Hạng C
8/8/16
650
545
93
Hộp số vô cấp mà ồn thì em cũng chịu bác, Nissan nổi tiếng về hộp số vô cấp CVT và khung gầm chắc chắn, chú trọng về cảm giác lái còn ngoại thất nội thất mỗi người 1 ý em ko ý kiến. Em đã được lái Xtrail và rất thú vị khi vào cua ở tốc độ cao mà chưa có đối thủ nào làm dc. Rất thích em này
Bác có thể rất thích em này. Cái đó là sở thích riêng của bác, ko ai có quyền can thiệp và mình cũng ko có ý kiến về sở thích của bác. Nhưng nếu bác ko tin CVT ồn ào (mình muốn nhấn mạnh là ồn chứ không phải chuyển số không mượt) thì bác thể bỏ 1 chút thời gian đọc trang rất uy tín này:
http://www.autoguide.com/auto-news/2012/05/should-you-buy-a-car-with-a-cvt-transmission.html
Trong đó có đề cập đến nỗ lực của Nissan trong việc đưa CVT transmission vào thị trường (không chỉ vượt qua tâm lý của lái xe khi phải nghe tiếng ồn mà còn thuyết phục họ về độ tin cậy của CVT nữa)
Thế bác nhé

Hạng C
7/11/14
933
695
93
36
Bác có thể rất thích em này. Cái đó là sở thích riêng của bác, ko ai có quyền can thiệp và mình cũng ko có ý kiến về sở thích của bác. Nhưng nếu bác ko tin CVT ồn ào (mình muốn nhấn mạnh là ồn chứ không phải chuyển số không mượt) thì bác thể bỏ 1 chút thời gian đọc trang rất uy tín này:
http://www.autoguide.com/auto-news/2012/05/should-you-buy-a-car-with-a-cvt-transmission.html
Trong đó có đề cập đến nỗ lực của Nissan trong việc đưa CVT transmission vào thị trường (không chỉ vượt qua tâm lý của lái xe khi phải nghe tiếng ồn mà còn thuyết phục họ về độ tin cậy của CVT nữa)
Thế bác nhé
Các bác cho e hỏi thế nó gào là do hộp số cvt của nissan hay do cvt nói chung ạ.

Hạng C
8/8/16
650
545
93
Các bác cho e hỏi thế nó gào là do hộp số cvt của nissan hay do cvt nói chung ạ.

Gào là do cái động cơ phải làm việc nặng quá, còn ồn ào là vấn đề chung của các loại CVT, không chỉ riêng CVT của Nissan bác nhé

Hạng B2
13/8/15
177
27
28
41
Hộp số CVT có thể hơi ồn nhưng lại có ưu điểm khác như là tiết kiệm nhiện liệu, tăng tốc
E thấy nếu đi quen rồi thì lại thích

• Like
Reactions: quocminhanh
Tập Lái
18/11/16
4
1
1
25
Mình mới mua con X-Trail SL đầu tháng 11, mua về được vài ngày chạy ngoài trời mưa nó bị hơi nước như vậy, chạy lên hãng họ bảo là lỗ thông gió của đèn bị hẹp họ thông gió là hết liền, bữa sau trời mưa chạy cũng bị lại, mang lên hãng họ nói là xe mới thường bị như vậy do lúc đầu độ giãn nở cao su hay gì đó chưa có đều chạy một thời gian sẽ hết nếu bị vậy nữa thì họ sẽ xử lý. Các bác có ai bị tình trạng này không? Có ý kiến gì về trường hợp này không?

Attachments

Hạng B1
16/11/10
62
45
18
Mình mới mua con X-Trail SL đầu tháng 11, mua về được vài ngày chạy ngoài trời mưa nó bị hơi nước như vậy, chạy lên hãng họ bảo là lỗ thông gió của đèn bị hẹp họ thông gió là hết liền, bữa sau trời mưa chạy cũng bị lại, mang lên hãng họ nói là xe mới thường bị như vậy do lúc đầu độ giãn nở cao su hay gì đó chưa có đều chạy một thời gian sẽ hết nếu bị vậy nữa thì họ sẽ xử lý. Các bác có ai bị tình trạng này không? Có ý kiến gì về trường hợp này không?
Thế này thì không ổn rồi. Có chỗ nào đó bị hở lớn.

• Like
Reactions: quocminhanh
Hạng B2
5/3/14
312
344
63
Xe em cũng bị hơi nước đèn sau nè, lúc rửa xe là dính đòn

Hạng D
8/5/16
2.226
5.979
113
Thế bác nhé

Gào là do cái động cơ phải làm việc nặng quá, còn ồn ào là vấn đề chung của các loại CVT, không chỉ riêng CVT của Nissan bác nhé

Mình dám khẳng định bạn đang hiểu sai về chữ ồn ào khi đọc các thông tin tiếng Anh từ các nguồn.
Yếu tố lớn nhất là thói quen chân ga của người quen chạy số AT truyền thống: đạp lút/mạnh chân ga để tăng tốc. Qua CVT đạp lút y như vậy thì do đặc thù cấu tạo hộp số, vừa đạp là tour máy lên max luôn rồi. Chạy CVT tập thói quen bớt "chân voi" đi mới khai thác đc cái tiết kiệm và êm ái của nó.
Không hiểu sự khác nhau, khong "tinh tế" trong việc sử dụng, thậm chí chưa trãi nghiệm đủ nhiều để "cảm" đc công nghệ mà cứ "chém gió" thì ... thôi vậy, tôn trọng ý kiến "chân voi" chạy CVT.

• Like
Reactions: namtuong