Mấy bác cho em hỏi, chiếc kia moning của em bị trầy 1 mảnh trên bánh trước bên phải, chổ trầy khoảng chừng 20 đến 30 cm thì sơn lại hết bao nhiêu thì ko bị hó
Bác tham khảo quy trình sơn giặm của bên em ạ.

1-Phần đồng, sơn xe

Mitsubishi Lancer GaLant Fortis

Những vết trầy xước trên thân xe

Cản sau cũng bị trầy nhiều

Tiến hành vệ sinh bề mặt

Dùng máy rung chuyên dụng xả lớp sơn cũ ra

Đưa xe lên cầu để làm kỹ phần mép cản dưới một cách đơn giản hơn

Bả matis lại những chỗ trầy

Sơn lót bề mặt

Sơn có đẹp được hay không là nhờ vào bước này, nếu bề mặt được làm kỹ thì nước sơn mới đẹp

Sơn lại bề mặt

Xả nhám để đánh bóng phần thân xe vừa sơn

Sơn đen nhám những chi tiết khác

Đánh bóng sơn

Lau vệ sinh bề mặt sơn

Hoàn thiện phần sơn giặm

Tập Lái
19/10/15
24
10
3
34
Xe của iem cũng mới bị thế này, các bác bảo sao giờ

@Z1 Auto Center. Xe pajero sport của e bị trầy xước 10cm phía trước đầu xe bên trái thì sơn lại hết bao nhiêu tiền vậy anh. Thời gian thi công mất bao lâu, e thì muốn làm lấy xe trong ngày được không. Phần nhỏ màu trắng ngang biển số, trên đèn sương mù 1 chút.
Xe e lấy biển số cùng lúc với chiếc Mazda 3 72A 163.54, chiếc xe độ sơn bánh mâm đen bên anh đó.
View attachment 464187
Dzạ sơn trong ngày thì xong phần sơn, nhưng sơn chưa thể khô ngay để đánh bóng đc, hôm
Sau bác quay lại đánh bóng sau. Chi phí vài trăm k thôi, ko nhiều đâu bác.

• Like
Reactions: Quockhanhvt
xe em mới mua, lại tính chỉn chu nên nhiều khi có mấy cái vết xước nhỏ xíu dưới gầm xe, ko ảnh hưởng nhiều nhưng nhìn cũng có hơi ngứa mắt, mặc dù có bảo hiểm 2 chiều nhưng ko lẽ trầy xíu xiu mà để xe trong hãng 2 ngày gỡ nguyên cái cản trước ra sơn lại thì phí tiền và mất thời gian quá. Vậy nên em phi ra ngoài mấy tiệm sơn xe, kêu dặm lại (xe hơi nên cũng bị chém vãi lều, bt vết xước vậy xe máy 70k, xe hơi quất 300k ;((... Em ra Phấy, 1 đốm nhỏ bằng 2 cái đầu đũa nó chém 600k, ghét phi ra Nguyễn Du Q1 giá 200-300k okie vậy là bụp, 30p xong xui, chờ thêm 15p nữa để sơn khô cho chắc, thế là vác xe chạy phà phà còn trong hãng thì mất 1 ngày rưỡi giấy tờ tùm lum phí ít nhất 1 triệu. Em thấy còn 1 chỗ nữa ở trần quang khải Q3 nhưng chưa thử. Anh em nào có dặm sơn ở đâu rồi thấy dịch phụ tốt giá tốt thì update địa điểm khu vực cho ae tham khảo nha...
Mình biết ở bên ô tô Phạm Gia bên này có các phòng sơn ô tô nhanh chuyên sơn dặm các vết xước nhỏ trên xe, giá tốt làm nhanh, đẹp. (Địa chỉ: 216 Nguyễn Thái Bình, 12, Tân Bình, Hồ Chí Minh) chúc bạn tìm được nơi chăm sóc tốt cho xế hộp của mình nhé!:)

Tập Lái
1/5/16
1
1
3
42
Dzạ sơn trong ngày thì xong phần sơn, nhưng sơn chưa thể khô ngay để đánh bóng đc, hôm
Sau bác quay lại đánh bóng sau. Chi phí vài trăm k thôi, ko nhiều đâu bác.
Anh cho hỏi thêm về việc pha sơn. A pha sơn có tiệp màu với sơn xe e không. Sơn xong có hấp ủ gì không anh.
Nhà e ở baria. Hôm sau chạy lên lại đáng bóng hơi bi lười. Hoàn thiện trong ngày không kịp hả anh.

• Like
Reactions: tmgoto
Anh cho hỏi thêm về việc pha sơn. A pha sơn có tiệp màu với sơn xe e không. Sơn xong có hấp ủ gì không anh.
Nhà e ở baria. Hôm sau chạy lên lại đáng bóng hơi bi lười. Hoàn thiện trong ngày không kịp hả anh.
Sơn khô hẳn thì mất khoảng 8 tiếng ạ, trong ngày thì không thể hoàn thiện ngay được, bác có thể đưa xe vào gara chính hãng gần nhà sửa cho tiện ạ

• Like
Reactions: tmgoto
Hạng B1
26/4/16
60
25
18
Hôm trước bị xe máy tạt đầu trầy 1 bên cảng, em ra tiệm 188 Trần Quang Khải (Q1 chứ hông phải quận 3), sơn một nửa cảng trước từ biển số đến hốc bánh hết 400k.
Hết tổng có 400 thôi hả bác

Tập Lái
13/5/09
43
17
8
Hết tổng có 400 thôi hả bác
Mình vừa làm ở đó xong (hết tổng cộng 500k cho nữa cảng trước KM08), nhưng theo mình thì làm chỉ tạm được chứ không hài lòng về cách sơn ở chổ này, nhưng nếu bác muốn làm thì đi ngày t7,CN vì đường này cấm đậu xe. Lần sau cứ vô hảng mà quất thôi, tiền hơn củng không bao nhiêu nhưng làm đẹp hơn.

• Like
Reactions: nemohappi