tắt của từ Caption Hay, nó mang nhiều ý nghĩa khác nhau. Cap hay mang ý nghĩa thường được hiểu nhiều nhất hiện nay là: tiêu đề,đầu đề, mô tả, lời chú thích, phụ đề, lời giải thích, nhãn, phương châm, châm ngôn, khẩu hiệu… cho các chủ đề trong cuộc sống.

Hãy cùng Glosbe & Co khám phá những câu cap hay về các chủ đề trong cuộc sống như: những câu cap hay mang tâm trạng vui buồn về tình yêu, tình bạn. Những câu cap thả thính vui nhộn, hài hước để tán tỉnh bạn trai bạn gái. Những câu cap chất, ngầu cực mạnh nhưng cũng rất dễ thương và đáng yêu.

Những câu cap chúc mừng sinh nhật cho bạn bè, cho bản thân mình. Những câu cap tâm trạng để đăng story, đăng ảnh lên các mạng xã hội lớn hiện nay như facebook, Tiktok, youtube, instagram, Linkedin, Twitter..

Cap hay về cuộc sống

Những câu cap hay về cuộc sống giúp bạn có những cap ngắn gọn chất nhưng chứa nhiều ý nghĩa sâu xa. Hãy cùng Glosbe khám phá những câu cap hay về cuộc sống dưới đây nhé!

CHỈ CÓ 2 THỨ Ở TRÊN ĐỜI CẦN PHẢI NHỚ

1. Có 2 thứ bạn nên tiết kiệm, đó là sức khỏe và lời hứa.

2. Có 2 thứ bạn phải cho đi, đó là tri thức và lòng tốt.

3. Có 2 thứ bạn phải thay đổi, đó là bản thân và nhận thức.

4. Có 2 thứ bạn phải giữ gìn, đó là niềm tin và nhân cách.

5. Có 2 thứ bạn phải trân trọng, đó là gia đình và hiện tại.

6. Có 2 thứ bạn phải tự mình thực hiện, đó là lao động và chịu trách nhiệm với việc mình làm.

7. Có 2 thứ bạn phải lãng quên, đó là đau thương và hận thù.

8. Có 2 thứ bạn phải khắc ghi, là công ơn Mẹ Cha và sự giúp đỡ của người khác.

9. Có 2 thứ bạn buộc phải có để là người thành công, đó là đam mê và lòng kiên trì.

10. Có 2 thứ bạn không được làm, đó là hãm hại người khác và phản bội lòng tin.

11. Có 2 thứ bạn phải bảo vệ, đó là danh tín và lẽ phải.

12. Có 2 thứ bạn phải chấp nhận, là cái chết và sự khác biệt.

13. Có 2 thứ bạn phải kiểm soát, đó là bản năng và cảm xúc.

14. Có 2 thứ bạn phải tránh xa, đó là cám dỗ và sự ích kỷ.

15. Có 2 thứ bạn luôn phải sử dụng mà đừng hà tiện, là tiền bạc và kinh nghiệm.

16. Có 2 thứ bạn không được sợ sệt, là cái ác và sống thật.

17. Có 2 thứ bạn phải nuôi dưỡng, là tình yêu và sự bao dung.

18. Có 2 thứ mà bạn cần phải đạt được trong cuộc sống, đó là thành đạt và hạnh phúc.

19. Có 2 thứ bạn phải luôn sẵn sàng, đó là khó khăn và ngày mai.

20. Có 2 thứ bạn phải luôn ghi nhớ, đó là thực hiện những điều trên và làm thật tốt chúng trong cuộc sống hàng ngày.

Hãy cười lên và cả thế giới sẽ cười cùng bạn, nếu khóc, bạn sẽ phải chỉ khóc một mình.

Nếu bạn không thể xây dựng một thành phố thì hãy xây lấy một trái tim hồng.

Một người bạn thật sự là người bước vào cuộc sống của bạn khi cả thế giới đã bước ra.

Yêu thương cho đi là yêu thương có thể giữ được mãi mãi.

Một nụ cười có thể thay đổi một ngày, một cái ôm có thể thay đổi một tuần, một lời nói có thể thay đổi một cuộc sống.

Nếu bạn không thể là Mặt Trời thì cũng đừng làm một đám mây.

Khi tự nhìn nhận cuộc sống của mình đã hoàn hảo, không còn mục đích lớn lao gì nữa thì có nghĩa là cuộc sống của bạn đang mất đi rất nhiều ý nghĩa.

Con người sinh ra không phải để tan biến đi như một hạt cát vô danh. Họ sinh ra để in dấu lại trên mặt đất, in dấu lại trong trái tim người khác.

Cap hay

Cap Hay Ngắn

Cap hay ngắn là những câu cap hay và ngắn. Nó là những câu cap không dài nhưng vẫn đầy đủ ý và truyền tải được nội dung đến người nghe một cách sâu sắc. Đôi khi nó là những câu châm ngôn, danh ngôn, câu nói nổi tiếng của những người nổi tiếng hoặc chỉ là những câu cap hay và ngắn được nhiều người sử dụng hàng ngày. Hãy cùng Glosbe khám phá những câu cap hay ngắn dưới đây nhé!

Thành công là gì? Đó là khi những bức ảnh của bạn được tải lên Google thay vì trên Facebook.

Thái độ tốt nhất chính là: “Lưng của tôi không phải là một hộp thư thoại. Vui lòng nói bất cứ điều gì bạn muốn trước mặt tôi.”

Sự chân thành là điều tốt đẹp nhất bạn có thể đem trao tặng một người. Sự thật, lòng tin cậy, tình bạn và tình yêu đều tùy thuộc vào điều đó cả.

Cap Hay Đăng Ảnh

Đôi khi bạn muốn đăng một vài tấm ảnh lên các mạng xã hội như faebook, instagram, Tiktok, youtube, Linkedin…nhưng chưa biết ghi nội dung gì. Những câu cap hay dưới đây sẽ giúp bạn dùng để đăng ảnh thu hút được nhiều người xem, quan tâm. Đồng thời cũng thể hiện được cá tính của bạn trên mạng xã hội. Hãy cùng Glosbe khám phá những câu cap hay đăng ảnh dưới đây nhé!

Quá khứ đã là lịch sử. Tương lai là một phép màu nhiệm. Còn hiện tại là một món quà của cuộc sống, chính vì thế đó là một tặng phẩm quý giá.

Sai lầm lớn nhất đời người là dùng sức khỏe để đánh đổi lấy những vật ngoài thân.

Bi ai lớn nhất đời người là dùng sinh mệnh để đổi lấy phiền não và lãng phí lớn nhất đời người là dùng tính mạng để giải quyết rắc rối do bản thân mình tạo ra!

Cap hay về đời

Những câu cap hay về đời giúp bạn có thêm nhiều khía cạnh để tư duy, suy nghĩ về cuộc sống. Hãy cùng Glosbe khám phá dưới đây nhé!

Đời sẽ dịu dàng hơn biết mấy, khi con người biết đặt mình vào vị trí của nhau.

Bạn bè bạn sẽ không cần bạn phải giải thích gì cả, còn với kẻ thù thì dù bạn có giải thích bao nhiêu họ cũng chẳng tin đâu. Hãy cứ làm những gì mà thâm tâm bạn biết là đúng.

Đừng quá xem trọng bề ngoài vì nó có thể đánh lừa bạn. Đừng quá xem trọng sự giàu sang vì nó có thể mất dần. Hãy đến với người biết làm bạn cười, vì chỉ có nụ cười mới biến ngày buồn thành vui.

Đời này, chỉ có chính bạn mới hiểu bạn nhất. Không phải mẹ bạn, không phải người yêu bạn, không phải bạn thân bạn, không phải thầy bói… mà là bạn. Vậy nên hãy tỉnh táo trước khổ đau và nhẹ nhàng trước sung sướng. Sướng khổ là do tâm mình thôi.

Một lời bất cẩn có thể gây bất hòa. Một lời độc ác có thể làm hỏng cả cuộc đời. Một lời đúng lúc có thể làm giảm căng thẳng. Một lời yêu thương có thể đem lại hạnh phúc.

Luôn đặt mình vào vị trí của người khác. Nếu trong vị trí đó, bạn thấy đau, có lẽ người kia cũng sẽ cảm thấy như vậy.

Giữa thành công và thất bại có con sông gian khổ… trên con sông đó có cây cầu tên là sự cố gắng.

Đứng vững và không nghĩ rằng mình sẽ ngã thì sẽ chẳng bao giờ ngã.
Ăn uống quý ở chỗ biết kiêng khem, đọc sách quý ở chỗ biết chọn cái hay để đọc, luyện tập quý ở chỗ duy trì bền lâu.

Cap hay về tình bạn

Cap hay về tình bạn​

Cap hay đăng story

Những câu cap hay để đăng story giúp mạng xã hội của bạn luôn thu hút được nhiều người xem, like. Hãy cùng Glosbe khám phá dưới đây nhé!

Bạn có 2 cách để thay đổi cuộc đời bạn từ bây giờ: Bắt đầu những hành động tích cực và ngừng ngay những hành động tiêu cực.

