RE: Toyota VN truy tìm người để lộ nguồn tin "lắp động cơ gỉ sét"

Trích đoạn: binhchevycamaro

Thế a??? Chất lượng + tiết kiệm nhiên liệu ghê thế a....Chắc mua vài chiếc TO ghẻ mà xài quá.Thông báo cho bác biết TO Cam mới cứng vừa chạy đã hỏng hộp số , đúng là chất lượng, tiét kiệm sao khi em CAM 2.5 chạy mất 23l- 19l trong thành phố, nói tóm lại TO chất lượng cũng được, tiết kiệm cũng được thế thôi , chứ chắng có gì la ghê gớm cả , nếu ghê gớm thì GM, FORD, B.MW.....dẹp công ty lâu rồi và thị phần của TO trên toàn cầu là 100%.Tùy dòng xe thôi, ko phải chiếc nào cũng chất lượng và tiết kiệm đâu, GM cũng có nhiều chiếc rất chất lượng cũng có vài dòng chất lượng ghẻ, Ford , Mer,BMW cũng vậy nên kết luận TO cũng vậy thôi chả có gì là ghê gớm mà bác phóng đại TOYOTA là số 1. Số 1 thì tụi diễn viên HOLYWOOD, tụi cầu thủ bóng đá nỗi tiếng các siêu sao nhạc ROCK,RAP đi TO hết rồi mà đa số có ai đi TO đâu toàn đi xe Đức và xe Mỹ như Cadillac, Lincoln,BMW.Mer,Fer ,Lambo.....

Gara nhà bác dạo này làm ăn ổn khg??????:D:D:D...sau cái vụ xe INN phải xài vít lửa hay gì gì đó bác:D:D:D...thấy bác là em nhào vô đọc bài liền:D

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Trích đoạn: bomdien

Thế a??? Chất lượng + tiết kiệm nhiên liệu ghê thế a....Chắc mua vài chiếc TO ghẻ mà xài quá.Thông báo cho bác biết TO Cam mới cứng vừa chạy đã hỏng hộp số , đúng là chất lượng, tiét kiệm sao khi em CAM 2.5 chạy mất 23l- 19l trong thành phố, nói tóm lại TO chất lượng cũng được, tiết kiệm cũng được thế thôi , chứ chắng có gì la ghê gớm cả , nếu ghê gớm thì GM, FORD, B.MW.....dẹp công ty lâu rồi và thị phần của TO trên toàn cầu là 100%.Tùy dòng xe thôi, ko phải chiếc nào cũng chất lượng và tiết kiệm đâu, GM cũng có nhiều chiếc rất chất lượng cũng có vài dòng chất lượng ghẻ, Ford , Mer,BMW cũng vậy nên kết luận TO cũng vậy thôi chả có gì là ghê gớm mà bác phóng đại TOYOTA là số 1. Số 1 thì tụi diễn viên HOLYWOOD, tụi cầu thủ bóng đá nỗi tiếng các siêu sao nhạc ROCK,RAP đi TO hết rồi mà đa số có ai đi TO đâu toàn đi xe Đức và xe Mỹ như Cadillac, Lincoln,BMW.Mer,Fer ,Lambo.....

Gara nhà bác dạo này làm ăn ổn khg??????:D:D:D...sau cái vụ xe INN phải xài vít lửa hay gì gì đó bác:D:D:D...thấy bác là em nhào vô đọc bài liền:D
Bình xăng con chứ:D

Hạng B1
28/3/08
93
0
0

Toi nghiệp nhất là mấy Bác mua nhằm xe bị gắn thiết bị cũ. tưởng có 1 con vợ 2 như mong đợi ai ngờ .....

Hạng B2
3/9/05
136
2
18

anh bạn em cũng mua 1 con camLD 2.4 2007 cũng bị lỗi hộp số..đi cứ như giật khục, mang vào hãng sửa cũng ko xong. cuối cùng ông ý đành phải xút đi.

