Hạng B1
5/12/11
93
0
0
Nha trang-Khanh hoa
Em xin phép được lập trang này cùng các Bác mê công nghệ và xe TOYOTA cùng nghiên cúu và trao đổi kinh nghiệm về chiếc xe Xanh của toyota .Hiện nay em đang sử dụng chiếc Prius hybrid đời 2007 và em thấy chiếc xe này rất hoàn hảo và kinh tế nhưng không biết khi xe có sự cố thì hãng xe tại Việt nam có giải quyết được không?Có bác nào đang sử dụng xe Hybrid có kinh nghiệm j thì xin chia sẻ cho mọi người cùng tham khảo nhé!Mong được các Bác ủng hộ.

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
em chỉ biết là khi nào bác cần cái gì của em nó thì em có thể giải quyết giúp bác

• Like
Reactions: porche911gt3
Hạng D
20/8/09
1.136
4
38
11
các đại lý Toy có nhận bảo dưỡng và sữa chữa như xe chính hãng không bác?

Hạng D
19/10/09
4.739
14.326
113
Tel : 0949999684 .
- Đối với xe này bác mà vào Toy thì rát mặt.Hàng họ Toy nó cũng chẳng có sẳn đâu bác ơi.Xe này về bên Cam nhiều lắm nên đụng đến linh kiện của nó nếu giá trị cao thì qua Cam mua hàng củ còn ngon tuyệt.Xe này ở Sài Gòn thì ít nhưng HN hình như nhiều hơn.Không có bao nhiêu chiếc nhưng năm rồi khách hàng lại hỏi bình điện với thước lái điện- toàn thứ độc không.
- Rất nhiều linh kiện xe này dùng chung với Corolla đó bác.Vì vậy nếu biết chọn có thể dùng đồ Corolla lắp vào cho nó giảm chi phí.

Và đặc biệt bác đừng bao giờ đụng đến cái bình Hirdrit nhé .

Last edited by a moderator:
Hạng B1
5/12/11
93
0
0
Nha trang-Khanh hoa
em mới thay cảm biến ô xi và bơm nước hệ thống làm mát máy lạnh hết gần 15 chai
PHONG NGUYEN nói:
- Đối với xe này bác mà vào Toy thì rát mặt.Hàng họ Toy nó cũng chẳng có sẳn đâu bác ơi.Xe này về bên Cam nhiều lắm nên đụng đến linh kiện của nó nếu giá trị cao thì qua Cam mua hàng củ còn ngon tuyệt.Xe này ở Sài Gòn thì ít nhưng HN hình như nhiều hơn.Không có bao nhiêu chiếc nhưng năm rồi khách hàng lại hỏi bình điện với thước lái điện- toàn thứ độc không.
- Rất nhiều linh kiện xe này dùng chung với Corolla đó bác.Vì vậy nếu biết chọn có thể dùng đồ Corolla lắp vào cho nó giảm chi phí.

Và đặc biệt bác đừng bao giờ đụng đến cái bình Hirdrit nhé .

Hạng B2
1/10/12
329
22
18
Thongteng nói:
Xin chao
Prius 2007 co cam bien o xi ha bac ? No hoat dong the nao ?
Bac dung Prius lau chua ? Toi dung tu 2008 den gio nhung van chua hieu ro Che do B o can so la gi ? Chi doan la dung de di len deo , xuong deo thoi nhung thay chua dung lam .
Ve muc tieu hao thi toi da thu di nhieu , muc ky luc ma toi dat duoc la 67 mpg , tuc la khoang 107 km /3,8 lit xang , do la di dai lo Nguyen Van Linh o Pmh , khong ket xe , it dung den do , toc do 50km / h . Con di tu Dalat xuong Nha Trang thi khong the tin noi 99mpg vi xe lien tuc do doc .
Di trong thanh pho Sai Gon thi chi duoc khoang 30mpg thoi , di Xa lo thi trung binh la 45- 52 mpg .
Hom truoc accu bi hong , phai dat toy mua tu Nhat gia 8000k mat 45 ngay moi co .