1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Out 2.4 ngồi thử, hình như không có thông gió trên đầu, nên ông nào bảo đi đủ người mà lạnh, thì em hơi nghi.
Các bác chủ xe Mit chửi ác lắm, (như Bác chẳn hạn :D:D:p).
Nên khi họ đã khen thì Bác an tâm.

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Các bác chủ xe Mit chửi ác lắm, (như Bác chẳn hạn :D:D:p).
Nên khi họ đã khen thì Bác an tâm.
Đầu năm em không muốn gây war làm gì mất đoàn kết anh em, nhưng do Em là chủ xe Mit nên Em đề nghị Bác thận trọng trong việc đưa ra nhận xét "Các bác chủ xe Mit chửi ác lắm" lặp đi lặp lại nhiều nơi trong diễn đàn vì có thể xúc phạm đến nhiều thành viên. Em chơi với rất nhiều anh em là chủ xe Mit từ xe cũ như Jolie, Zinger đến các xe mới hiện nay thì thấy anh em rất công tâm, cái nào là ưu, nhược điểm của cái xe Mit mình đang đi thì anh em thẳng thắn chia sẻ để người đi sau nếu có chọn mua xe đó thì cân nhắc quyết định. Chứ không phải như Bác cứ đưa tin lấp liếm theo kiểu ca bài ca xe Mit lúc nào cũng ngon cũng tốt, khi người khác phản biện đuối lý thì bảo đưa xe đây Anh có cách khắc phục.​

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Đầu năm em không muốn gây war làm gì mất đoàn kết anh em, nhưng do Em là chủ xe Mit nên Em đề nghị Bác thận trọng trong việc đưa ra nhận xét "Các bác chủ xe Mit chửi ác lắm" lặp đi lặp lại nhiều nơi trong diễn đàn vì có thể xúc phạm đến nhiều thành viên. Em chơi với rất nhiều anh em là chủ xe Mit từ xe cũ như Jolie, Zinger đến các xe mới hiện nay thì thấy anh em rất công tâm, cái nào là ưu, nhược điểm của cái xe Mit mình đang đi thì anh em thẳng thắn chia sẻ để người đi sau nếu có chọn mua xe đó thì cân nhắc quyết định. Chứ không phải như Bác cứ đưa tin lấp liếm theo kiểu ca bài ca xe Mit lúc nào cũng ngon cũng tốt, khi người khác phản biện đuối lý thì bảo đưa xe đây Anh có cách khắc phục.​
Năm mới, anh hạ hỏa chút.

Trên OS, nếu anh @truong195 "nổi tiếng" thứ 2, thì không ai dám đứng thứ 1, về độ cuồng Mit. Anh ấy mặc dù là người tốt, nhưng vì quá cuồng, nên cái gì của Mit đều là đỉnh của đỉnh. Tuy nhiên, có những mặt tốt mà ae vẫn nhờ ảnh tư vấn được.

Bác cứ xem các anh Seeder trên này, họ PR vô cùng lộ liễu và thiếu kiến thức, nhưng vẫn nhỡn nhơ từ thớt này qua thớt khác đấy thôi. :)

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Năm mới, anh hạ hỏa chút.

Trên OS, nếu anh @truong195 "nổi tiếng" thứ 2, thì không ai dám đứng thứ 1, về độ cuồng Mit. Anh ấy mặc dù là người tốt, nhưng vì quá cuồng, nên cái gì của Mit đều là đỉnh của đỉnh. Tuy nhiên, có những mặt tốt mà ae vẫn nhờ ảnh tư vấn được.

Bác cứ xem các anh Seeder trên này, họ PR vô cùng lộ liễu và thiếu kiến thức, nhưng vẫn nhỡn nhơ từ thớt này qua thớt khác đấy thôi. :)
Mình post lại trên thớt cũ để các bác mới đọc, để nhận biết cách sử dụng xe thôi.
Gạch đá nhiều quá sẽ làm họ phân tâm.
1 Cách test xem có vừa ý mình không khi thử xe, hay sử dụng.
2 Nơi có thể hỏi khi gặp sự cố hay thắc mắc.
3 Đường dây nóng của người sử dụng xe Mit.

