Hạng B2
30/10/16
226
169
43
38
Nếu mua theo nhóm thì tính ra bh vẫn cao hơn xứ thiên đường, thuế cũng cao hơn chỉ có điều giá bán rẻ hơn rất nhiều. :D:D
E suy luận là ở xứ thiên đường giá chát nhưng chi phí vận hành rẻ hơn xứ giãy chết và ngược lại :cool:
Ở Việt Nam nếu bác mua bảo hiểm giống bên đó thì chỉ phí còn cao hơn nha bác. Bác quá xài lầm.

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Sao không thấy Camry vậy anh Su!?
Em thấy mấy chỗ bán xe cũ bên Mỹ cũng tao lao chẳng khác khác gì ở Việt Nam. Hay đăc trưng của nghề này nó như vậy ;).
Hôm vừa rồi em lên web tìm mua chiếc 4 chỗ cho papa đang ở bên Mỹ. Tìm được mấy chiếc Camry đẹp, giá rẻ mới gởi link cho cô em gái để hẹn coi xe. Khi đến nơi, chiếc thì họ bảo là bán rồi và giới thiệu mình mua chiếc khác; chiếc thì họ nói là có xe, giá đó nhưng phải mua thêm phụ kiện.
Cuối cùng cô em gái vô Carmax mua luôn, chỗ này bán xe giống như bán hàng trong siêu thị, bán đúng giá niêm yết miễn trả giá.
Chiếc Camry láng lức, có 16.000 USD

View attachment 1719739

Mua xe cũ ở Mỹ mà vô Carmax mua xe thì khó trả giá được lắm .Vô truecar. com kiếm mấy deal khác thơm hơn, dễ trã giá hơn

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Giá bán cộng thêm 7% thuế nữa là lăn bánh.
Bảo hiểm mua theo nhóm gia đình hình như khoảng hơn 200 USD / tháng. Em nghe cô em gái nói lại chứ em cũng không biết chính xác cho lắm.
Bào hiểm 200$/ tháng là đắt gấp đôi so với bên Cali rồi.Tôi đang xài bảo hiểm AAA bên Cali 1 năm là 1100$ đây.Bảo hiểm 2 chiều, xe đời 2017

Chỉnh sửa cuối: