Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
có cường điệu quá ko bác hay điều hòa xe hỏng hả bác :D

Mình nói hệ thống phanh và lái bác. Test mấy em Lexus rồi bác. Ngay cty mình có cả vái chiếc dòng Le và vái chiếc dòng Đức.

Đứng là khi nhiều bác giàu lên, muốn rộng rãi thoải mái, êm ả thì thường thêm 1 chiếc 570, nhưng hầu như không lái.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
1 là tham khảo thứ 2 là nếu cho là số liệu của bảng này chuẩn thì phải nhìn nhận là Toyota là xe bình dân - xe phổ thông.
Còn mercedes bim hay audi thì là xe sang mà nhóm khách hàng trung lưu đủ kinh phí mua mấy xe này ít hơn. Thị trường nhỏ hơn so với tầng lớp bình dân nên nếu dựa vào bảng này để nói toy hơn mer, bim,audi thì ảo tưởng quá, và cũng không có sự tương đồng để so sánh. Đẳng cấp nó quá khác biệt

Bảmg này tào lao mía lau mà bác. Công ty khác lại xếp thứ tự khác. Nhiều công ty đưa ra bảng này và đều không giống nhau bác.

Hạng B2
20/10/16
132
81
28
Mình nói hệ thống phanh và lái bác. Test mấy em Lexus rồi bác. Ngay cty mình có cả vái chiếc dòng Le và vái chiếc dòng Đức.

Đứng là khi nhiều bác giàu lên, muốn rộng rãi thoải mái, êm ả thì thường thêm 1 chiếc 570, nhưng hầu như không lái.
Thế lexus ko bằng uây tầu của e. Uây tầu e chạy ko bị vã mồ hôi hột :D

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Thế lexus ko bằng uây tầu của e. Uây tầu e chạy ko bị vã mồ hôi hột :D

Vã mồ hôi ở đây là nói vui để thể hiện tâm trạng lo lắng khi lái Lexus sau một thời gian dài lái xe Đức bác :);)o_O

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
có cường điệu quá ko bác hay điều hòa xe hỏng hả bác :D

Chú đó thì quen cả trăm người từ ông bà cô bác cháu chít, bạn bè, bạn của bạn bè, bồ nhí của con bồ... Mà người nào cũng gặp vấn đề với Toyota kiểu múa mỏ mậy đoá cụ, và bài nào có Toyota là chú ấy có cả vài chục còm đều kiểu vậy, k có liên quan Toyota chú ấy vẫn lôi vào hehe

Hạng C
22/3/16
973
9.031
93
Bác nói dậy chứ nghĩ lại đi, tiền bác cầm trong tay k ai kề dao ép bác mua :)
Khúc sau mới quan trọng nè, trên OS này mình chả mấy khi thấy dc 1 topic phàn nàn về dịch vụ hậu mãi của Toyota hoặc Honda, còn mấy BOX khác như Hyundai, KIA, Mazda, Chevrolet...ngay cả Mercedes, BMW nữa chứ, ôi thôi ai cũng bỏ tiền tỷ ra mua như ai mà sau khi dc phục vụ mấy ảnh toàn chửi "dịch vụ như ccc" k đấy :D
Thằng bán giá mất dạy nó k có ép bác mua, nhưng cái thằng bán cho bác xong mà nó đối xử mình như qq mới đúng là mất dạy hơn đấy =))
Ka ka... bác P.Huayra đang nói tới Toyota (nhà SX) hay Toyota (nhà Phân Phối) ở VN. 2 bên này khác nhau nha.
Nói tới phân phối thì có rất nhiều chuyện cần bàn, và Thaco hay Toyota (nhà Phân Phối) đều có vấn đề một 9, một 10 cả
Còn e đang nói tới sự mất dạy ở đây chính là Toyota (nhà SX), từ bao nhiêu năm SX ra những chiếc VIOS, Altis,...ko túi khí, vỏ mỏng dí ngón tay vô lõm,...mồm họ quảng cáo tôi yêu VN, nhưng sp họ làm ra bị lái theo tiêu chí của các nhà Phân Phối áp đặt thị trường, chứ ko còn theo những triết lí kinh doanh mà họ quảng cáo như ở các nc tiên tiến, vô hình chung bỏ 1 đống tiền ra mua xe cũng bởi thị trường ko có sự lựa chọn tốt hơn, ăn bánh vẽ. Toyota (nhà SX) và Honda (nhà SX) chỉ thực sự thay đổi sp của họ khi có mặt của Thaco, Huyndai TC,...còn nếu ko có sự góp mặt, họ vẫn tiếp tục cho ta ăn bánh vẽ

Hạng C
22/3/16
973
9.031
93
Sao bác bjk là xe không có gì. Nói như bác mỗi tháng mấy ngàn xe toy bán ra đều dân ngu dốt mua k ah. Ông đang đi xe nào thế
Chỗ forum online chém cho vui thôi, nếu bác thích thì e mời bác đi cafe coi e đi những xe gì.
Còn e phản ứng gắt với Toy và Honda cũng là trên phương diện muốn lợi cho người tiêu dùng là e và bác, hay bác nói thẳng với e, là bác là dân viết bài PR cho bọn lùn đó, chứ còn bác coi bỏ tiền ra mua ở thời điểm hiện tại, K3 so với VIOS trên 1 bậc và thực sự thực dụng hơn VIOS rất nhiều, cho dù giá cũng ko chênh là bao.

Dân ta ko ngu, ngu sao kiếm cơm đc, mà dân ko có lựa chọn, giờ bác có thấy Vios cũng phải thêm nhiều option để lấy lòng khách hàng ko? chứ ko còn là con Vios bố láo rỗng tuyếc như xưa nữa. Vẫn giá tiền đó, vẫn nhà phân phối đó, bác thấy bác có bị những cú lừa ngoạn mục so với những khẩu hiệu họ đăng ko?

Hạng B2
22/8/17
213
72
38
35
Chỗ forum online chém cho vui thôi, nếu bác thích thì e mời bác đi cafe coi e đi những xe gì.
Còn e phản ứng gắt với Toy và Honda cũng là trên phương diện muốn lợi cho người tiêu dùng là e và bác, hay bác nói thẳng với e, là bác là dân viết bài PR cho bọn lùn đó, chứ còn bác coi bỏ tiền ra mua ở thời điểm hiện tại, K3 so với VIOS trên 1 bậc và thực sự thực dụng hơn VIOS rất nhiều, cho dù giá cũng ko chênh là bao.

Dân ta ko ngu, ngu sao kiếm cơm đc, mà dân ko có lựa chọn, giờ bác có thấy Vios cũng phải thêm nhiều option để lấy lòng khách hàng ko? chứ ko còn là con Vios bố láo rỗng tuyếc như xưa nữa. Vẫn giá tiền đó, vẫn nhà phân phối đó, bác thấy bác có bị những cú lừa ngoạn mục so với những khẩu hiệu họ đăng ko?
Chém cho vui cung dc. Nhưng chém trong chuẩn xíu,không chem lung tung đc bác ei. Không cần ae trên này chém toy nó cũng dần thay đổi thui.không thay đổi nó tự bóp dái nó sao

Tập Lái
29/3/19
14
10
3
35
Chém cho vui cung dc. Nhưng chém trong chuẩn xíu,không chem lung tung đc bác ei. Không cần ae trên này chém toy nó cũng dần thay đổi thui.không thay đổi nó tự bóp dái nó sao
Phải chém nhiều hơn nữa nó mới sợ chứ . Làm gì mà ko cần ae trên này nói đc . Dân mình trước gioè tôn thờ nó quá đâm ra nó muốn sao củng đc .

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Công ty quảng cáo cho Toyota cho biết như trên :);)

Dân Mỹ cực kỳ cuồng xe Toyota vì qua thơi gian mấy chục năm nó đã khẳng định là 1 con xe bền bỉ có độ tin cậy cao, chi phí bảo dưỡng sữa chữa nhẹ nhàng so với tất cả các thương hiệu khác. Resale value thì Toyota cũng tốt nhất. Nhà tôi có tôi ở Cali và bà chị bên Iowa cũng xài Toyota, tôi thì 1 con Corolla Le Plus 2014, bả thì 1 con Siena XLE 2014.Cứ lâu lâu nhận được thư của dealership Toyota chèo kéo bảo đem xe cũ bán lại cho nó rồi đổi con mới. Vì bán xe cũ cho dealership, bọn nó chỉ tút tát sơ sơ xong bán lai cho người khác kiếm chênh lệch 2000-3000 dễ dàng vì xe 2nd của Toyota đặc biệt mấy con ít chạy/ 1 đời chủ là hàng hot của thi trường xe cũ ở Mỹ.
Còn xe Mỹ à.Chất lượng xuống đều theo thời gian. Độ tin cậy kém cả động cơ và hộp số, chúa pan vặt
Tôi đi thuê xe lái thì có thể thuê xe Mỹ chạy đi chơi xa, chứ không bao giờ mua.