Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Em bán lỗ out lướt 200tr chỉ để lên đời em suv và không hề tiếc nuối, đi vào đồi cát, leo gờ đất đá phải nói là đáng tiền con xe, và thực sự em mang xe vào dịch vụ mấy bạn phục vụ hết sức chu đáo em chả phàn nàn gì cả.
Bác thường bảo dưỡng ở Ford nào ạ? Nhà em sắp sắm thêm con EcoSport, trước mắt chắc làm bảo dưỡng bên Cao Thắng, gần nhà nhất.

Anh @ben.le lên SUV chưa nè. Em vẫn hóng Out 4WD nhập Nhật, thanh lý. :D

• Like
  • Haha
Reactions: lamnk and ben.le
Hạng B2
27/8/13
244
2.211
93
Trốn lễ đi Camping ở Mũi Yến

Xe này vào Mũi Dinh, kg biết lún vầy có ra đc không. Em cũng mê ofroad và Capping. Sẽ lên 2 cầu cho thoả chí.

Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn

Chào các bác otosaigon. Lễ không biết các bác đi đâu riêng em thì 2 vợ chồng gửi 2 đứa nhỏ cho ông bà và lên đường chu du với em Everest biturbo.

Cá nhân em thì em ko quan tâm lắm đến lỗi dầu nhớt mà nhiều bác cứ rêu rao, đến Q7 lỗi thước lái hay RX350 lỗi liên qua đến hộp số,...thì hầu như xe nào cũng có lỗi, mà có thể xe sang người có tiền họ không quan tâm lắm nên ít bị bàn tán.

Bỏ qua vụ lỗi thì Ev phục vụ tốt cho nhu cầu phượt của em như: chạy cao tốc bao êm, mưa gió chẳng ngại do dẫn động 4wd fulltime, đường sỏi đá phi nhanh tốt, qua được cát lún,...

Vị trí cắm trại là mũi yến, hoàn toàn hoang sơ, đường vào rải đá sỏi không làm em nao núng nhé.

View attachment 2203231

Em đơn giản chỉ chuyển sang chế đọ cát sỏi là phi được gần 40-60km.

Đến mũi yến thì có ngọn gò cao sát biển, em cũng chả cần cài cầu chậm cứ đạp ga phi lên giữa gò đất đầy sỏi và đá to, khá là dễ dàng.

View attachment 2203232

Lối xuống từ gò đất cao sât biển đến vị trí cắm trại.

View attachment 2203236

Đây là vị trí cắm trại của nhà em, có gờ đất phía sau đế tựa lưng chắn gió, em phi xe qua đoạn cát và vào vị trí, dựng lều kế bên nên chắn được gió rất nhiều.

View attachment 2203233

Thức giấc buổi sáng làm ly trà ngắm bình mình biển trước khi lên xe và về thành phố thôi.

View attachment 2203239

Người xe và biển hoang sơ.

View attachment 2203248

Nếu các bác có sở thích giống em thì nên tranh thủ lên xe đến vã trải nghiệm trước khi nơi này xây dự án nhé, cám ơn các bác.

View attachment 2203253

Tấm này mình lấy ở trên goolgle chia sẻ để các bác nhìn toàn cảnh mũi yến
View attachment 2204559
Có an toàn ko bác chủ?

Hạng B1
20/4/20
68
82
18
39
Bác thường bảo dưỡng ở Ford nào ạ? Nhà em sắp sắm thêm con EcoSport, trước mắt chắc làm bảo dưỡng bên Cao Thắng, gần nhà nhất.

Anh @ben.le lên SUV chưa nè. Em vẫn hóng Out 4WD nhập Nhật, thanh lý. :D
Ford dịch vụ trần đình xu bác, mấy anh em lamd rất nhiệt tình và lịch sự, cảm giác đc tôn trọng đúng mực.

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng B2
8/8/05
499
262
63
Nhieu nguoi thich leu ma ko thay thi coi do may tam may di.