Thảo Luận Chung Tour Hè Tây Bắc

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Chào các Bác,
Hè rồi, các Bác có kinh nghiệm chia sẽ cung đường Tây Bắc nhe, mình cũng đã đi nhiều chuyến xuyên 1/2 Việt nhưng đây là lần đầu đi cung đường Tây Bắc. Các Bác tư vấn giùm mình như sau:
1. Gửi xe oto ra Đà Nẵng hay Hanoi sẽ tốt hơn, cần lưu ý gì và dịch vụ nào tốt? Bao nhiêu ngày sẽ tới nơi.
2. Nên đi theo cung đường Tây Băc nào?
Hanoi - Mộc Châu - Sơn La - Điên Biên - Sa Pa - Mù Cang Chảy - Nghĩa Lô - Hanoi.
hay là theo cung đuơng ngược lại (do mình tham khảo thông tin trên mạng).
3. Các địa điểm nào nên đi trong tour này (dự tính 6 ngày) khởi hành từ Hà Nội, nếu từ Đà Nẵng thì 9 ngày.
Nếu như đi cung đung trên thì không đi duoc cao toc Sapa - hanoi. Các Bác thấy có nên từ Sa Pa về thẳng Hanoi theo CT05 không? (nhưng lại tiếc Mu Cang Chay)?

Cảm ơn các Bác
Tour Hè Tây Bắc

Attachments

Hạng B2
9/11/17
187
95
28
40
Đang dự đi cung này vào đầu tháng 6/2019 . Hóng kinh nghiệm các bác đã đi

Hạng B2
12/12/16
116
1.082
143
Em thì dự tính sẽ đi khoảng đầu tháng 7, từ Nam ra và đi hết Tây Bắc rồi vòng về. Đường thì hỏi tiến sĩ GG là chủ yếu. Hóng các cao nhân chia sẻ kinh nghiệm đi Tây Bắc:rolleyes:

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Em thì dự tính sẽ đi khoảng đầu tháng 7, từ Nam ra và đi hết Tây Bắc rồi vòng về. Đường thì hỏi tiến sĩ GG là chủ yếu. Hóng các cao nhân chia sẻ kinh nghiệm đi Tây Bắc:rolleyes:

Bạn chạy xe luôn à? đang hóng ai có kinh nghiệm gửi xe oto ra hanoi.

Hạng B2
9/11/17
187
95
28
40
Xuyên Việt luôn bác. Mà có 1 em làm tài, chắc cũng đuối.
1 tài đi ok nhe bác . 6/2018 e đi 1 tài sg -kontum - quảng bình - hải phòng - hanoi - Tp hà giang - đồng văn - cao bằng - lạng sơn - hanoi - đà nẵng - nha trang - sg hết 16 ngày . Về khoẻ re

Hạng B2
9/11/17
187
95
28
40
Tránh mùa mưa bão dễ gặp sự cố trên dường đèo . Mất nhiều time hơn dự kiến . Xe phải gầm cao máy khoẻ bảo dưỡng đầy đủ nhe các bác

Chỉnh sửa cuối: