Hạng D
21/12/17
1.764
2.719
113
40
khi dừng hẳn xe, đạp thắng về P luôn thì phanh tay điện tử cũng tự động được kích hoạt
Cái này khi mới rửa xe mà nó kích hoạt thắng tay luôn thì có bị bó thắng không ta?

Xe em thì thắng tay chứ không có thắng điện tử, nhưng mỗi lần rửa xong là chỉ có về P thôi chứ không dám kéo thắng tay, vì để ý mấy lần nếu kéo thắng tay thì đến hôm sau lấy ra đi, khi xe lăn bánh nó kêu cái pặc nghe ghê lắm.

• Like
Reactions: lasa.dev and Osin
Tập Lái
2/4/19
37
31
19
TP.HCM
Cho em hỏi xíu mấy anh ơi, theo quy trình mô tả thì mình đạp thắng >> về N >> kéo thắng tay >> rồi mới về P nhưng trong hành trình số thì từ N về P nó sẽ đi qua R, và như vậy lúc đi qua R thì thắng tay đã tắt rồi (đối với xe thắng tay tự động) như vậy có j sai sai đúng không?

Hạng F
29/10/16
11.499
21.743
113
Pháp
bác đi số sàn à :D

khả năng sau này chuyển qua phanh điện tử hết đó. như giờ kiếm xe số sàn đã khó lắm rồi (chỉ sx số sàn cho dân cày kiếm tiền thôi)
Trong đó có em, chuyên đi xe MT, :):):) Dân đi cày mướn sống qua ngày

Hạng B2
14/2/17
484
748
93
ko biết các xe khác ntn, riêng mình thì dùng như sau:
stop -> N -> Phanh tay điện tử -> thả hết ra toàn bộ tay chân để đôi khi xe nó sẽ nhích về trước tí xíu rất nhỏ (do đang trạng thái lưng chừng) -> xong thì bấm P. Xong.
"Quy trình " của bác cũng y chang của tôi :)

Hạng D
6/2/15
1.911
3.837
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Điện chỉ khác cơ chổ dùng sức, điện chỉ dùng 1 ngón tay móc đúng chổ có chữ P cho em nó sáng lên. Còn cơ nắm nguyên bàn tay cho em nó vô lồng bàn tay mà kéo, mất sức hơn. Còn các vần đề khác thì giống hệt. Còn quá trình thì ai cũng nói riết rồi thắng chân-> xe dừng về N -> kéo thắng tay -> về P. Mục tiêu để bánh cóc không phải chịu trọng lực xe khi xe đậu ở dốc. Đơn giản là vậy....
Chuẩn

Tập Lái
3/6/07
29
48
13
Cho em hỏi xíu mấy anh ơi, theo quy trình mô tả thì mình đạp thắng >> về N >> kéo thắng tay >> rồi mới về P nhưng trong hành trình số thì từ N về P nó sẽ đi qua R, và như vậy lúc đi qua R thì thắng tay đã tắt rồi (đối với xe thắng tay tự động) như vậy có j sai sai đúng kh

Cho em hỏi xíu mấy anh ơi, theo quy trình mô tả thì mình đạp thắng >> về N >> kéo thắng tay >> rồi mới về P nhưng trong hành trình số thì từ N về P nó sẽ đi qua R, và như vậy lúc đi qua R thì thắng tay đã tắt rồi (đối với xe thắng tay tự động) như vậy có j sai sai đúng không?
Mất công thế làm gì bác, cứ về P, rồi ấn thôi, chẳng sao đâu mà. Con civic cũ ông già mình đi, đi 14 năm cứ về P rồi kéo phanh tay còn chẳng sao nữa là. Còn xe CRV mới thì e cài chế độ tự động bật phanh tay điện tử.

Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
Điện chỉ khác cơ chổ dùng sức, điện chỉ dùng 1 ngón tay móc đúng chổ có chữ P cho em nó sáng lên. Còn cơ nắm nguyên bàn tay cho em nó vô lồng bàn tay mà kéo, mất sức hơn. Còn các vần đề khác thì giống hệt. Còn quá trình thì ai cũng nói riết rồi thắng chân-> xe dừng về N -> kéo thắng tay -> về P. Mục tiêu để bánh cóc không phải chịu trọng lực xe khi xe đậu ở dốc. Đơn giản là vậy....
Bỏ mẹ mình sai ở chỗ thắng chân -> về P luôn.
Chả bao giờ qua N.
Vậy khá nguy không bác