Nụ cười, không cần đầu tư vốn liếng nhưng nó có thể tạo ra của cái. Tán dương, biết khen cái đẹp không cần dùng đến tiền mà vẫn tạo ra sức mạnh ngàn cân. Chia sẻ không mất chi phí nhưng có thể nhân niềm vui lên gấp nhiều lần!

Bạn là người quan trọng nhất với chính mình.

Hạnh phúc là khi bạn cảm thấy hài lòng với bạn thân mà không cần sự đồng tình từ ai đó. Bạn phải đối xử tốt với chính bản thân mình trước khi muốn có mối quan hệ tốt với những người khác. Bạn phải tự thấy bản thân mình có giá trị thì mới có thể tự tin trong mắt người khác.

Cuộc sống cũng giống như con tàu đang di chuyển trên đường ray. Bạn không bao giờ được phép quay đầu lại mà chỉ có thể tiến về phía trước.

Không tranh luận với kẻ ngốc, nếu không sẽ không thể biết rõ ai là kẻ ngốc.

Cap thả thính hay

Cap thả thính hay​

Những câu cap hay

Hãy cùng Glosbe khám phá những câu cap hay dưới đây nhé!

Học lực là một tấm huy chương đồng, năng lực là tấm huy chương bạc, nhân duyên, các mối quan hệ xã hội của con người là huy chương vàng và tư duy đứng trên tất cả những tấm huy chương nói trên.

Người thành công không thắng ở điểm xuất phát mà thắng ở những bước ngoặt.

Bộc lộ sự nóng nảy ra ngoài, đó gọi là bản năng. Kìm nén sự nóng nảy vào bên trong, đó gọi là bản lĩnh.

Xinh gái, đẹp trai nhưng bản thân không biết, đó chính là khí chất. Có tiền, tài hoa nhưng người khác không biết, đó chính là tu dưỡng.

Con đường đi tới thành công không bao giờ thẳng. Phải trả giá bằng những ngã rẽ sai lầm nhiều lần, bạn mới có thể chọn được con đường đúng nhất. Phải thất bại nhiều lần, bạn mới chạm được đến thành công.

Cái gì cũng có thể không tốt nhưng tâm trạng không thể không tốt. Cái gì cũng có thể thiếu nhưng tự tin thì không thế thiếu. Cái gì cũng có thể không cần nhưng vui vẻ thì bắt buộc phải cần. Cái gì cũng có thể quên nhưng việc rèn luyện sức khỏe không được phép quên.

Cap tâm trạng

Những câu cap, stt hay tâm trạng như người bạn giúp bạn vượt qua những nỗi buồn, cùng chia sẻ những niềm vui để cuộc sống tràn đầy thêm nhiều thi vị.

Những kí ức và kỉ niệm đẹp sẽ giúp con người vượt qua những thử thách của cuộc sống.

Lạc quan là hạt giống gieo trồng trên mảnh đất của niềm tin. Bi quan là hạt giống cất giữ dưới căn hầm ngờ vực.

Hãy nhìn ra thế giới xung quanh để thấy rằng bạn vẫn còn rất hạnh phúc so với những đau khổ mà người khác đang phải gánh chịu.

Điều quan trọng không phải vị trí ta đang đứng, mà ở hướng ta đang đi.

Người lạc quan là người nhìn đâu cũng thấy đèn xanh còn người bi quan thấy khắp nơi chỉ toàn đèn đỏ… kẻ thực sự khôn ngoan thì mù màu.

Trong cuộc đời mỗi con người, ai cũng có ước mơ, nhưng người dũng cảm lại là người dám thực hiện những ước mơ ấy.

Cuộc sống luôn đong đầy những điều tốt đẹp, trong đó có cả bạn.

Chẳng có giới hạn nào cả. Có chăng là những đỉnh cao, nhưng đó không phải là nơi để ngự trị mà là nơi chúng ta cần phải vượt lên.

Cuộc sống không bao giờ là bế tắc thực sự hay có khái niệm mất tất cả một khi bạn còn có niềm tin.

Nếu đã là con đường của bạn, bạn phải tự bước đi.

Yêu thương cho đi là yêu thương có thể giữ được mãi mãi.

Cuộc sống rất đơn giản, nhưng chúng ta cứ bắt nó phải phức tạp.

Không tin vào chính mình - tức là bạn đã thất bại một nửa trước khi bắt đầu.

Cuộc sống không tặng cho ta thứ gì cả. Những gì cuộc sống đem lại cho ta đều được ghi giá một cách kín đáo.

