Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Tiếp tục nhỉ.
Thăm quan cổng Tò Vò xong nhà em di chuyển qua Chùa Đục gần đó. Tại sao gọi là Chùa Đục, vì Chùa này có bàn tay của con người đục đẽo các vách đá để tạo mặt bằng xây Chùa, không do tự nhiên như Chùa Hang.
Vài tấm hình tại khu vực Chùa Đục.
TOUR CHỐT HÈ 2018 - SÀI GÒN - QUẢNG BÌNH - SÀI GÒN.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Tham quan Chùa Đục xong coi như hết tour. Ra lại bến tàu chờ quay về đất liền. 3g30 chiều nhà em được lên tàu siêu tốc chỉ có 80 chổ ngồi. Tàu lướt nhẹ và êm, tầm 30 phút sau quay về đất liền. Nhà em ở lại bến tàu xem hết trận bóng tranh HCD của VN, sau đó chạy ra bãi biển Mỹ Khê của Quảng Ngãi tắm biển và ăn tối.

Buổi tối ở đây quán nhậu rất nhiều và cũng có khách ra vào. Lẩu cá Đục cũng ngon, làm thêm 4 lon Dung Quất mà em quên chụp hình báo cáo.
Kết thúc ngày thứ 8 nhà em về ks để mai đua vào Nha Trang.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
NGÀY 9: QUẢNG NGÃI - NHA TRANG.
Xác định tour này chủ yếu là ngã 3 Đông Dương (missed), Quảng Bình, Quảng Trị, Bà Nà, đảo Lý Sơn. Nha Trang chỉ là điểm nghĩ chân để hôm sau về SG nên em tranh thủ đạp nhanh tới Nha Trang.
Ra khỏi Quảng Ngãi bị một thành viên Ford Escape bắt sống tại trạm thu phí.

Vội chào bác ý phát nhà em đua tiếp. Trên đường tới Phú Yên gặp đoàn từ thiện tầm 25 chiếc của hội CFC (Caravan Fan Club) nhìn hoành tráng, chỉ tiếc em quay được tốp đầu.
Tới Nha Trang 3g chiều, check in khách sạn, cho F1s tắm hồ bơi xong đi ăn với bạn đã hẹn trước.

Gỏi cá mai.

Sườn nướng

Nhà hàng của người ta mà mang chả cá chiên và chả đùm lươn vào luôn.

Bên ngoài trời mưa tầm tã, bên trong ta cứ uống.

Hết mưa, chia tay gia đình bạn về ngủ.

NGÀY 10: NHA TRANG - SÀI GÒN.
Không còn gì để báo cáo, chỉ có buổi trưa ăn cơm niêu tại Phan Thiết, Ngon và Rẻ. Bác nào đi Phan Thiết, trưa ăn trưa ở đây trước khi về SG cũng OK.

Ra khỏi thu phí Sông Phan, ôi thôi xe là xe chạy ức chế không chịu được nhà em tách ra quẹo xuống hướng LaGi, men theo đường biển đạp về Ngãi Giao - Suối Nghệ.
Tới Ngãi Giao định nhập vào QL51 thì bị CSGT lùa theo hướng ....Phước Bình. Em phải mở google, men theo các con đường mòn để tiếp cận QL51 càng gần bùng binh cao tốc càng tốt. May thay em ra được ngay trạm thu phí gần phía Cao Tốc. Xào chẻ qua bùng bình Cao Tốc em theo hướng ngã 3 Vũng Tàu về SG bằng XL Hà Nội dưới cơn mưa tầm tã.

7h45p em tới nhà, kết thúc 3098km với 6tr tiền xăng A95.
Em sẽ báo cáo tiền phí đường bộ toàn chuyến sau nhé. Bác Thăng sáng chế ra mấy trạm BOT quá độc.

Chỉnh sửa cuối: