Hạng C
12/7/07
509
159
43
QPN, SaiGon
Các thánh mua Prado chưa chắc chê Ex, chỉ vì các cá nhân hay đoàn thể này thích Prado. Các thánh mua Ex thì không có thời gian chê Prado, chỉ còn các thánh chưa mua, chuẩn bị mua, mơ ước, chém vè, chém gió đủ kiểu....là chê và đả kích mấy thánh mua Prado không thương tiếc thôi. Nực cười.
P/s: E cầm chừng đó tiền thì mua ngay Ex và luôn. Vẻ đẹp khó cưỡng, thông số ăn đứt Prado. E thuộc nhóm Mơ ước các bác ạ. :)

• Like
Reactions: bl3399
Hạng B2
29/7/09
465
51
28
Mã lực chưa quan trọng bằng cái này đâu bác: (PRADO) mô-men xoắn cực đại 246 Nm tại 4.000 vòng/phút vs (FORD EX) mô men xoắn cực đại 420Nm tại 3.000 vòng/phút
Nhưng nói đi cũng cần nói lại: Động cơ và hộp số nói chung những xe của Mỹ, hay quan niệm "ăn chắc mặc bền", "xe là tài sản" chắc không có trong triết lý xây dựng sản phẩm

Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
mỗi ng 1 mục đích sử dụng. Explorer gầm thấp hơn Prado thì đi đường núi sao bằng Prado,thứ 2 Prado trần cao hơn nên ngồi 8 ng thoải mái hơn nhiều

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
mỗi ng 1 mục đích sử dụng. Explorer gầm thấp hơn Prado thì đi đường núi sao bằng Prado,thứ 2 Prado trần cao hơn nên ngồi 8 ng thoải mái hơn nhiều
Prado ở VN mà ngồi 8 người thì lết ko nổi bác ơi =)) thoải mái gì đâu.
Prado phải bản 4.0 như 4Runner(chính là prado ở mỹ) hoặc máy dầu như ở Úc mới ổn.
Chứ cái máy 2.7 như nhiều bác nói rồi: QUÁ YẾU SINH LÝ. Riêng vác cái xác thôi là đã ốm rồi.

Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Prado ở VN mà ngồi 8 người thì lết ko nổi bác ơi =)) thoải mái gì đâu.
Prado phải bản 4.0 như 4Runner(chính là prado ở mỹ) hoặc máy dầu như ở Úc mới ổn.
Chứ cái máy 2.7 như nhiều bác nói rồi: QUÁ YẾU SINH LÝ. Riêng vác cái xác thôi là đã ốm rồi.
bác ngồi bao h chưa,em Prado này đi đường đồi núi thoải mái,đừng lúc nào cũng nhìn mã lực nhé,Toyota nó ko sản xuất ra để bán cho mỗi VN đâu,nó còn bán bên Trung Đông ,châu Âu ,Nhật ,Trung ...nữa đấy; những nước đọ họ chả kêu yếu thì thôi

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
bác ngồi bao h chưa,em Prado này đi đường đồi núi thoải mái,đừng lúc nào cũng nhìn mã lực nhé,Toyota nó ko sản xuất ra để bán cho mỗi VN đâu,nó còn bán bên Trung Đông ,châu Âu ,Nhật ,Trung ...nữa đấy; những nước đọ họ chả kêu yếu thì thôi
Chuẩn rồi bác. Prado đi ĐỒI NÚI và máy của họ là 4.0 hoặc máy dầu nha bác. Ko ở đâu bán bản yếu sinh lý như ở VN mà toàn vác ra chạy ở đường nhựa =)).
Khả năng bác ko off-road nhiều, nếu đi đường ko có trải gì hết thì mã lực và sức kéo hết sức quan trọng nha bác. Em đi bán tải off-road cũng kha khá nên cũng biết 1 chút. 1 chiếc xe quá yếu thì đi leo ko nổi đâu.
Tóm lại nếu so con Fortuner giá bằng 1/2 thì ko thấy nhiều lý do để mua Prado...trừ việc nó đắt :D . Ở VN hay thế, cứ đặt hơn là ngon rồi.

Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Chuẩn rồi bác. Prado đi ĐỒI NÚI và máy của họ là 4.0 hoặc máy dầu nha bác. Ko ở đâu bán bản yếu sinh lý như ở VN mà toàn vác ra chạy ở đường nhựa =)).
Khả năng bác ko off-road nhiều, nếu đi đường ko có trải gì hết thì mã lực và sức kéo hết sức quan trọng nha bác. Em đi bán tải off-road cũng kha khá nên cũng biết 1 chút. 1 chiếc xe quá yếu thì đi leo ko nổi đâu.
Tóm lại nếu so con Fortuner giá bằng 1/2 thì ko thấy nhiều lý do để mua Prado...trừ việc nó đắt :D . Ở VN hay thế, cứ đặt hơn là ngon rồi.
bác nói thế nào,em gặp nhiều ng họ tiền cả đống,mấy cái biệt thự đôi chục tỉ họ vẫn đi prado,đơn giản nó đáp ứng dc nhu cầu đi lại của họ là rộng rãi và êm ái mà giá cả ko quá đắt . ở VN cùng phân khúc thì mới có thêm explorer nên mỗi xe 1 ưu điểm: explorer trang bị tốt hơn nhưng lại ko rộng rãi như prado;gầm cũng thấp hơn nữa

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Thêm nữa, chọn prado:
1. Không phải tiền bác... (xe cty, xe cơ quan,....)
2. Thực sự là đi đường xấu rất nhiều: như xe đi công trình, xe đi công tác (vì đi explorer cảm giác xót xe - mặc dù nó & prado mắc như nhau)
3. Ở vùng mù căng chải, không có Ford DEALER hoặc 10 năm mới bảo dưỡng 1 lần
P/S: bác bỏ Focus lên Ranger Wildtrak rồi à ? Em vừa có ý mé mé tới Ranger mà bị vợ & phụ mẫu phản đối ầm ầm (kêu nghĩ sao đi cái xe TẢI đó)
bác nói thế nào,em gặp nhiều ng họ tiền cả đống,mấy cái biệt thự đôi chục tỉ họ vẫn đi prado,đơn giản nó đáp ứng dc nhu cầu đi lại của họ là rộng rãi và êm ái mà giá cả ko quá đắt . ở VN cùng phân khúc thì mới có thêm explorer nên mỗi xe 1 ưu điểm: explorer trang bị tốt hơn nhưng lại ko rộng rãi như prado;gầm cũng thấp hơn nữa
Chắc bạn bác mua theo "thông lệ" (vì không có thời gian tìm hiểu) hoặc mua trước khi có explorer... (Prado & Explorer giá như nhau chứ "đắt" gì bác).
Sếp em xe cty ổng kêu mua Prado, nhà ổng thì ổng mua Audi & CRV 2.4...

• Like
Reactions: comrang