Hạng B1
20/4/20
68
82
18
39
Thấy bạn nhập đề khí thế, xe phi ào ào vào đến đoạn chính cho cái hình tạm biệt rời về SG thấy nó hụt hẫng sao đó. Thôi rút kinh nghiệm lần sau chia sẻ thêm hình ảnh lều trại, sinh hoạt ăn uống, ngủ nghỉ, nước nôi, vệ sinh, thời tiết, hạn chế...., kèm thêm vài cái bao...hốt rác mang về cho nó thêm nhân văn bạn ạ.
Ờ cũng thấy nó cụt cụt sao đó bác, đáng lý chụp hình trên đường thiên lý, đoạn vào đường DT716 rất rất đẹp thì quên chụp do em mải lái xe mà chưa có cam hành trình, rồi đoạn nối vào, đi qua bãi cát sỏi, rồi đoạn dựng lều sinh hoạt buổi tối,... ngay từ đầu ko chủ ý up bài nên nó vậy bác, chứ chủ ý thì chuẩn bị máy hình lên kế hoạch chụp hẳn hoi thì bài sẽ nhiều hình và chi tiết hơn, rút kinh nghiệm cho lần sau vậy.

• Like
Reactions: mobicar
Hạng B2
4/1/09
452
319
63
Việt Nam quê hương tôi
Nếu bác đi xe 2 cầu thì vô tư bác ợ, ko lo gì hết nếu xe 1 cầu thì tốt nhất đi chung với xe 2 xầu nhỡ sụp lún còn kéo nhau.
Cách đây gần 3 năm rồi em đã đến, và xe đã bị vướng nên sợ dính lại. Bác nói vậy thì em an tâm cho chuyến tiếp theo!

Hạng C
21/10/19
539
437
63
41
Like cho pác chủ top.... thêm ít hình lều cắm trại thì bài viết sẽ hay hơn đó... :D

• Like
Reactions: azumy
Hạng B1
20/4/20
68
82
18
39
Cách đây gần 3 năm rồi em đã đến, và xe đã bị vướng nên sợ dính lại. Bác nói vậy thì em an tâm cho chuyến tiếp theo!
Bây giờ đường trải đá dăm hết rồi nên 1 cầu vẫn chiến tốt, chỉ là nên dự phòng thôi chứ ko sao hết đâu bác.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
E cũng muốn ra chỗ này mà không biết đường đi.
Xuống biển có khó không bác? Đợt lâu lắm rồi em đi thì muốn xuống phải qua cái dốc cát, xuống thì oke mà lên thì không được!
Lễ rồi em cũng ra đấy chơi mà chỉ ngồi phía trên ngắm cảnh thôi ạ!
Đường có trải đá nên cũng khá dể đi, mà chính vì dể nên dân phượt đến khá nhìều, xả rác bừa bãi nên không ổn lắm.
FE 4WD có thể chạy xuống vùng đồi cát lớn ra biển (bên trái maps) sẽ đẹp và hoang sơ hơn nhiều, cần đi tối thiểu 2 xe (có tời) để khi lún thì kéo ra :p
Trốn lễ đi Camping ở Mũi Yến

lối vào từ 716B

con đường đá

không ra mũi Yến, mà rẽ phải chạy băng đồi cát mới yomost

camping đón nắng chống covid-19

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Đường có trải đá nên cũng khá dể đi, mà chính vì dể nên dân phượt đến khá nhìều, xả rác bừa bãi nên không ổn lắm.
FE 4WD có thể chạy xuống vùng đồi cát lớn ra biển (bên trái maps) sẽ đẹp và hoang sơ hơn nhiều, cần đi tối thiểu 2 xe (có tời) để khi lún thì kéo ra :p
View attachment 2204679
lối vào từ 716B
View attachment 2204671
con đường đá
View attachment 2204674
không ra mũi Yến, mà rẽ phải chạy băng đồi cát mới yomost
View attachment 2204672
camping đón nắng chống covid-19
View attachment 2204673
Xe em sedan có đi được không bác?

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Xe em sedan có đi được không bác?
Con đường đá ra mũi yến, tuy có vài dốc cũng như đá sỏi (nhưng vẫn còn dể hơn đường vào Ma rừng lữ quán Dalat mà taxi i10 chạy đầy).
Xe nhỏ FWD cỡ ecosport, kona đã vào tốt. Sedan có thể chạy được, tuy nhiên hiếm thấy - chắc chỉ là chủ xe ngại thôi.

• Like
Reactions: Tuandta
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Con đường đá ra mũi yến, tuy có vài dốc cũng như đá sỏi (nhưng vẫn còn dể hơn đường vào Ma rừng lữ quán Dalat mà taxi i10 chạy đầy).
Xe nhỏ FWD cỡ ecosport, kona đã vào tốt. Sedan có thể chạy được, tuy nhiên hiếm thấy - chắc chỉ là chủ xe ngại thôi.
Cảm ơn bác.

Hạng C
28/8/16
559
358
63
Đã ! Hay hơn nữa nếu bác chủ cho ít thông tin về đêm cho nó lung linh :))