Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44

Chào các bác otosaigon. Lễ không biết các bác đi đâu riêng em thì 2 vợ chồng gửi 2 đứa nhỏ cho ông bà và lên đường chu du với em Everest biturbo.

Cá nhân em thì em ko quan tâm lắm đến lỗi dầu nhớt mà nhiều bác cứ rêu rao, đến Q7 lỗi thước lái hay RX350 lỗi liên qua đến hộp số,...thì hầu như xe nào cũng có lỗi, mà có thể xe sang người có tiền họ không quan tâm lắm nên ít bị bàn tán.

Bỏ qua vụ lỗi thì Ev phục vụ tốt cho nhu cầu phượt của em như: chạy cao tốc bao êm, mưa gió chẳng ngại do dẫn động 4wd fulltime, đường sỏi đá phi nhanh tốt, qua được cát lún,...

Vị trí cắm trại là mũi yến, hoàn toàn hoang sơ, đường vào rải đá sỏi không làm em nao núng nhé.

View attachment 2203231

Em đơn giản chỉ chuyển sang chế đọ cát sỏi là phi được gần 40-60km.

Đến mũi yến thì có ngọn gò cao sát biển, em cũng chả cần cài cầu chậm cứ đạp ga phi lên giữa gò đất đầy sỏi và đá to, khá là dễ dàng.

View attachment 2203232

Lối xuống từ gò đất cao sât biển đến vị trí cắm trại.

View attachment 2203236

Đây là vị trí cắm trại của nhà em, có gờ đất phía sau đế tựa lưng chắn gió, em phi xe qua đoạn cát và vào vị trí, dựng lều kế bên nên chắn được gió rất nhiều.

View attachment 2203233

Thức giấc buổi sáng làm ly trà ngắm bình mình biển trước khi lên xe và về thành phố thôi.

View attachment 2203239

Người xe và biển hoang sơ.

View attachment 2203248

Nếu các bác có sở thích giống em thì nên tranh thủ lên xe đến vã trải nghiệm trước khi nơi này xây dự án nhé, cám ơn các bác.

View attachment 2203253
Em cũng chả quan tâm vấn đề "rong kinh" lắm, chỉ quan tâm cách Ford giải quyết thôi. Đúng như bác nói, xe hãng nào cũng có xe lỗi xe không cả, quan trọng là cách họ giải quyết. Tuy nhiên, theo em thấy FVL đang giải quyết không tốt lắm trên mặt truyền thông, làm người tiêu dùng cảm giác họ đang chây ì dù sự thật có thể không phải như vậy.

Quay trở lại vấn đề chính, nhà em cũng sửa soạn lên đường rong ruổi xuyên Việt với em biturbo, kế hoạch cứ bị trì hoãn mãi vì dịch lên dịch xuống, cuồng chân lắm rồi.

Hạng B1
20/4/20
68
82
18
39
thêm hình bác ơi, camping là toàn hình xe :D em cần hình lều trại và cuộc sống trong lều
Em lại quên mât cái khoản chụp lúc dựng lều và nấu nướng bác ợ, đến đấy tối mịt 6h chỉ lo dựng lều, tối không có điện nên ko chụp đc cái lều bác ạ.

Hạng B1
20/4/20
68
82
18
39
Biển hoang sơ mà toàn rác không, keke
Do mấy người trước bác, cắm cùng em có 1 đám mấy thanh niên chỉ đi xe máy vào ăn uống xong và đi ra để nguyên bãi thật hết muốn nói, mà nói cũng chả đc, nhà em đi xe ô tô nên tất tần tật đôn vào túi chở về hcm bỏ vào thùng chứ ko để bất cứ thứ gì trên đường đi cả.

• Like
Reactions: TenaciousOwl
Hạng B1
20/4/20
68
82
18
39
Lên đó chụp hình rồi về KS ngủ chứ chỗ này mình sợ không an toàn để camping...
Nên đi 2 xe hoặc 2 nhà, 2 vc em đi solo may ra gặp 1 nhóm mấy bạn sinh viên nên xin cắm lều cạnh nên đỡ sợ bác ợ.

• Like
Reactions: wuynhzu
Hạng B1
20/4/20
68
82
18
39
Thêm hình thay lời đi cụ Biturbo ạh...!!!
Đến lúc 6h tối mịt nên cuống cuồng dựng lều mà tối quá không chụp lều trại và sinh hoạt với mấy bạn sinh viên đc bác, tiếc quá.

Hạng B1
20/4/20
68
82
18
39
Em cũng chả quan tâm vấn đề "rong kinh" lắm, chỉ quan tâm cách Ford giải quyết thôi. Đúng như bác nói, xe hãng nào cũng có xe lỗi xe không cả, quan trọng là cách họ giải quyết. Tuy nhiên, theo em thấy FVL đang giải quyết không tốt lắm trên mặt truyền thông, làm người tiêu dùng cảm giác họ đang chây ì dù sự thật có thể không phải như vậy.

Quay trở lại vấn đề chính, nhà em cũng sửa soạn lên đường rong ruổi xuyên Việt với em biturbo, kế hoạch cứ bị trì hoãn mãi vì dịch lên dịch xuống, cuồng chân lắm rồi.
Em bán lỗ out lướt 200tr chỉ để lên đời em suv và không hề tiếc nuối, đi vào đồi cát, leo gờ đất đá phải nói là đáng tiền con xe, và thực sự em mang xe vào dịch vụ mấy bạn phục vụ hết sức chu đáo em chả phàn nàn gì cả.

• Like
Reactions: TenaciousOwl
Hạng B2
4/1/09
452
319
63
Việt Nam quê hương tôi
Xuống biển có khó không bác? Đợt lâu lắm rồi em đi thì muốn xuống phải qua cái dốc cát, xuống thì oke mà lên thì không được!
Lễ rồi em cũng ra đấy chơi mà chỉ ngồi phía trên ngắm cảnh thôi ạ!

Hạng B2
24/11/15
246
315
78
33
Q7 lỗi thước lái nhưung đã được thay mới .... còn chảy nhớt có được thay động cơ không =)))))

Hạng B1
20/4/20
68
82
18
39
Q7 lỗi thước lái nhưung đã được thay mới .... còn chảy nhớt có được thay động cơ không =)))))
Có bác được thay thế đoạn cổ turbo gì đó, nó có đụng đến cái động cơ đâu mà thay cả cụm bác, thế ford không chịu đâu.