MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
76.180
113
Vậy là F1 nhà anh không bị suyễn, may mà đổi bác sĩ kịp không thì vừa tốn tiền, thời gian và cả không tốt cho sức khỏe vì hít thuốc phòng ngừa.

Kinh nghiệm của mình sau khi nghe nhiều chuyện người quen đi khám bệnh. Là khi bác sĩ nói bị bệnh gì phải đi khám thêm vài chỗ nữa. Nếu các bs đều phán cùng 1 bệnh thì xác định bệnh và tìm hiểu, còn mỗi bs phán 1 bệnh thì phải nghiên cứu lại.
Chị bạn bị bệnh về mắt, đi hết bv ở VN mỗi bs phán 1 kiểu, sau phải qua Sigapore chữa dứt điểm.
Ông ba vợ mình cũng tốn 5 năm chữa 1 cái bệnh không có, thiệt hại tinh thần biết bao nhiêu.
thì m theo CHAC và DHYD gặp cũng vài bs khác nhau rồi mới tới bs KH

• Like
Reactions: ztrummuz
The Hulk
18/12/17
401
38.437
103
Làm vậy hên xui lắm nhe, nhiều người chạy chỗ này chỗ kia một hồi ôm một đống thuốc mà bệnh càng tăng hơn á.
Vậy là F1 nhà anh không bị suyễn, may mà đổi bác sĩ kịp không thì vừa tốn tiền, thời gian và cả không tốt cho sức khỏe vì hít thuốc phòng ngừa.

Kinh nghiệm của mình sau khi nghe nhiều chuyện người quen đi khám bệnh. Là khi bác sĩ nói bị bệnh gì phải đi khám thêm vài chỗ nữa. Nếu các bs đều phán cùng 1 bệnh thì xác định bệnh và tìm hiểu, còn mỗi bs phán 1 bệnh thì phải nghiên cứu lại.
Chị bạn bị bệnh về mắt, đi hết bv ở VN mỗi bs phán 1 kiểu, sau phải qua Sigapore chữa dứt điểm.
Ông ba vợ mình cũng tốn 5 năm chữa 1 cái bệnh không có, thiệt hại tinh thần biết bao nhiêu.

M88 confirmed
Hạng B1
31/10/20
79
74
18
F1 m khám DHYD

bs Lan khám ẩu lắm, phán F1 m bị suyễn, rồi cứ cho thuốc nhiều vào thôi

sau đó mình vô tình gặp bs KH, bs khám rất kỹ, m thích nên theo luôn, qua 3 tháng thì nói F1 m ko bị suyễn, cho giảm thuốc từ từ, xong ngưng luôn
Thêm cái nữa, là đi khám mình thấy vô bv công khám, bs hay khám nhanh để khám người tiếp theo, mình hỏi mà toàn trả lời cho nhanh.
Còn đi bv tư, chi phí khám cao, nên bs khám thường nhiệt tình, mình hỏi nhiều cũng trả lời kỹ càng.
Mình khám từ Bs Huyên Thảo, bs kêu mình qua CHAC đo để lấy phiếu về cho bs chẩn đoán. Sau đó thì suyễn mình khám luôn ở CHAC cho tiện,. còn các bệnh khác thì Gaya Việt Hàn gần nhà. Cả 3 nơi dịch vụ chung đều tốt, bs nhiệt tình.

• Like
Reactions: previa.new
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
76.180
113

m đi khám mũi trong 30/4
bs khám nói lệch vách ngăn rồi, mổ đi, cho hẹn gặp bs mổ là phó khoa
bs phó khoa nói đâu có gì đâu mà mổ

M88 confirmed
Hạng B1
31/10/20
79
74
18
thì m theo CHAC và DHYD gặp cũng vài bs khác nhau rồi mới tới bs KH
anh khám vài bs khác mà đều phán chung là bị suyễn thì khả năng là dấu hiệu giống quá.

• Like
Reactions: btpaul
M88 confirmed
Hạng B1
31/10/20
79
74
18
Làm vậy hên xui lắm nhe, nhiều người chạy chỗ này chỗ kia một hồi ôm một đống thuốc mà bệnh càng tăng hơn á.
Ý mình không phải đi khám nhiều bs rồi ai cho thuốc gì cũng uống, cũng không phải đang khám bs này rồi nhảy bs khác khám tiếp... mà ngay từ đầu, nếu bs phán bệnh nặng,thì phải đi thêm vài bs khác để xác nhận lại cho đúng bệnh trước khi quyết định theo điều trị.

Hạng D
12/9/09
1.797
64.978
113
Sai Gon
Có bác @Sumo_tintin vô rồi.
Cám ơn bác đã 4 vấn 2 đứa nhỏ nhà em, dùng ống điếu cày thay vì khí dung. :D
Con em giờ khoẻ, thỉnh thoảng lắm (trở trời chuẩn bị mưa giông...) húng hắng tí, xịt phát ổn. :)
Đứa lớn Ok, hơn năm rồi chưa thấy vào cơn, hy vọng cháu khoẻ.
Giờ đi đâu xa không phải bê theo cái máy bơm Omron nữa.
Cám ơn bác! :)