Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
22/12/15
0
9
2
37
Chào mọi người, hiện nhà mình chuẩn bị mua căn hộ nhưng còn đang phân vân quá không biết tính sao cho vẹn toàn.

Là thế này, nhà mình trong tay có khoảng 3,3 tỷ muốn mua một căn hộ cao cấp nhưng đang phân vân giữa 3 căn hộ: Flemington - Tân Phước và Căn hộ đang xây The Park Avenue.

_ The Park Avenue (Novaland chủ đầu tư): nó đang xây ạ, nhưng giá một căn 3 phòng ngủ ~ 96m2 thì nếu mua trừ hết tất cả chiết khấu thì còn khoảng 3,1 - 3,3 tỷ. Căn này mình thích nhất nhưng mua thì phải đợi đến cuối năm 2018 thì mới bàn giao nhà.

_ Căn hộ Tân Phước: nghe chủ đầu tư kêu là một Paris giữa lòng Sài Gòn, đi ngang thì thấy cũng đẹp thật, 1 căn 3 phòng ngủ ~ 110m2 thì giá cỡ 3,3 tỷ. Căn này được cái này mới xây, mua thì có nhà ngay không phải chờ. Nhưng chất lượng thì chưa biết ra sao.

_ Flemington: Tòa chung cư này thì thấy rất bề thế và đẹp.Một căn 3 phòng ngủ 86m2 thì khoảng 3,2 tỷ nhưng nó đã xây từ năm 2010, đến nay nó đã 5 năm tuổi thì không biết ở thêm 10 năm nữa có bị xuống cấp trầm trọng không. Nhưng hiện tại thì các tiện ích, thiết kế thì thấy chất lượng của nó hơn hẳn căn hộ Tân Phước nhưng diện thích thì khá nhỏ nếu so cùng tầm giá với căn hộ Tân Phước.

Mọi người ai đã có kinh nghiệm, người quen hay đã nghe kể rồi thì cho mình biết ý kiến với ạ, hiện đang phân vân khó quyết định quá.
Cám ơn mọi người đã đọc.

• Like
Reactions: hoangquysg
Hạng B2
27/12/14
256
5.312
93
43
3 cái ko nên chọn cái nào vì:
1. The Park: Mua ở tốt nhất đừng dính líu đến CDT này... Lướt sóng thì xem xét lại.
2. Căn Hộ Tân Phước: Có 2 khu TDC và khu TM, TDC thì lộn xộn, khu TM thì xây ngộp kinh khủng... Nhìn bề ngoài thấy bề thế, vào xem mấy căn mà muốn nín thở mặc dù đi buổi tối... Thiết ke ko có miếng gió!
3. Fleminton: Cũ rồi.. hầm xe lộn xộn, trời mưa hầm xe ngập như hồ bơi

Tập Lái
3/2/14
17
1
3
Bạn thử tham khảo thông tin căn hộ Golden Plaza xem, đối diện Thuận Kiều. Tòa này xây thiết kế ổn, có nhiều tiện ích

Tập Lái
6/8/15
0
16
2
1. The Park: Mua ở tốt nhất đừng dính líu đến CDT này... Lướt sóng thì xem xét lại.
2. Căn Hộ Tân Phước: Có 2 khu TDC và khu TM, TDC thì lộn xộn, khu TM thì xây ngộp kinh khủng... Nhìn bề ngoài thấy bề thế, vào xem mấy căn mà muốn nín thở mặc dù đi buổi tối... Thiết ke ko có miếng gió!
Bác ơi, sao Bác chê NVL zậy Bác, cho em tham khảo ý kiến với :(

Tập Lái
22/12/15
0
9
2
37
Tại sao không nên dính liếu đến Novaland vậy anh? nhà mình mua để ở chứ ko có bán buôn gì hết ạ.
Trời mưa mà tầng hầm flemington ngập như hồ bơi luôn à, sao nghe nó kinh quá vậy trời.

Hạng B1
25/8/15
93
318
53
37
Bác ơi, sao Bác chê NVL zậy Bác, cho em tham khảo ý kiến với :(
Cái nghi ngại nhất của NVL không phải ở chất lượng, thiết kế căn hộ,....mà em nghi ngại nhất vấn đề vốn. Nếu bác muốn tìm hiểu mua căn hộ của NVL, hãy xem các dự án đã bàn giao hoặc sắp ( < 1 năm). Còn các dự án đang trển khai, bác thử thống kê số lượng dự án mà NVL đang làm, quy mô đầu tư và hỏi 1 số bạn bè về vấn đề tài chính của NVL sẽ có chọn lựa tốt hơn. Bác kia nói chính xác đấy, lướt sóng thì NVL là 1 lựa chọn lý tưởng vì chí ít thương hiệu em cho là nằm trong top đầu rồi.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.863
133
Cái nghi ngại nhất của NVL không phải ở chất lượng, thiết kế căn hộ,....mà em nghi ngại nhất vấn đề vốn. Nếu bác muốn tìm hiểu mua căn hộ của NVL, hãy xem các dự án đã bàn giao hoặc sắp ( < 1 năm). Còn các dự án đang trển khai, bác thử thống kê số lượng dự án mà NVL đang làm, quy mô đầu tư và hỏi 1 số bạn bè về vấn đề tài chính của NVL sẽ có chọn lựa tốt hơn. Bác kia nói chính xác đấy, lướt sóng thì NVL là 1 lựa chọn lý tưởng vì chí ít thương hiệu em cho là nằm trong top đầu rồi.

Đúng! Novaland chỉ có 1 điểm yếu, đó là nếu thị trường biến động, rất dễ xảy ra domino-collapse.

Hạng B1
25/8/15
93
318
53
37
Đúng! Novaland chỉ có 1 điểm yếu, đó là nếu thị trường biến động, rất dễ xảy ra domino-collapse.
Ngày trước Sunrise đã điêu đứng 1 thời, may mà thị trường lên trở lại. Giờ khu Central em thấy đèn còn sáng nhiều hơn khu South.

Tập Lái
22/12/15
0
9
2
37
Vậy trong thành phố mấy quận gần trung tâm thì có căn nào giá tầm 3,2 - 3,3 tỳ mà tốt nhất vây mọi người?
Thấy căn Everrich Infinity cũng được nhưng giá ~50 đến 60 triệu/m2 thì quá cao, chất lượng căn hộ thì nghe sale nói là giống everrich 1 ở Lê Đại Hành 3/2. Nên em nghĩ là chắc do giá đất ở đó cao nên mới mắc như thế cò chất lượng thì ko hơn Flemington, Everrich 1 là bao.

Tập Lái
9/6/15
0
19
2
32
Sắp tới qua đầu 2016 bên em có dự án mới đường Thành Thái, Q.10, bác quan tâm thì inbox em nhé, giá tốt hơn 3 thằng trên nhiều mà chất lượng công trình của CĐT đã được đảm bảo, đều là các công trình lớn ngoài Bắc vô Nam

Status
Không mở trả lời sau này.