Thảo Luận TOUR SOG OPEN

Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
www.balloningmedia.com.vn
Hiện tại một số anh em đang lên kế hoạch tour hè thu 2014, có hai lựa chọn như là INBOUND và OUTBOUND như sau, anh em tham khảo lịch trình, giá cả, thời gian.. rồi chốt, dự kiến cuối tháng 9 đầu tháng 10/2014

Inbound: Tour Mũi Né-Bình Ba 3 đêm 4 ngày: Khám phá vùng hoang vu Bình Ba với cảnh đẹp tự nhiên.
Outbound: Tour Campuchia: 5 đêm 6 ngày: Hành trình dài xuyên đất nước bạn, thăm các danh thắng nổi tiếng.

chi phí nội địa: 3-5 triệu/người trọn gói, tùy option
chi phí xuất ngoại do xe qua biên giới phí cao nên mỗi người khoảng 15-18tr, đây là 1 người chứ k phải 1 xe

dự kiến càng đông càng vui, lực lượng SOG/MIV, GLK và các xe đam mê phượt khác, khoảng 6-10 xe

Đang xin MIV hay tài trợ nào đó, nếu có sẽ thông báo anh em sau, các bác xác nhận đi để lên plan chi tiết
Dự kiến có các bác sau
Khoavan
Richievn
Cachiva
Mediavn
Safetyfast
Dragon
MIV
... tbc...

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
511
83
Bình Ba có resort + spa k bác speedvn?

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Co cho o kieu hoang da hon tien nghi ah
Chỉ có nhà nghỉ bình dân thôi bác DP, kiểu du lịch phượt mà :). Hơi khó cho gia đình lưu trú. Có thể đi ra đảo chơi trong ngày rồi quay về CR/NT ạ.

Hạng D
9/5/09
3.409
16.125
113
Chơi Bình Ba, anh em độc thân ở lại qua đêm. Ai có gia đình về Majestic ngủ.

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
1- Ngủ bè: _70K/Người ( ăn, ngủ,...,tắm,nhậu, ngắm bình minh tại bè.)
_ Giá tôm hùm loại 800gr-1kg/1con là 700K/kg , ( Giá nhà hàng là 1tr4 nhỉ...)

2- Ngủ Homestay: _80K/ Người, trẻ em trên 6T tính bằng 1/2 NL.
_ Gần chợ và các bãi tắm _ Tôm hùm ngộp, loại 3 con/kg giá 600K/kg, bao chế biến Ngoài ra, cả hai nơi này đều có các món như ốc Vú Nàng, ốc vòi voi.... với giá rất hạt dẻ Đặc biệt, nếu chọn ở bè, mình có thể tự tay bắt hải sản và nướng tại chỗ và thưởng thức. Còn nếu ở homestay, mình sẽ tự đi chợ mua hải sản, chủ nhà sẽ cho mượn bếp, chén đũa, than để mình cùng chế biến tại bãi biển mình chọn.. Với tiêu chí: Ngon-bổ-rẻ, thì đây đúng là nơi nhà M.A cần đến... Còn các bãi biển thì được ca ngợi là chẳng thua Phú Quốc tẹo nào...
_ Vé tàu ra đảo chỉ 20K/ Người. Nếu đi đông, mình thuê nguyên chiếc luôn nhé. Xem thêm: http://www.phununet.com/WikiPhununet/ChiTietWiKi.aspx?m=0&StoreID=16000 Và để tránh cái nắng, cái xô bồ của thành thị hay của những khu du lịch nổi tiếng náo nhiệt, kẹt xe hay chặt chém đã thành lệ của những ngày lễ, thì nơi đây thật thích hợp cho nhà mình nghỉ ngơi, thư giãn, ăn nhậu tẹt ga với giá cả bình dân nhất!