Tập Lái
17/5/07
33
307
68
Sài Gòn
www.siusiu5445.com
Chúc mừng pác chủ. Pác đưa nên anh em bàn luận cho vui. Những ông chưa bao giờ được sờ vào, đi được 1,2 đời xe hoặc có khi chưa cả có con 4 bánh mà đi nhưng ngồi phán như đúng rồi. Dân mạng gọi là thánh phím. Những người mua cẩm ly từ trước giờ toàn doanh nhân thành đạt, quan chức.... Chả nhẽ bọn này toàn ngu cả
Trong 1 cái xã hội, luôn tồn tại 2 trường phái đối lập nhau. Có ng trình độ thấp, có người học cao hiểu rộng. Có ng thì thích tròn, ng thì lại thích méo. Có người may mắn được trải nghiệm nhiều xe, có người thì chỉ được nghe và lập lại nhưng chưa bao giờ được sở hữu cũng như trải nghiệm thời gian dài. Nên việc tự do ngôn luận là quyền của họ Bác ạ. Mình thường trân trọng những comment lịch sự, nhã nhặn, và hiểu biết hơn các thành phần kém hiểu biết khác Bác ạ. Anh em nào đã và đang sở hữu nó phát biểu là chính xác nhất. Còn lại Bác đừng quan tâm. Camry 3.5Q là 1 sản phẩm chiến lược của Toyota thời bấy giờ. Họ sử dụng toàn bộ khung gầm, máy móc, hệ thống điện cũng như option hoàn toàn tương đương với các dòng đàn anh của nó như ES350, GS350 và RX350 của Lexus. Nhưng mang trong mình lớp vỏ của Camry, nhằm giúp người dân dễ tiếp cận hơn với xe sang nhưng giá mềm hơn. Lăn bánh tầm gần 1,5 tỷ so với các dòng Lexus khác giá cao hơn khá nhiều. Tất cả những ai đang sd và đã từng sở hữu dòng camry 3.5Q này là những người sành điệu, am hiểu và lựa chọn rất đúng đắn. Lái trên cao tốc mới cảm nhận được độ sướng của nó. Gầm vô cùng êm và đầm chắc. Mình có thử một số tình huống như thắng gấp, đánh lái chuyển lane gấp, vô cua gấp và tăng tốc đột ngột, tất cả đáp ứng vô cùng êm và đầm. Xăng thì tiêu thụ rất khiêm tốn. Nếu chạy khéo thì dươi 10L/100km đường trường vô cùng dễ dàng. Chạy 100km/h thì vòng tua chỉ tầm 1800-1900 rpm. Chỉ có những ai khách quan test thử mới cảm nhận đc Bác ạ.
Toyota Camry 3.5Q: Biểu tượng xe "nhà giàu" một thời tại Việt Nam giờ có giá ngang sedan cỡ B

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/4/12
472
815
93
Linh kiện có một số loại sản xuất riêng 2 bản cho Camry và ES 350 chứ chưa hẳn dùng chung hết ạ. Như em biết thì hộp điều khiển cầu chì (em quên tên ko biết có chính xác ko) tuy gắn được cho nhau nhưng của Lexus đắt hơn do sai số thấp hơn, Cục nóng của ES vòng tua cũng cao hơn nên mua của Camry gắn vô ko được. Mấy cái này là cvdv Lexus nói cho em, có chém gió hay ko thì chửi Lexus nha mấy anh :D

Điều ấn tượng với em là lên con này vượt xe cho cảm giác khá phê mặc dù cầu trước, xe này cảm giác đi nhàn nên đi xa xa em hay lấy chút adrenaline cho đỡ buồn. Cách âm và dàn gầm hơi bị êm (với con xe 12 năm tuổi). Lần đi cao tốc em rón rén đạp lên 180km/h mà mấy thằng bạn đi cùng ko biết lo soi gương nặn mụn, khi hỏi nó biết đang chạy bao nhiêu ko thì tụi nó mới nhìn đồng hồ giật mình :D. Vì mình cầm lái nên thấy bình thường chứ người đi chung ở vị trí lúc đó mới thấy sự ấn tượng và ngạc nhiên này. Tuy đây lại là nhược điểm khi đi tốc độ cao.

Mặc dù tính cách của em ko hợp với dòng xe Toyota nhưng riêng chiếc này thì đặc biệt.

Toyota Camry 3.5Q: Biểu tượng xe "nhà giàu" một thời tại Việt Nam giờ có giá ngang sedan cỡ B

Đi đường trường hao cỡ 7.8L/100km. Còn bạn em chân nhỏ hơn đi C250 chỉ có khoảng 5L/100km.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
con V6 3.5 này mà lắp lên con tủn hay prado thì phê lòi
cùng suy nghĩ với bác, trước em chạy con prado 2012 để nói vận hành xe rất đâm chắc như ngồi trong xe tăng vậy. Tuy nhiên có những điểm em ko hài lòng là máy công suất hơi yếu & trang bị nghèo nàn quá. Đời xe em chạy chỉnh ghế lái còn vẫn chơi bằng cơm luôn, ko có màn DVD
giờ Toy mà ốp cho nó con máy 3.5 & tăng thêm option có lẽ lại yêu ngay. Nhìn phom xe moi vẫn thấy quá đẹp

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Với giá này sao mấy ổng ko mua đời 2010 chạy ta,, mà hình như 2010 ko có máy 3.5 thì phải,,

Hạng D
24/10/15
3.602
2.474
113
33
cùng suy nghĩ với bác, trước em chạy con prado 2012 để nói vận hành xe rất đâm chắc như ngồi trong xe tăng vậy. Tuy nhiên có những điểm em ko hài lòng là máy công suất hơi yếu & trang bị nghèo nàn quá. Đời xe em chạy chỉnh ghế lái còn vẫn chơi bằng cơm luôn, ko có màn DVD
giờ Toy mà ốp cho nó con máy 3.5 & tăng thêm option có lẽ lại yêu ngay. Nhìn phom xe moi vẫn thấy quá đẹp
prado có máy V6 4.0 rồi các cụ ơi. đủ option như lexus

Hạng B1
22/6/20
89
82
18
35
Bác thông cảm chắc bác đó mới bước ra từ kia ..moning hay lần đầu mua xe nên chưa cập nhập giá

chắc người ta thâm thù xe nhật lắm đó bác. hehe vì thế người ta ko đủ tiền mới mua xe cỏ của hàn đi đó

• Like
Reactions: tuan0809
Hạng B2
21/11/14
305
216
43
41
Tầm sedan mới dưới một tỷ con nào đi hơn e Cẩm ly này cho luôn xe. Chấp kể cả phần chi phí bảo dưỡng luôn sau 3 năm. Điều kiện là Cẩm ly chất nhé