Với 2,5 tỷ VNĐ các bác sẽ chọn xe nào?

• Total voters
    166
Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
https://autopro.com.vn/mercedes-amg...-lai-gia-hon-19-ty-dong-20180221190315999.chn

Đây là lý do vẫn có người chọn Camry.
Tuy nhiên vẫn có người chấp nhận lỗ 7 tỏi trong 7 năm, mỗi năm đi 1 vạn :))
Tùy nhu cầu thôi. Không phải ai cũng xem xe là phương tiện đâu :)))
Thực ra lỗ ko phải lý do chính, mà là sau nhiều năm, chịu lỗ cũng kha khá ... em nghiệm ra một lý do một đơn giản là chỉ có toyota, còn máy dầu là isuzu ... còn các hãng nhật khác cũng chỉ bền hơn châu âu hoặc mỹ một tí thôi.
Bền có 2 cái lợi ...
- Khi chưa có thì thèm, có rồi thì cái xe đúng như cái chợ, xe tiền vài củ cũng đi như phá, mỗi lần hỏng vào hãng ít thì nửa ngày, đen thì vài ngày, ko có đồ có khi cả tuần, ko có xe đi thì nhục ko để đâu cho hết, vn mình sửa xe thì hãng ko cho mượn xe, toàn đi taxi về rồi lại phải đi Cẩm ly sơ cua, đường nào cũng là về Cẩm ly hết.
- "Tàng hình & Trà Trộn" ... ai đi Avalon đời máy 3.5 lít limited sẽ biết là ngày xưa tầm tầm con E200, nhưng mà ko ai biết, đi tỉnh càng ko lo, đi đâu cũng vứt đường, ko lo bẻ gương, logo, chẳng phải trông coi gì cả ... mà nếu mà nói là đi sướng hay ko thì cũng một 9 một 10, thậm chí cháu Avalon còn cách âm với êm hơn Mb, cửa đóng nặng phình phịch luôn.
Nên em đang cho rằng cái vấn đề xe nước nào ko nghiệm trọng lắm, chỉ là từ khi thuế nó bổ xe nhập khẩu, mer lại lắp trong nước nên cái biên độ so sánh nó rộng hơn.
Chứ nếu mà giờ dạng full op bát ngát như Cẩm ly XLE mà cứ bán tầm chênh 2 lít như thời 2010, tầm 1 củ 4 thì chẳng có việc để bàn.
Còn vụ an toàn thì các cụ nên nói chuyện có logic hơn tí, mấy hội cục kiểm nghiệm cho đâm tóe loe hết rồi, an toàn 5 sao là zư nhau tất, chứ ko phải là vì nó là Đức ... subaru cũng Nhật đâm vẫn ầm ầm 6-7 sao đấy thôi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: hoanganhdhyhp
Tập Lái
18/2/10
32
1
8
Ai mua Cam với giá này thì phải là fan cuồng của Toy lắm, thứ nữa là mua về xẽ có lái xe riêng nên ko quan tâm cảm giác lái thế nào, tiếp nữa là ko muốn phô trương (vì cam nhập hay ko nhập nhìn em cũng ko biết, khi đi Cam đúng là nhìn quá bình dân rồi)

Tập Lái
18/2/10
32
1
8
Nếu Cẩmly là 1tỉ5 nhập Mỹ thì em chọn Cẩmly còn giá 2ti5 thì cứ E250 ma chới cho nó máu
Bác nói quá chuẩn, vì kể cả dòng trên Cam là Avalon nếu đứng cạnh Mec thì Mec vẫn đẳng cấp hơn hẳn. Tuy nhiên chủ nhận chọn Cam theo em nghĩ có thể là ko muốn phô trương quá (đi làm nhà nước chẳng hạn)

Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Thực ra lỗ ko phải lý do chính, mà là sau nhiều năm, chịu lỗ cũng kha khá ... em nghiệm ra một lý do một đơn giản là chỉ có toyota, còn máy dầu là isuzu ... còn các hãng nhật khác cũng chỉ bền hơn châu âu hoặc mỹ một tí thôi.
Bền có 2 cái lợi ...
- Khi chưa có thì thèm, có rồi thì cái xe đúng như cái chợ, xe tiền vài củ cũng đi như phá, mỗi lần hỏng vào hãng ít thì nửa ngày, đen thì vài ngày, ko có đồ có khi cả tuần, ko có xe đi thì nhục ko để đâu cho hết, vn mình sửa xe thì hãng ko cho mượn xe, toàn đi taxi về rồi lại phải đi Cẩm ly sơ cua, đường nào cũng là về Cẩm ly hết.
- "Tàng hình & Trà Trộn" ... ai đi Avalon đời máy 3.5 lít limited sẽ biết là ngày xưa tầm tầm con E200, nhưng mà ko ai biết, đi tỉnh càng ko lo, đi đâu cũng vứt đường, ko lo bẻ gương, logo, chẳng phải trông coi gì cả ... mà nếu mà nói là đi sướng hay ko thì cũng một 9 một 10, thậm chí cháu Avalon còn cách âm với êm hơn Mb, cửa đóng nặng phình phịch luôn.
Nên em đang cho rằng cái vấn đề xe nước nào ko nghiệm trọng lắm, chỉ là từ khi thuế nó bổ xe nhập khẩu, mer lại lắp trong nước nên cái biên độ so sánh nó rộng hơn.
Chứ nếu mà giờ dạng full op bát ngát như Cẩm ly XLE mà cứ bán tầm chênh 2 lít như thời 2010, tầm 1 củ 4 thì chẳng có việc để bàn.
Còn vụ an toàn thì các cụ nên nói chuyện có logic hơn tí, mấy hội cục kiểm nghiệm cho đâm tóe loe hết rồi, an toàn 5 sao là zư nhau tất, chứ ko phải là vì nó là Đức ... subaru cũng Nhật đâm vẫn ầm ầm 6-7 sao đấy thôi.

Chuẩn cụ ạ , xe Đức miễn bàn cảm giác lái nhất là cao tốc , nhưng mà xe nếu coi là phương tiện thì có đua với ai đâu mà cần tăng tốc nhanh bất ngờ hay mong nó tai nạn để kiểm tra độ cứng . Mệt mỏi nhất vụ chăm xe và hầu nó nữa thì thời gian đâu mà làm việc khác . Khi nào thực sự thư thái và có điều kiện chơi vài con xe , Garage có nhiều hơn 1 chiếc thì ta chơi xe Đức cũng chưa muộn mà ...

Hạng B2
6/12/17
172
69
28
48
Có tiền nhiều và chấp nhận để chịu chi phí cho Mẹc thì đi Mẹc, ngồi sướng hơn
Ít tiền thì Camry cho lành.
Cái gì cũng có giá của nó hết

Tập Lái
2/3/18
24
5
3
28
Mỹ Tho - Tiền Giang
em xin vote E250 =))) vì đơn giản ai cũng thấy chuyện đó cả, còn thánh nào nói camry chạy ngoài đường VN nó sang bằng Mer thì em cũng chịu các bác, xin lỗi chứ các bác sống ở năm 2018 rồi ko phải 2008 đâu con nít nó cũng biết chiếc Mer nó hơn Toy nữa đừng gom lại tưởng là ai cũng ngu =)))