Hạng B1
1/3/16
70
156
33
Tủ bếp nhà em cho các bác rút kinh nghiệm
Các bác góp ys cho em phát. E đang tăm te cái tủ lạnh giả sbs nhưng em chừa dài quá 1,3m mà cái tủ sbs chỉ 85,5cm. Vậy em nên làm thêm cái gì cho bớt trống trải ạ.
Tủ bếp nhà em cho các bác rút kinh nghiệm

Hạng D
1/4/15
1.216
2.242
113
E cũng tự đóng cái giường ngủ cho bà xã và bé con ngủ trên lầu (e ngủ dưới đất cho mát. Leo lên cái giường có nệm nóng bỏ xừ. Ngủ đất riết quen) .
Nói chung là tự đóng mệt vô cùng, nhưng ghiền lắm.

View attachment 617727
mấy cái khác tự làm ok, cái này 2 vợ chồng bác mà nặng kí thì hơi mất an toàn há há

Hạng D
1/4/15
1.216
2.242
113
View attachment 618062 Các bác góp ys cho em phát. E đang tăm te cái tủ lạnh giả sbs nhưng em chừa dài quá 1,3m mà cái tủ sbs chỉ 85,5cm. Vậy em nên làm thêm cái gì cho bớt trống trải ạ.View attachment 618061
bửa chê cái sắm liền ta hehe, chỗ chừa phải rộng chút mợ (pk ta) ơi, vì khi mở cửa tủ, sát quá cánh cửa sẽ bị đập vào tường, chỗ hụt mợ làm cái kệ/ đôn nhỏ đặt hoa chưng cũng được mà, ko thì để cây chổi vậy, e thì chừa 1,1 m thôi, trước cũng nghía tủ giống mợ nhưng vẫn chừa rộng cho đảm bảo.

• Like
Reactions: ddtuyen and tealinh
Hạng B1
1/3/16
70
156
33
í ẹ có chỗ con nít chơi trốn tìm nè, hôm nào nó trốn dưới chơi, ba mẹ phía trên mần ăn thì căng
Theo phong thủy thì ko nên chất đồ dưới giường trừ phi nhà nhỏ đó bác.
cái ta tưởng con núp dưới cha mẹ mần ơn trên chắc bác chủ chưa nghĩ đến. Em thì em lo con làm sai sợ cha mẹ phạt kiếm chỗ trốn, ai ngờ ko phạt con mà phạt cha/mẹ, he he

Hạng B1
1/3/16
70
156
33
bửa chê cái sắm liền ta hehe, chỗ chừa phải rộng chút mợ (pk ta) ơi, vì khi mở cửa tủ, sát quá cánh cửa sẽ bị đập vào tường, chỗ hụt mợ làm cái kệ/ đôn nhỏ đặt hoa chưng cũng được mà, ko thì để cây chổi vậy, e thì chừa 1,1 m thôi, trước cũng nghía tủ giống mợ nhưng vẫn chừa rộng cho đảm bảo.
em chữa sắm đâu, chỉ là ngâm cứu từ trước mà chưa có xiền vì lo trả nợ. Giờ định bán mấy cái cổ phiếu bèo đi mua tủ cho nó sướng thân thôi, hihi

Hạng D
16/8/07
1.903
612
113
53
bác khéo tay quá, nghiệp dư vậy là đẹp rồi, cái chỉ gạch bác không chét keo trắng, màu đen nó nổi lên nhìn ko đẹp, hay bị dơ nhỉ.
Ha ha, y như rằng bác sẽ nói vậy thôi. Keo ron màu trắng đó bác, nhưng lau nhà riết nó ra vậy đó.

Hạng D
16/8/07
1.903
612
113
53
Theo phong thủy thì ko nên chất đồ dưới giường trừ phi nhà nhỏ đó bác.
cái ta tưởng con núp dưới cha mẹ mần ơn trên chắc bác chủ chưa nghĩ đến. Em thì em lo con làm sai sợ cha mẹ phạt kiếm chỗ trốn, ai ngờ ko phạt con mà phạt cha/mẹ, he he

Cái giường này trên lầu nên e cho nó tiếp xúc trực tiếp với gạch luôn, chứ dưới đất hông dám vì rất ẩm, hư gỗ. Và dưới đất có nhiều côn trùng.
E ghét đồ đạc để lung tung nên toàn bộ mền mùng gối giếc gì e cho vào hết, phần không bị bám bụi, phần gọn gàng vô cùng. Thậm chí còn dư rất nhiều.
Gỗ 20li, e. Tính toán tạo các ngăn để chịu lực rất tốt. E 75kg, bà xã 55kg, tập thể dục thoải mái con gà luôn.