Tất cả mọi thứ chỉ quý giá tại 2 thời điểm: Trước khi có được và sau khi mất đi.

2 điều mang lại hạnh phúc và thành công trong cuộc sống: Cách bạn xoay xở khi không có gì và thái độ của bạn khi bạn có mọi thứ.

Cap tình yêu hay

Cap vui nhộn

Những câu cap vui nhộn, dễ thương về tình yêu cuộc sống. Hãy cùng Glosbe khám phá những câu cap vui nhộn này nhé!

Tướng đẹp là do tâm sinh

Còn hình đẹp là do mình chỉnh

Tính em nói 1 là 1. Mà nói 2 là hello.

Thà làm việc mình thích mà lương cao còn hơn việc mình không thích mà lương thấp.

Đường tình thì em thua còn đường cong thì em photoshop.

Tính ra nấu ăn không khó, nấu xong ăn được mới gọi là khó.

Cuối cùng người đau lòng nhất vẫn là người đau dạ dày.

Văn vở với người khác nhưng lại trăn trở vì anh.

Em nuôi tóc mái để anh nhìn không thấy “chán”.

Người ta đi biển có đôi

Còn tôi đi biển mất đôi dép lào

Một cây làm chẳng nên non

Bốn cây chụm lại nên sòng tiến lên.

Sao ai cũng có cặp thế? Mọi người không thích balo à?

Họ yêu nhau mùa hạ

Rồi xa vào mùa đông

Còn tôi vẫn lông bông

Mùa nào tôi cũng ế

Thà mù đường còn hơn mù quáng trong tình yêu.

Cap dễ thương để đăng ảnh

Những câu cap dễ thương giúp bạn nhanh chóng được người ấy thương.

Hà Nội thì mưa

Sài Gòn thì nắng

Bạn có bồ chưa

Còn mình thì chưa

Lòng người nghe nói nông sâu

Mình đơn giản lắm chỉ cầu bình an

Họ cần những thứ cao sang

Tôi cần cuộc sống bình an mỗi ngày

Hôm nay thành phố mưa bay

Ta buồn như kẻ lâu ngày không yêu

Ba đồng một mớ muộn phiền

Bán đi để lấy bình yên về xài

Cap thả thính

Cap thả thính là gì?​

Cap thả thính là những câu cap dùng để thả thính người con trai hay con gái mà bạn đang có tình cảm đặc biệt và muốn theo đuổi người ấy.

Thay vì sử dụng những câu nói trò chuyện thông thường hằng ngày thì khi bạn sử dụng những câu cap mang tính chất thả thính, nó sẽ giúp bạn dễ dàng truyền tải được mong muốn, tâm tư và tình cảm của bạn một cách gián tiếp.

Đối phương khi nhận được những câu cap thả thính này cũng sẽ cảm nhận sâu sắc ý nghĩa của nó. Những câu thả thính này có tác dụng rất mạnh và hiệu quả cao. Đồng thời nó làm cho người dùng những câu cap thả thính nàytrở nên hài hước, dí dỏm và có phần thông minh.

Vì vậy người kia nghe sẽ có cảm xúc cực mạnh và ấn tượng với bạn ngay.

Do vậy hãy thường xuyên sử dụng những câu cap thả thính để chinh phục người yêu của mình bạn nhé!

Ai nên dùng cap thả thính​

Nếu bạn là con trai hoặc con gái thì bạn đều có thể sử dụng những câu cap thả thính trong những tình huống phù hợp. Bạn hãy thay đổi từ xưng hô cho phù hợp với giới tính của bạn.

Khi nào thì dùng cap thả thính?​

Bạn hãy dùng những câu cap thả thính hay, dí dỏm hài hước mang tính chất ngầu, chất, sang chảnh hoặc những câu cap thả thính có tính vui vẻ, đáng yêu dễ thương bất cứ khi nào có thể nhé.

Dần dần nó sẽ trở thành thói quen và bạn sẽ dễ dàng chinh phục được người yêu của mình một cách nhanh chóng thông qua những câu cap ngắn gọn mà cực mạnh này.

Cách dùng cap thả thính​

Mỗi trường hợp cụ thể bạn nên sử dụng những câu cap thả thính riêng biệt, khác nhau. Hãy thường xuyên thay đổi những câu cap thả thính để tạo sự bất ngờ, thú vị tránh mang lại sự nhàm chán.

