Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Mua xe đầu nhiều người sẽ mua vios vì tâm lý giữ giá. Nếu có cơ hội làm lại thì có bao nhiêu % trong số đó sẽ vẫn chọn vios mới là quan trọng.
Doanh số cao tại ngoài bắc cũng dễ hiểu thôi. Quê em vios cũng đầy đường vì 1 lý do duy nhất coi xe là tài sản chứ ko phải phương tiện. Còn kinh doanh thì mua vios cũng đúng nốt vì kinh doanh cần gì option? Cần là bền ít hỏng có tính thanh khoản cao
Đây cũng chính là sự khác biệt giữa việc làm kinh doanh ở 1 nước nghèo với 1 nước giàu, ví dụ như Đức chẳng hạn. Ở Đức thì người làm kinh doanh phục vụ coi trọng nhất là sự hài lòng của khách hàng, nên các công ty taxi hay phục vụ vận chuyển hành khách luôn sử dụng những mẫu xe rất rộng rãi, an toàn, thoải mái để chở khách như VW Passat hay thậm chí cả Mẹc C hay Audi A4. Còn ở VN thì lại hoàn toàn khác. Các nhà làm kinh doanh chỉ quan tâm đến lời lãi của bản thân mà ko cần để ý đến hành khách nghĩ gì, có hài lòng ko, ngồi xe có thấy nóng hay chật ko nên Vios, Innova mới có cơ hội làm mưa làm gió. Có ông anh họ còn kể cho em mình đi tỉnh phục vụ dân quê mà, có ô tô điều hòa mát là đc rồi. Em nghe xong chỉ biết cười trừ, chả lẽ anh em lại cãi lộn nhau, cũng vì miếng cơm manh áo thôi mà. Đây là quan điểm kinh doanh em muốn thay đổi, và đáng mừng là em cũng đã dần dần thấy những dấu hiệu thay đổi. Nhiều công ty tư bây giờ đã nhập Grand Sedona về để phục vụ hành khách đi các tỉnh, ngồi rất rộng rãi, thoải mái, mát mẻ. Các trang bị an toàn trên xe cũng nhiều nên hành khách cũng yên tâm trùm chăn ngủ thẳng cẳng. Tất nhiên giá tiền sẽ đắt hơn nhưng hy vọng trong tương lai nhiều người cạnh tranh hơn thì giá cả sẽ mềm hơn để phục vụ đc đại trà cho bà con đỡ cực. Túm cái váy lại là vì 1 cuộc sống tốt hơn cho người dân thì như Vios hiện giờ theo quan điểm của em là chưa xứng đáng để mua dùng cũng như chạy taxi bác @vthanh6 nhé :)

Hạng D
22/3/14
1.099
618
113
45
Biên Hoà, Đồng Nai
View attachment 598887 đang chay bản E ( số sàn ) 2015. chạy rất chán. sau hơn 10 tháng sử dụng xe cho cảm giác lái càng tệ. xác định đi Vios đừng chạy trên 90km/h. Xe dùng chưa đủ 1 năm mà càng ngày càng ồn hơn. đi liên tục khoảng 100km thì 2 lỗ tai ù nhức chịu không nỗi.
và máy quá yếu, đúng chất yếu của hãng Toyota.
nói thật tiền mua con Vios thêm tý mua con Cerato đúng chất và lượng hơn hẳn Vios. Chạy con Cerato xong nhìn con Vios ngán ngẫm.
Việt Nam cứ mãi nghèo là vì thế. Không chịu thay đổi để tốt hơn.
bác phán câu này một là bác chưa biết kỷ năng chạy xe và hai là bác chưa từng có cái xe vios. Tôi đang đi vios, hôm qua tôi đi cao tốc xe chở 4 người lớn vẫn chạy đầm chắc ở 100 km/h và lên cả 120 km/h vẫn tốt. Ngoài ra trong phân khúc B chả có mấy xe qua được vios, xe hàn cung phan khuc thì sau 5 năm sử dụng tổng chi phí bảo dưỡng và thay thế phụ tùng cao hơn xe toyota vios. Ngoài ra sau 5 năm sử dụng thì giá trị bán lại của vios bao giờ vẫn cao hơn 20-30% so với xe hàn cùng phân khúc.

