Hạng D
7/2/07
1.312
0
0
Đây là xe VIZI sản xuất từ nhà máy FAW ( China )
Hình ảnh xe:

Hình ảnh xe: ( scan từ báo TOYOTA nên hơ mờ )

Các trang thiết bị chủ yếu:
Động cơ 1.3 Tianjin Toyota Engenia Motor ( Thông tin do bác Hanoi06 cung cap )

Thắng ABS, Hai túi khí,tay lái trợ lực, mâm đúc,Kính chỉnh điện, Máy điều hoà, CD( Loai 2 din 1 disk),..

Số tự động

Em nghe một số bác báo rằng hiện tại phố Đặng Văn Ngữ có một Cty nhập đã nhập về con VIZI có hình dáng tương tự như trên ( em chưa xác định được có đúng hàng thật hay hàng tàu khịa )và bán giá khởi điểm hình như 16.000 USD ( Bao ra giấy ) được bảo hành bởi VIDAMCO
Mong các bác đam mê con TOYOTA đến xem xe dùm và kiểm chứng xem có đúng hàng thật hay hàng FAW "nhái".Do em đang ở Sài Gòn bận quá nên không ra Hà Nội được. Mong là hàng thật để em có cơ hội đi xe tốt giá bèo. Mong các bác giúp em. Chân thành cảm tạ.

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/12/06
629
2
0
53
RE: TOYOTA VIZI made in china

Trời xe này nó ngưng sx bên Mỹ tại gì bán chậm khoảng chừng 2 năm nay. Bây giờ đem về VN bán cho bà con mình. :mad:

Hạng B2
8/12/06
258
1
0
54

@all...vụ này có pác mingo theo dõi rồi pác ơi ,,chắt khoảng 12gio nửa là có tin mới

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Có bác hanoi06 vừa báo xe bán tại Đặng Văn Ngữ như hình em post.

Em thấy phải nhiều người xem mới xác nhận được.
Các bác nào xem rồi cứ cho ý kiến, càng nhiều ý kiến thì anh em OS mới tin được chứ.
Chúng ta hãy tập hợp tất cả ý kiến lại mới dễ quyết định.
Em mà mua về chắc phải đổi cái vô lăng TOYOTA và cái LOGO quá
Em gét cái logo FAW nhưng em không có tiền mua TOY...

Tập Lái
20/9/04
42
0
6
ttvnol.com

Giống y chang luôn.1 xe giong Vios va 1 xe giống Yaris. Em hỏi nó bảo chuẩn bị nhập nhiều về làm taxi.
Đợi thời gian xem chất lượng sao đã. Vì có bác nào chạy xe tàu đâu nên chả biết sao cả?

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Mấy bác cho anh em Os giá từng loại luôn nhé.
Nếu được cho xin luôn tên Cty nhập và số Tel thì càng tốt.
Cám ơn các bác nhiều.

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0
RE: TOYOTA VIZI 16K USD ??

