Hạng C
31/3/11
512
1
18
hôm nay em lập thớt này để chia se kinh nghiệm về dong xe altis

Last edited by a moderator:
Hạng B1
3/11/10
50
0
0
Re:Topic Thảo Luận Về Crolla Altis

Xe mình mua năm 2007 mới đi có 3,5 vạn thôi thế mà bây h toàn hỏng vặt thôi (mặc dù bảo dưỡng thườn xuyên) chán TYT VN lắm rồi, ai bảo đi TYT là kinh tế, 8 tháng gần đây mình sửa vặt hết gần 10 củ rồi!

Hạng C
31/3/11
512
1
18

xe bác bị hỏng gì thế ?

Hạng C
5/6/09
698
42
28
47
Sài Gòn

Type thiếu dấu, tên xe cũng viết sai nữa bác chủ thớt ơi

Hạng D
19/10/09
4.736
14.303
113
Tel : 0949999684 .

bmwv nói:
Xe mình mua năm 2007 mới đi có 3,5 vạn thôi thế mà bây h toàn hỏng vặt thôi (mặc dù bảo dưỡng thườn xuyên) chán TYT VN lắm rồi, ai bảo đi TYT là kinh tế, 8 tháng gần đây mình sửa vặt hết gần 10 củ rồi!
- Xe bác hư vặt món gì vậy bác ?Cho em hỏi vì em chuyên bán hàng xe này và em khẳng định rất nhiều linh kiện của chú này sản xuất từ Nhật ,Đài Loan rất là nhiều bác à.Thậm chí nhiều hơn Camry nữa,vì đa số đố Camry hiện nay em thấy hàng sản xuất từ Thái nhiều hơn nhiều.Và em rất ít nghe hư món này món kia lặt vặt,mấy năm nay chủ yếu em bán đồ tai nạn xe này thôi,lâu lâu bán thêm phuộc nhún và đồ bị ăn cắp,đồ bảo dưỡng thì xe nào chẳng hư.
- Em đang ngậm phụ tùng này gần chết không bán được bác à.Toàn chỉ bán được hàng tai nạn và bảo dưỡng cũng chậm

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: bl3399
Hạng C
23/2/11
562
22
28

PHONG NGUYEN nói:
bmwv nói:
- Xe bác hư vặt món gì vậy bác ?Cho em hỏi vì em chuyên bán hàng xe này và em khẳng định rất nhiều linh kiện của chú này sản xuất từ Nhật ,Đài Loan rất là nhiều bác à.Thậm chí nhiều hơn Camry nữa,vì đa số đố Camry hiện nay em thấy hàng sản xuất từ Thái nhiều hơn nhiều.Và em rất ít nghe hư món này món kia lặt vặt,mấy năm nay chủ yếu em bán đồ tai nạn xe này thôi,lâu lâu bán thêm phuộc nhún và đồ bị ăn cắp,đồ bảo dưỡng thì xe nào chẳng hư.
- Em đang ngậm phụ tùng này gần chết không bán được bác à.Toàn chỉ bán được hàng tai nạn và bảo dưỡng cũng chậm
bác phong cho em hỏi phuộc trước của toy corolla 1.8 xuất obama đời 2001 bác có không ạ ( 2 cái trước ) . bác pm cái giá và bác có thay luôn không ạ

Hạng B2
13/3/11
258
82
28
Pleiku
trtnews.wordpress.com

Altis 2003 MT, mua chính chủ 2003 luôn, đã được 14 vạn, chỉ mới bảo dưỡng tổng thể 1 lần vào năm 2009 hết 17tr (thay cơ cấu côn, bố ly kết,..., nhún trước, má phanh, dầu,...). Nhìn chung là xe bền, chi phí vận hành thấp.

1 lần máy lạnh bị rò gas, lười mang vào hãng nên ra hàng điện lạnh ô tô gần nhà, phán hư lốc lạnh, thay hết mấy củ (hình như 4), thay rồi ko hết, qua chỗ khác thì phán ra bệnh rất nhỏ, 1 mấu nối ở dưới capo bị hở, thay 600k (hét 1tr trả còn 600k) => hết. Quá tiếc cái lốc lạnh zin, tức điên cái tiệm điện lạnh kia. Rút kinh nghiệm: ko mang xe đi lung tung, cố gắng hết sức tự xác định lỗi do đâu rồi hãy mang xe đi.

Hạng C
31/3/11
512
1
18

bây giờ bác oldmoon chạy CamRy Le ah`

Hạng B2
13/3/11
258
82
28
Pleiku
trtnews.wordpress.com

toyota2290 nói:
bây giờ bác oldmoon chạy CamRy Le ah`
Vâng, cũng mới rinh về trong tháng này thôi, vẫn đang đợi biển số. Đang loay hoay tìm cách để gắn biển phía đằng trước, vì ko thấy chỗ nào để thò tay gắn con tán mà vặn cho chặt.