Hạng D
22/3/14
1.099
618
113
45
Biên Hoà, Đồng Nai
bác phán câu này một là bác chưa biết kỷ năng chạy xe và hai là bác chưa từng có cái xe vios. Tôi đang đi vios, hôm qua tôi đi cao tốc xe chở 4 người lớn vẫn chạy đầm chắc ở 100 km/h và lên cả 120 km/h vẫn tốt. Ngoài ra trong phân khúc B chả có mấy xe qua được vios, xe hàn cung phan khuc thì sau 5 năm sử dụng tổng chi phí bảo dưỡng và thay thế phụ tùng cao hơn xe toyota vios. Ngoài ra sau 5 năm sử dụng thì giá trị bán lại của vios bao giờ vẫn cao hơn 20-30% so với xe hàn cùng phân khúc.
Chào bác, hôm vừa rồi rảnh nên cũng tham khảo thêm một số thông tin của xe phân khúc B, xe hàn cùng phân khúc với vios có kia rio sedan, huyndai áent sedan và một con hồn mỹ nhưng xác thì hàn quốc là con chevrolet aveo. Sau khi tham khảo kha chi tiết về trang bị thì còn ngỡ ngàng hơn, em đang nói nếu so sánh giữa em toyota vios E số sàn MT giá 534 triệu với mấy ông tướng xe hàn kia thì mới thấy tại sao toyota vios lại được mua nhiều nhất. Nói về trang bị túi khí, kia rio, huyndai asent đều có 1 túi khí. Kia rio không có phanh ABS, chỉ có 2 bánh trước là đĩa, huyndai asent thì đỡ hơn chút có 4 bánh đĩa, còn aveo thì cũng vậy. Trong khi toyota vios thì ABS, EBD, BA và 2 túi khí. Còn nói về động cơ thì các xe kia thua xa về động cơ và công nghệ sơn hay gầm. Túm lại trong phân khúc B xe hàn không có chiếc nào đủ tầm để cạnh tranh toyota vios. Phân khúc B chủ yếu là sự cạnh tranh giữa toyota vios, honda ciy, suzuki ciaz, mitsubisi attrage.

Hạng B1
23/2/15
82
119
33
35
Hanoi, Vietnam
Lúc tìm hiểu xe thì cũng Option, tính năng hiện đại các kiểu. Đến lúc thực sự cầm tiền đi mua xe rồi, mới thấy cái Option: Bán lại và Bền xe của Vios mới thực sự là cái mình cần.

• Like
Reactions: vthanh6
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Chào bác, hôm vừa rồi rảnh nên cũng tham khảo thêm một số thông tin của xe phân khúc B, xe hàn cùng phân khúc với vios có kia rio sedan, huyndai áent sedan và một con hồn mỹ nhưng xác thì hàn quốc là con chevrolet aveo. Sau khi tham khảo kha chi tiết về trang bị thì còn ngỡ ngàng hơn, em đang nói nếu so sánh giữa em toyota vios E số sàn MT giá 534 triệu với mấy ông tướng xe hàn kia thì mới thấy tại sao toyota vios lại được mua nhiều nhất. Nói về trang bị túi khí, kia rio, huyndai asent đều có 1 túi khí. Kia rio không có phanh ABS, chỉ có 2 bánh trước là đĩa, huyndai asent thì đỡ hơn chút có 4 bánh đĩa, còn aveo thì cũng vậy. Trong khi toyota vios thì ABS, EBD, BA và 2 túi khí. Còn nói về động cơ thì các xe kia thua xa về động cơ và công nghệ sơn hay gầm. Túm lại trong phân khúc B xe hàn không có chiếc nào đủ tầm để cạnh tranh toyota vios. Phân khúc B chủ yếu là sự cạnh tranh giữa toyota vios, honda ciy, suzuki ciaz, mitsubisi attrage.
Hay, so một cái xe giá 534 triệu với một cái xe giá 430 triệu. Còn túi khí túi đồ thì tất cả các con trên là như nhau hết. Còn nói về động cơ thì chưa chắc mèo nào cắn mỉu nào đâu nha cụ. KIA, Hyundai có độ bền được khẳng định thương hiệu rồi nhé.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Lúc tìm hiểu xe thì cũng Option, tính năng hiện đại các kiểu. Đến lúc thực sự cầm tiền đi mua xe rồi, mới thấy cái Option: Bán lại và Bền xe của Vios mới thực sự là cái mình cần.
Haha, Cụ nói nghe hài hước ghê luôn á. Em phải cho cụ một like mới được. Xe của mình ở đây vẫn là tài sản lớn nên các cụ sẽ mong sao bán lại giữ giá. Tuy nhiên, em đang sở hửu xe và em khẵng định với cụ. Xe của em là phải tốt, đầy đủ trang bị thiết yếu theo tầm tiền và xứng đáng với số lúa em bỏ ra.