Tập Lái
17/5/07
33
307
68
Sài Gòn
www.siusiu5445.com
Mình cũng cười giống bác ở cái đoạn Camry cảm giác lái ngon hơn CX5 thế hệ hiện nay ấy , vui như Chí Tài diễn hài luôn :))
Nói nghe nè, mình ko có khều bác. Nhưng Bác khều mình hoài. Mình nói Bác đừng buồn nhé, xe mình lái qua chắc cả 1000 chiếc đủ loại rồi. Ko phải thể loại ngồi đọc xong phán bác nhé. Mình đang sở hữu và bán CX5 đây, và mình lái cùng 1 lúc 2 chiếc luôn. Trên cùng 1 cung đường, cảm giác lái của mình và trình độ cảm nhận, hiểu biết của mình luôn khác bác. Việc bác cảm nhận gì ntn đó là của riêng bác và cá nhân mình thấy như vậy. Và ko những mình mà phần đông anh em trong đây đều cảm nhận như nhau. Bác thích thì đọc, ko thích thì next. Ko có lý do gì mà báo chí, anh em tên tuổi và người dân sử dụng đều review rất tốt về con camry 3.5 huyền thoại này. Và ngay kể cả MOD của Thread cũng đã chọn con camry này để anh em vui vẻ tìm hiểu. Bác nhé.
Toyota Camry 3.5Q: Biểu tượng xe "nhà giàu" một thời tại Việt Nam giờ có giá ngang sedan cỡ B

Toyota Camry 3.5Q: Biểu tượng xe "nhà giàu" một thời tại Việt Nam giờ có giá ngang sedan cỡ B

Tập Lái
17/5/07
33
307
68
Sài Gòn
www.siusiu5445.com
2 con này nè bác.. về độ hưởng thụ thì ráng làm đổi nữa .. mà trước khi đổi những con xe bác nói mình đi nát nước rùi ko cần bác chỉ nha.. đang lưỡng lự cuối năm rước thêm rx350..2014, NX200t hay glc 300 thui bác biết thì tư vấn cái này thực tế nè kkk
View attachment 2300955

View attachment 2300957
Rich Man là đây :D

• Like
Reactions: tuan0809
Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Nói nghe nè, mình ko có khều bác. Nhưng Bác khều mình hoài. Mình nói Bác đừng buồn nhé, xe mình lái qua chắc cả 1000 chiếc đủ loại rồi. Ko phải thể loại ngồi đọc xong phán bác nhé. Mình đang sở hữu và bán CX5 đây, và mình lái cùng 1 lúc 2 chiếc luôn. Trên cùng 1 cung đường, cảm giác lái của mình và trình độ cảm nhận, hiểu biết của mình luôn khác bác. Việc bác cảm nhận gì ntn đó là của riêng bác và cá nhân mình thấy như vậy. Và ko những mình mà phần đông anh em trong đây đều cảm nhận như nhau. Bác thích thì đọc, ko thích thì next. Ko có lý do gì mà báo chí, anh em tên tuổi và người dân sử dụng đều review rất tốt về con camry 3.5 huyền thoại này. Và ngay kể cả MOD của Thread cũng đã chọn con camry này để anh em vui vẻ tìm hiểu. Bác nhé. View attachment 2301002
View attachment 2301003

Vâng , 1000 chiếc bác lái qua chắc cũng chỉ đủ trình " xe có 1 ko 2 " , " chiếc này thứ 2 thì ko ai có chiếc nào thứ nhất " , " e lại về một chiếc siêu mới , cực hiếm ,... " " ngon nhất phân khúc " ,... thôi . Mình ko hề chê 3.5Q nhưng bảo nó lái ngon hơn những chiếc C hay D bây giờ thì buồn cười lắm bác ạ . Nhớ là lái ngon nhé , chứ đừng kêu rộng chật option nọ kia ra mà " tráo bài " bác ah ...

• Like
Reactions: A8
Hạng B2
21/4/11
423
524
113
2 con này nè bác.. về độ hưởng thụ thì ráng làm đổi nữa .. mà trước khi đổi những con xe bác nói mình đi nát nước rùi ko cần bác chỉ nha.. đang lưỡng lự cuối năm rước thêm rx350..2014, NX200t hay glc 300 thui bác biết thì tư vấn cái này thực tế nè kkk
View attachment 2300955

View attachment 2300957

Vâng , ghế màu kem sáng thế kia chắc 2.5G rồi , ko đọ dc với 2.5Q đâu bác ạ . 2.5G chỉ hơn 2.0E cái máy , còn lại thì cắt hết so với 2.5Q bác nhé :))