Trích đoạn: hanoi06

@all: Chiều nay tôi phải mời một bác tương đối nhiều kinh nghiệm xe cộ đi Test.
Trước tiên là quan sát laị kỹ thì 2 con xe y sì phooc như mấy tấm ảnh của bác Dkhoi - một con Vela 1.5 và hai con Vizi 1.3, cả logo cũng đúng vậy bác Mingo ạ. Mở máy xem thì thấy máy đóng mác" Tianjin Toyota Engenia Motor"-Bác Test xe nói la giống y hệt máy xe To Corolla 1.6 ( cả chi tiết , kích cỡ và thiết kế lắp đặt- có thể lắp lẫn). Phần điện, điều hòa... thì lắp cụm thiết bị Toyota Made in Japan .Đầy đủ 2 Airbag, ABS, gương kính điện toàn phần...tóm lại là đầy đủ như các loại xe hiện đại. Nội thất 2 loại như nhau trông khá là tử tế và rộng rãi. Tuy nhiên âm thanh trung bình kém, ghế nỉ thì quá tệ , Công tơ mét điện tử 3D hơi khó nhìn và cảm thấy không thuận tiện cho quan sát. Vỏ xe khá cứng và có lẽ dầy hơn xe LD VN ( tôi ấn thử vó con Matiz đứng cạnh thì lõm vào còn con Vizi thì không ấn được)
Cảm giác chạy xe chắc chắn, máy chắc và trơn chu côn số, vôlăng có trợ lực nhưng không quá nhẹ, có cảm giác đường. Máy tăng tốc tốt - tuy không đi được đường dài vì xe chưa có biển- nên cũng chưa thử được tốc độ cao. Độ ồn như hôm truớc các bác đã đi con Vela là chấp nhận được ( bác Nell nói là tốt hơn Lacetti) khi đi vào chỗ đường xấu thấy độ nhún được.
Tóm lại là về khía canh KT thì bác thợ xe nói là ngon , chưa thấy chê gì.
Về xem giấy tờ thì có giấy nhập khẩu HQ của khẩu Hữu nghị (LS) đề là xe Xiali nhập của doanh nghiệp TQ ở Nam ninh, có tờ Đăng kiểm các thông số kỹ thuật.....
Bác bán xe nói là xe này mua của TQ giá 8,5K$ - hiện nay bác ấy bán giá kịch tường là 15,6K$( Tôi mặc cả kỹ lắm rồi) - Thuế má ra biển thêm 3 T nữa.
Nói chung là giá thế là rẻ.
Bác ấy đang lập 1 xưởng bảo hành và tiếp tục nhập linh kiẹn thay thế ( bác ấy bảo là cần gì sau 2 ngày là có hàng về)
Túm lại là OK , nhưng cái mà tôi cần là 1 xe AT thì không được đáp ứng. Bác ấy bảo là bên kia nó không sản xuất xe AT, nếu đặt hàng phải trên 50 xe nó mới sx.
Thôi mới các bác nhé :)
khà..khà chắc em phải đơi em số tự động nhập về chứ đi số tay hơi oải nghen

Hạng B2
16/10/06
457
1
16

Tôi có thấy chữ "toyota" hoặc logo To đâu nhỉ? Nếu có thì mới chơi đuợc (như xe máy Honda "S..gì..gì" ấy). Còn làm nhái công nghệ, kiểu dáng To hoặc BMW... thì có mà đầy. Làm nhái là chất luợng Tàu 100%, không thể gọi là Toyota Tàu đuợc, xe này như Lifan (BMW Tàu???)

Các bác làm tôi tuởng bở!:D

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Gui bac khunglong

Về xe VIZI Và Vela:
Theo em được biết thì 2 em này do TOYOTA Japan thiết kế. Sau đó giao toàn bộ thiết kế cho anh FAW sản xuất nhưng dưới sự hổ trợ và giám sát kỹ thuật, chất lượng gọi nôm na là chuyển giao công nghệ ( Vì đó là quy định của China đối với các hãng xe oto muốn liên doanh phải chuyển giao công nghệ.... khác với cách liên doanh của ta )
Máy móc thì được sản xuất tại TOYOTA CHINA còn các linh kiện khác thì của TOYOTA nhưng sản xuất từ các nước khác bao gồm cả China và ThaiLan, Indo....
Do đã chuyển giao công nghệ và bán 100% thiết kế nên LOGO không được là TOYOTA nữa. Hai chiếc trong quy trình chuyển giao công nghệ cho China là TOYOTA Platz là Vela , TOYOTA Vitz là Vizi.

Đương nhiên hai model này đã củ rồi do Vitz nay là Yaris...( Toyota đâu có ngu mà chuyển giao hàng mới để chết hết mấy em Yaris China sao !!! )

Về động cơ:
Chất lượng động cơ em nghỉ hơn hẳn các loại xe china như Lifan vì là chỉ mua nhà máy sx động cơ chứ đâu phải mua động cơ do BMW sản xuất. Vì trong sản xuất động cơ có một việc quan trọng là quy trình kiểm tra chất lượng sản phẩm.
Sản phẩm động cơ của FAW liên doanh TOYOTA là để lắp vào xe Camry, Vios,Corolla....và hiện nay động cơ của xe TOYOTA Việt Nam là được nhập từ FAW china đó bạn.
Bác nào có thông tin mới xin cứ post em xin học hỏi.