Hạng B2
3/1/08
151
0
0

Mịa em cũng phải xút con ỈN cách đây khoảng 3 tháng mới chạy hơn 1 vạn biển 30K, ngồi băng sau ù tai kinh khủng, cái nẹp nhựa đểu to hơn bàn tay chạy dài từ chỗ bên dưới dây đai an toàn của hàng ghế 2 đi sóc là lại bung ra, vào hãng nó làm lại đi sóc ko bung nữa nhưng kéo dây đai an toàn thì lại bung ra "cù như vẫn" bực hết cả cái cửa mình. Nói chung Xe LD chuối cả nải [8D]

Hạng B2
29/7/07
310
245
43

Người có trách nhiệm trả lời thắc mắc các bác về xe Toy đây, sao các bác bức xúc à, gì mà bức xúc thế, còn khối thứ chờ các bác kìa, đường đào, ô nhiễm, tham nhũng, lạm phát kìa, mấy cái đó quan trọng hơn đấy

Sản phẩm toy là số 1 VN rồi, than phiền cái giề, sao? Động cơ sét ư, Ối dào, chả có tai nạn nào liên quan đến động cơ sét cả, có xài là tốt lắm rồi, innova à, bán chạy nhất đấy nhé, đừng có mà ở đó la, tôi mà ra lệnh 1 phát ngưng sản xuất xem ai lại bỏ tiền mua suất xe nhé, Ở VN sx xe chuẩn lắm, chưa có 1 vụ thu hồi xe nào đâu đừng có ở đó mà bàn với tán!

Hạng B1
9/7/08
82
34
18

Trích đoạn: ABS for Car

Đọc Topic này em thấy có nhiều bác té nước theo mưa quá ....
Em đảm báo với các bác ngoài Toy ra thì anh em mình cũng chả có sự lựa trọn nào khác tốt hơn cả .... :D:D:D
em đi em Vios thấy rất ổn .... :D, cũng đang mong Ỉn nó giảm giá để đổi đây ... :D

Sau khi nghe ý kiến của bác binhchevycamaro ( chắc là 1 fan của captiva hay vivant gì đó ) , Em quyết định lấy ngay Innova mà chẳng lăn tăn gì hết . TO phải có đẳng cấp thế nào thì đối thủ mới "ngại" ghê thế chứ . Lúc trước em có cá độ tỷ số bóng đá ngoại hạng Anh chơi cho vui , mấy đứa bạn bắt thế nào , em bắt ngược lại . Kết quả : Em thắng nhiều hơn . Lần này vụ TO bỏ quên động cơ đúng là không thể chấp nhận được . Nhưng không thể vì thế mà kết luận tất cả xe TO là không ra gì . Em vẫn chỉ đánh cuộc vào TO mà thôi , vì sao à ? rất đơn giản :
Xe rẻ (so với xe cùng loại ở VN) - Ít hao xăng - ít hỏng vặt - phụ tùng dễ kiếm và rẻ -chế độ và dịch vụ bảo hành hiện nay là tốt nhất...và hơn nửa cứ đi thoải mái 5 năm , bán lại có khi còn lời mới đau chứ !
Bác Bình thử giới thiệu cho em loại xe nào trên thị trường hiện nay hội đủ các tiêu chí trên đây xem !

Hạng B2
17/7/08
182
2
18
vozforums.com

Trích đoạn: heroftu

Trích đoạn: cooky

" Hội Bảo vệ người tiêu dùng" vào cuộc thì thiệt thòi cho họ quá, ảnh hưởng đến thu nhập của họ sau này, để người tiêu dùng thiệt được rồi
Chưa có ý kiến của bên hội này hội nọ mà Toy đã tự nguyện đưa ra phương án đền bù đổi xe mới hoặc là hoàn lại tiền còn gì nữa! Với lại động cơ hoặc linh kiện mới đều được bọc kín trong nilong trong container kín mít và có cả ngâm dầu với 1 số bộ phận thì qua 2 năm chả ảnh hưởng gì mấy mà các bác cứ kêu ỏm tỏi! đúng là có thể có 1 vài cái bị bục túi bảo vệ nên nó mới bị rỉ sét thui chứ!Em chỉ thấy vo vẩn ở chỗ lưu container trong 2 năm làm sao mà hãng tàu không biết được. Hàng của bọn em mà về cảng sau 1 tháng vẫn chưa lấy được hàng là bọn hãng tàu gọi điện ầm ỹ thông báo tiền lưu kho, lưu công. Rùi sau khoảng 1 năm là nó gửi công văn này công văn nọ bắt phải lấy cont đấy chứ
em có ý kiến với dòng bên trên: thực ra động cơ mà không sử dụng và đã bị rĩ sét thì sau khi sử dụng thì tai hại rất lớn: vì khi vận hành động cơ nóng tạo điều kiện cho rí̉ sét lan nhanh ==> mục nát... em đã chứng kiến 1 chiếc xe như vậy rồi....
lúc đầu chỉ bị rỉ bình thường do kh được bảo dưỡng kỉ càng...sau khi mua về chạy khoản 1 năm...bị mục nát...ghê