Hạng D
16/8/07
1.902
606
113
53
Cái giường dài 2m, ngang 1,6m. Gỗ toàn bộ dày 20ly, mỗi 1 cánh (mở lên để bỏ mền mùng vô) nặng chừng 30kg. Thế là e phải độ thêm cây ty thuỷ lực là vậy

Chủ nhà phàn nàn như vậy là khá kĩ tính, tuy nhiên khi sản phẩm lỗi như thế thì em cho rằng cụ chủ đã phó mặc hoàn toàn cho xưởng hay ko qua xưởng. Vì một số lỗi là thợ làm ẩu quá thôi có thể gây sức ép được.

Tập Lái
14/5/16
0
198
28
up lên cái ...Đang tính làm cái tủ bếp hàng dùng tạm để hoàn thiện nhà cho thuê
Mấy bác có địa chị nào làm giá cạnh tranh xài tạm vài năm cho e thông tin với
đang định xài MDF phủ melamine

Hạng D
1/4/15
1.204
2.221
113
cái tủ tivi này có khung bên trong bằng sắt giống cái kệ bếp của Bác kg?
nhìn là thấy ko có rồi mà bác, tủ bếp phải treo nên cần khung sắt chịu lực để treo vào tường, các xưởng đóng cũng phải có khung nhưng làm bằng gỗ, có thể bác chủ ko có gỗ thanh nên thay bằng sắt cho chắc chắn.
còn tủ tivi thì để sàn nên ko cần, các tủ tivi mua đều vậy mà, chỉ cái các tấm ngang bác chủ không làm thêm thanh đòn dưới để chịu lực thì có vẻ hơi íu, sẽ bị võng nếu chất đồ nặng, còn đồ nhẹ thì chắc không sao vì gỗ bác chủ khá dày.

• Like
Reactions: An Khang
Hạng D
16/8/07
1.902
606
113
53
nhìn là thấy ko có rồi mà bác, tủ bếp phải treo nên cần khung sắt chịu lực để treo vào tường, các xưởng đóng cũng phải có khung nhưng làm bằng gỗ, có thể bác chủ ko có gỗ thanh nên thay bằng sắt cho chắc chắn.
còn tủ tivi thì để sàn nên ko cần, các tủ tivi mua đều vậy mà, chỉ cái các tấm ngang bác chủ không làm thêm thanh đòn dưới để chịu lực thì có vẻ hơi íu, sẽ bị võng nếu chất đồ nặng, còn đồ nhẹ thì chắc không sao vì gỗ bác chủ khá dày.
Tủ bếp treo e tính rất kỷ, thậm chí dư nữa là. Vì nó treo tường nên lỡ nó rớt xuống là tiêu. E làm khung sắt mạ kẽm, rồi kêu thợ phun sơn lên. Khi xây tường thì e thả 8 con bù lon có râu vô tường để treo khung sắt. Khi treo xong e còn leo lên ngồi thử nữa.

• Like
Reactions: An Khang
Hạng D
4/8/11
1.048
4.166
143
Tủ bếp treo e tính rất kỷ, thậm chí dư nữa là. Vì nó treo tường nên lỡ nó rớt xuống là tiêu. E làm khung sắt mạ kẽm, rồi kêu thợ phun sơn lên. Khi xây tường thì e thả 8 con bù lon có râu vô tường để treo khung sắt. Khi treo xong e còn leo lên ngồi thử nữa.
Kỹ quá là quá kỹ. Tủ gỗ treo vào tường gạch đúng kỹ thuật với xương gỗ + keo là không bao giờ rơi đâu bác ợ.
Chỉ sợ khi treo lên drywall thôi. Khi đó phải cấy gia cường này nọ

• Like
Reactions: richman84