Hạng B2
15/11/16
131
108
43
35
Chào các bác, em thấy ở Móng Cái mới mở cửa lại tour tự lái đến Nam Ninh, TQ:

Tự lái đến Nam Ninh Trung Quốc

*Ảnh minh họa

Không biết hồi 2016 mở 1 lần, đã bác nào đi chưa ạ? mua tour thế nào? đoàn tối thiểu bao nhiêu xe?

Em đang hóng quá, nếu dễ thì cuối năm em cũng làm chuyến, mua tour có xe dẫn đoàn cũng tốt, mà hy vọng là chỉ cần giấy thông hành, đi chơi 3 ngày 2 đêm là đẹp, chứ làm visa mà đi gần thì phí tiền.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: VitaraV6 and CuBiMi
Hạng B1
23/3/16
89
90
18
36
Tết này em cũng dự tính đi, thấy bảo bắt đầu từ 30/10 tự lái xe sang đc, chỉ cần hộ chiếu, căn cước ra làm giấy thông hành ngay tại cửa khẩu là sang được, ko cần lamf visa

Hạng D
26/12/18
2.168
2.917
155
45
Tết này em cũng dự tính đi, thấy bảo bắt đầu từ 30/10 tự lái xe sang đc, chỉ cần hộ chiếu, căn cước ra làm giấy thông hành ngay tại cửa khẩu là sang được, ko cần lamf visa
Tào lao. VN Tq ko kí kết hiệp ước đường bộ. Muốn đi xe tự lái phải qua cửa khẩu Poipet của Lào

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng B2
15/11/16
131
108
43
35
Tào lao. VN Tq ko kí kết hiệp ước đường bộ. Muốn đi xe tự lái phải qua cửa khẩu Poipet của Lào
bác lại ko đọc báo rồi, VN cho xe TQ đi đến Hạ Long, TQ cho xe VN đi đến Nam Ninh nhé. Chỉ là phải đi qua công ty du lịch, nhưng em chưa thấy công ty nào bán tour cụ thể cả

hy vọng thủ tục dễ, và không yêu cầu đoàn đông quá, em nghĩ nếu yêu cầu tối thiểu 3-5 xe thì đẹp, rủ rê người quen đi là vừa, ko cần ghép đoàn quá to. Em chỉ thắc mắc là thấy kèo này cũng thơm, nhu cầu của bà con không hề ít mà chưa thấy công ty nào quảng cáo nhận kèo :(

• Like
Reactions: tolovitxp
Hạng B2
15/11/16
131
108
43
35
Tự lái đến Nam Ninh Trung Quốc

ah hôm nay mới có tin các bác ợ, để bà con đi mở đường rồi cuối năm dương lịch e đi rồi rì viu :D

Hạng D
26/12/18
2.168
2.917
155
45
View attachment 3042933

ah hôm nay mới có tin các bác ợ, để bà con đi mở đường rồi cuối năm dương lịch e đi rồi rì viu :D

Đi theo kiểu đó thì đc vài ngày. Còn nếu muốn đi khắp TQ thì phải qua Laod đc 3 tháng nhé

Hạng D
1/7/16
1.010
4.878
113
Đi theo kiểu đó thì đc vài ngày. Còn nếu muốn đi khắp TQ thì phải qua Laod đc 3 tháng nhé
bình tĩnh đọc xem ng ta nói gì đã rồi trả lời, cứng nhảy đong đỏng lên à :D \
ng ta ghi rõ đi đến Nam Ninh, phán tào lao
ng ta cập nhật lại chính sách mơi, thì lại nói sang chuyện khác, đi Nam Ninh ông ạ

ông mới tào lao :p

Hạng D
26/12/18
2.168
2.917
155
45
bình tĩnh đọc xem ng ta nói gì đã rồi trả lời, cứng nhảy đong đỏng lên à :D \
ng ta ghi rõ đi đến Nam Ninh, phán tào lao
ng ta cập nhật lại chính sách mơi, thì lại nói sang chuyện khác, đi Nam Ninh ông ạ

ông mới tào lao :p
Thì bác đi đc thì cứ đi thôi. Còn các đoàn caravan hay xe tự lái ở VN ng ta đi cửa Boten ở Lào hết. Mình biết sao nói v ông mới là tào lao. Qua cửa Móng cái ông phải đi theo đoàn đấy