Mình thấy các bác seeker không bỏ thời gian vào đây để ném đá đâu, những chuyện khác, ai thế nào, đọc lại thớt này thì rõ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
7/2/19
92
576
83
34
Bác không nên qui chụp những người phàn nàn dàn lạnh hàng ghế 3 của Outlander là chưa ngồi lên xe đó lần nào. Ngay cả như Bác @innova2222 đã sở hữu mấy đời xe mà Bác bảo do không biết chỉnh cửa gió và chế độ lạnh để cho lạnh tối ưu thì em cũng bái phục Bác. Chính Bác mới là người lý thuyết suông và chả có tẹo nào kinh nghiệm dùng xe mà thích bi bô. Chắc Bác cũng dư biết cái xe đang nằm trong showroom với nhiệt độ phòng thì nó khác cái xe chạy giữa trời nắng nóng thế nào, giữa trời nắng nóng mà chỉnh nhiệt máy lạnh xuống dưới 20 độ thì quạt nó chạy mức max chứ không như mức xe ở showroom đâu nên ồn kinh khủng, người dùng xe chả ai khùng mà chỉnh như thế cả Bác à. Còn cửa gió máy lạnh khi trên xe có nhiều người nên không phải chỉ có thằng tài mới đc chỉnh cửa gió theo ý mình muốn đâu Bác à, Bác chỉnh cho hàng 3 ok thì lát sao khách các hàng trên họ cũng chỉnh lại theo phản xạ tự nhiên thôi, hỏng nhẽ thằng tài vừa lo chạy xe vừa loay hoay lo để ý các cửa gió trong xe thế nào, chưa kể thằng tài chạy xe thì cơ thể hoạt động nhiều hơn khách nên sẽ cần cửa gió thổi vô người mình cho mát, mà Bác lại bảo là phải chỉnh lên cao.​
Còn nói đến kỹ thuật của đại lý ư, có Bác chưa từng sở hữu chiếc xe nào của Mit mới ngây ngô tin rằng họ có nhiều kinh nghiệm dùng xe (cần phân biệt kinh nghiệm dùng xe và kinh nghiệm sửa xe) em đã từng đấu tranh mang xe tới lui và phải chỉ nhân viên kỹ thuật của đại lý để xử lý những vấn đề trục trặc rất cơ bản trên cái xe em mà nhân viên Mit bảo rằng nó bình thường trong khi mình xài qua các xe khác nhau thấy nó rất bất thường đây nè Bác. Nói chung cái xe Out không là tệ vì không có cái xe nào hoàn hảo cả, nhưng những khuyết điểm của nó thì hãy để người dùng chia sẻ sẽ khách quan hơn là người chưa có kinh nghiệm dùng xe mà tôn thờ Mit như Bác phán nó không khách quan Bác à.​

láo

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Giờ này chịu khó vô FB của từng nhóm xe tham khảo, chứ os chỉ là nơi để ... chấm chấm chấm thôi.

PS: hồi đoá mình cũng tin soái cổ haha.

Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Trên OS thì anh Trường nhiều gạch đá nhất, nên vui thôi các bác à, ko cần gay gắt với nhau làm gì. Bỏ cái xe qua 1 bên, ngồi xuống làm ly bia cho mát

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Giờ này chịu khó vô FB của từng nhóm xe tham khảo, chứ os chỉ là nơi để ... chấm chấm chấm thôi.

PS: hồi đoá mình cũng tin soái cổ haha.
OS là diễn đàn mở, thông tin đa chiều, ae cần bỏ chút thời gian để sàn lọc.

FB thường là nhóm đóng, nên rất phụ thuộc vào cái tâm và mục đích của các anh quản nhóm.

Còn các chuyên gia lùa gà, chém gió, dìm hàng ... thì ở đâu cũng có bác à. :)