Có những loại câu cap thả thính nào?​

Có rất nhiều loại câu thả thính khác nhau như cap thả thính ngầu, chất, sang chảnh, đáng yêu. Những câu cap thả thính mùa đông, cap thả thính ngắn, cực mạnh về tình yêu về cuộc sống vui vẻ, hài hước, cap về tính bạn, về bản thân, những câu cap chúc mừng sinh nhật, cap về bầu trời…

Hãy cùng Glosbe khám phá những câu cap thả thính cực bá đạo mà hiệu quả có thể đốn tim chàng, nàng chỉ một nốt nhạc ngay nhé!

Cap hay về tình yêu

Cap hay về tình yêu​

cap thả thính hay

Cậu có biết cậu khác những vì sao ở điểm nào không? Sao ở trên trời, cậu ở trong tim tớ.

Em có một siêu năng lực đó là siêu thích anh

Cho dù anh là vàng trắng hay xanh đen, trong mắt em đều chỉ có anh.

Có một đốm lửa nhỏ. Thắp lên hạnh phúc to.

Em đã có ai ngỏ. Hay là để anh lo

Em yêu bầu trời xanh, yêu cả cánh hoa hồng.

Nhưng không quên một thứ, đó chính là yêu anh

Chim thường yêu trời, con nít thường yêu kem.

Anh thì rất yêu đời, và cũng rất yêu em

Hôm nay trời xanh mây trắng.

Anh không say nắng mà là say em.

Ngày xưa em thích màu xanh dương

Ngày nay em thích anh người thương em

Không thích cạnh tranh. Chỉ thích cạnh anh

Cây đa, giếng nước sân đình. Bao giờ em hết một mình đây anh?

Trăng lên đỉnh núi trăng tà. Anh yêu em thật, hay là yêu chơi?

Thích cảm giác có ai đó gọi mình là “bé con”.

Mình cũng đẹp trai phết đấy chứ nhỉ, vậy mà bao nhiêu năm rồi vẫn không có một mảnh tình vắt vai.

Dạo này em không còn thính để thả...mong anh tự ngả vào lòng em

Vì anh lỡ hẹn một câu mà em bỏ lỡ khoảng đâu chục người

Bầu trời màu xanh, tim em màu đỏ. Sao anh chưa chịu, ngỏ lời yêu em

Hoa chỉ nở khi có người tưới nước. Em chỉ cười khi đứng trước người em yêu.

Đừng gọi em là thiếu nữ. Trong khi thứ em thiếu là đàn ông.

Nếu yêu anh là sai... thì không có ai là đúng.

Nhà em gần miếu gần chùa. Anh không yêu, em cũng bỏ bùa cho yêu.

Em yêu anh không hề nói phét. Tình chúng mình căng đét phải không anh?

Hôm nay em bận yêu đời. Hẹn anh hôm khác chúng mình yêu nhau.

Cap thả thính ngầu

Cap thả thính ngầu là gì?​

Cap thả thính ngầu là những câu cap thả thính có tính chất ngầu, thể hiện được phong cách và cá tính riêng của người tung ra những câu cap này. Từ đó dễ dàng chinh phục đối tượng của mình.

Anh không yêu em thì em yêu người khác. Luật giang hồ không cho phép em cô đơn.

Sống ảo thì em có nhưng sống cùng ai đó... thì em chưa.

Tóc em màu đen. Tim em màu đỏ. Lại gần em hỏi nhỏ? Anh có thích em không?

Nếu anh coi tình em là hạt cát. Em sẽ đổ cả sa mạc vào tim anh.

Cuộc đời em còn đang dang dở. Anh bước vào che chở có được không?

Đừng yêu em vì em là thuốc phiện. Nghiện vào rồi là không bỏ được đâu.

Anh chỉ việc yêu em thôi còn cả thế giới cứ để em lo.

Bầu trời xanh, làn mây trắng. Anh thì yêu nắng hay là yêu em?
Nhờ nắng mới thấy cầu vồng. Nhờ anh mới thấy trong lòng yên vui.

Soái ca là của ngôn tình. Còn anh thì chỉ của riêng mình em thôi.

Giữa cuộc đời hàng ngàn cám dỗ. Em chỉ cần bến đỗ là anh.

Bồ công anh bay khi có gió. Em chỉ cười khi ở đó có anh.

Chỉ cần anh nói yêu, em sẽ bám theo anh suốt đời.

Cô gái đang muốn muốn bật đèn xanh đấy. Cô nàng muốn gợi ý là mình chung thủy lắm đấy. Anh cứ thử tỏ tình mà xem.

Ba mươi chưa phải là Tết. Không làm bạn đâu phải là hết, còn có thể làm người yêu mà.

Ai nào cho mượn avatar để em đỡ cô đơn đi.
Xem thêm: Cap Thả Thính