Tập Lái
17/5/07
33
307
68
Sài Gòn
www.siusiu5445.com
Vâng , 1000 chiếc bác lái qua chắc cũng chỉ đủ trình " xe có 1 ko 2 " , " chiếc này thứ 2 thì ko ai có chiếc nào thứ nhất " , " e lại về một chiếc siêu mới , cực hiếm ,... " " ngon nhất phân khúc " ,... thôi . Mình ko hề chê 3.5Q nhưng bảo nó lái ngon hơn những chiếc C hay D bây giờ thì buồn cười lắm bác ạ . Nhớ là lái ngon nhé , chứ đừng kêu rộng chật option nọ kia ra mà " tráo bài " bác ah ...
Mình thì thường ko quan tâm đến những thành phần như Bác. Với trình độ hạn hẹp kém hiểu biết thì mình lại càng xem thường. Trong OS này thì anh em quá nhẵn mặt mình. Nên mình cũng chả buồn tốn thời gian với cá nhân như Bác, mất thời gian mà cũng chẳng làm bác khá lên. Căn bản vì bác ko muốn tiếp thu và khá lên. Việc mình làm, công việc mua bán của mình cũng vẫn bình thường, vẫn được anh em khác tin tưởng yêu thương. Và cái cách mình vận hành công việc của mình nào giờ vẫn rất hiệu quả và chưa bao giờ làm phật lòng ai. Kể cả anh em MOD trong OS này đã ủng hộ mình vài con xe rồi. Thì dạng như bác mà mình giành thời gian reply như vầy khá hiếm trong suy nghĩ của mình. Mình xin phép ko rep còm của bác nữa nhé. Nếu ko thích cứ né mình ra.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: lankhanh3
Hạng D
24/10/15
3.587
2.466
113
33
Camry sinh ra ko phải là để đạp ga thốc ghế gì đó mà đòi cảm giác dính lưng , Camry ăn dc nước hậu vì công suất cao và dung tích xi lanh lớn , chứ depart thì chỉ cần 1 con 2.0 của Kia hay Huyndai cũng ăn ở dải tốc độ dưới 60km/h . Bác nên sở hữu xe rồi hãng chém chứ đừng lâu lâu ngồi lên xe ai đó rồi " thẩm du " là ngon hay dở . Thế hệ 2007-2011 thì xe vẫn bồng bềnh vì hệ thống treo mềm và dẫn đến cảm giác lái ko chuẩn và chạy tốc độ cao trên 120km ko thực sự tự tin , Volang dù trợ lực thuỷ lực nhưng ko biến thiên theo tốc độ nên chạy phố thì tàm tạm nhưng chạy tốc độ cao lại nhẹ cho nên ko đầm chắc . Innova thì ko nói làm gì nhưng 2.5Q bản 2016 thôi cũng đã ăn đứt cảm giác lái của dòng 3.5Q này rồi . Cứ giở nắp máy con 2.5Q lên thấy có trang bị thêm thanh Strust Bar Ultral Performance là thấy nó cải thiện độ lắc ngang thế nào rồi , phuộc điều chỉnh cứng hơn chút nên bớt bồng bềnh hơn hẳn , Volang chặt tay chứ ko " Vô hồn " như bản cũ . Về check lại Cam nhà đg đi là 2.5G bản cũ hay 2.5Q bản Thailand nhé . Chứ mà ngồi vuốt đuôi bảo 3.5Q cảm giác lái ngon hơn mấy chiếc hiện nay thì ...nên trải nghiệm nhiều hơn nữa , C200 ở nhà đời nào thì cũng nói luôn cho nhanh để a e góp ý cho cách hưởng thụ bác ah :))
2.0 Kia Huyndai mạnh nhở

• Haha
Reactions: siusiu5445
Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Mình thì thường ko quan tâm đến những thành phần như Bác. Với trình độ hạn hẹp kém hiểu biết thì mình lại càng xem thường. Trong OS này thì anh em quá nhẵn mặt mình. Nên mình cũng chả buồn tốn thời gian với cá nhân như Bác, mất thời gian mà cũng chẳng làm bác khá lên. Căn bản vì bác ko muốn tiếp thu và khá lên. Việc mình làm, công việc mua bán của mình cũng vẫn bình thường, vẫn được anh em khác tin tưởng yêu thương. Và cái cách mình vận hành công việc của mình nào giờ vẫn rất hiệu quả và chưa bao giờ làm phật lòng ai. Kể cả anh em MOD trong OS này đã ủng hộ mình vài con xe rồi. Thì dạng như bác mà mình giành thời gian reply như vầy khá hiếm trong suy nghĩ của mình. Mình xin phép ko rep còm của bác nữa nhé. Nếu ko thích cứ né mình ra.

Mình có bao giờ thích bác đâu , a e OS có người thích có người ko thích bác cũng là chuyện thường thôi mà . Với lại dăm ba cái xe cộ cũng chỉ là chuyện vui cho bớt stress thôi bác ah . Trình bác bao nhiêu bác thể hiện hết ra đây rồi nên mình cũng đâu so sánh làm gì cho mệt thân . Nghề bác thì bác cứ làm thôi , biết đâu ngày đẹp trời bác rao đung chiếc mình tìm kiếm thì mình lại ủng hộ bác , rốt cục cũng chỉ là cái xe thôi ấy mà bác ah :))