Hạng C
3/6/07
589
1
0
RE: Tự làm tấm cách nhiệt cho xe

Em thấy xe bác nào có gắn cái windshield thì nên để của sổ hẹ một chút xíu ở mỗi cửa. Đơn giản vì hơi nóng sẽ bốc lên, nên để hở một chút cho khí thoát ra. Còn bác nào không gắn windshield để hở mà bị đạo tặc nó xin cái gì thì đừng có kiếm em mà bắt đền nhé. [8D]

Hạng B2
27/2/07
253
7
18

Trích đoạn: antony

Em thấy xe bác nào có gắn cái windshield thì nên để của sổ hẹ một chút xíu ở mỗi cửa. Đơn giản vì hơi nóng sẽ bốc lên, nên để hở một chút cho khí thoát ra. Còn bác nào không gắn windshield để hở mà bị đạo tặc nó xin cái gì thì đừng có kiếm em mà bắt đền nhé. [8D]

Bác nói đúng đó. Nên hé kính ra một chút để không khí trong xe có lưu thông. Tuy nhiên đấy là nếu bác để quá lâu (ví dụ như để qua chiều luôn mà không chạy xe), như vậy xe sẽ nguội nhanh hơn. Còn nếu chỉ để thời gian ngắn thì không cần thiết. Khi ra xe chỉ cần mở bung của ra một lát là được.

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

xe em có windshield nè, trước đây em cũng hay hạ kính xuống một chút, hôm trước linh tính sao đi ra bắt quả tang 1 nhóc đang đè cái kính xuống để lấy cái cần câu em bỏ trong xe, may sao nó chỉ đè xuống qua cái ws một chút là em ra không thôi thì tiêu

Cách làm của bác Vonga có tác dụng hơn dán bất cứ loại film cách nhiệt nào!

Khi phơi xe ngoài trời nắng, thì hai cái táp lô (trước / sau) sẽ hấp thụ nhiệt ác liệt nhất, xe nào có dán film cách nhiệt thì táp lô sẽ bớt nóng rất nhiều. Cho nên khi che kính theo cách của bác Vonga, 2 táp lô sẽ không bị nắng chiếu trực tiếp, không hấp thụ nhiệt nhiều, do đó khi vào xe chỉ cần bật máy lạnh một chút xíu là thấy mát ngay. :D

Hạng B2
27/2/07
253
7
18

Trích đoạn: thich4banh

Cách làm của bác Vonga có tác dụng hơn dán bất cứ loại film cách nhiệt nào!

Khi phơi xe ngoài trời nắng, thì hai cái táp lô (trước / sau) sẽ hấp thụ nhiệt ác liệt nhất, xe nào có dán film cách nhiệt thì táp lô sẽ bớt nóng rất nhiều. Cho nên khi che kính theo cách của bác Vonga, 2 táp lô sẽ không bị nắng chiếu trực tiếp, không hấp thụ nhiệt nhiều, do đó khi vào xe chỉ cần bật máy lạnh một chút xíu là thấy mát ngay. :D

Vậy là bác đã làm thử rùi hả?

Hạng B2
27/2/07
112
14
18

Bác vonga đâu rồi em đang cần gọi Bác !!!

Hạng B2
9/11/04
106
1
16
49

Em ở hà nội ,tìm mãi chả thấy ở đâu bán tấm cách nhiệt như đang bàn.Bác nào biết chỗ chỉ giúp với

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Thứ này được cuộn thành cuộn lớn,rộng chừng 1.2m,có 2 loại dày mỏng,giá cũng rẻ. Mình thấy bán ở các CH vật liệu chống nóng, thiết bị lạnh...Mất thì không sợ,vì chẳng ai thèm lấy làm gì.Đáng ngại nhất là đậu xe vào những chổ có góc phản xạ mặt trời vào nhà người ta,rất dễ bị chưởi,có thể còn tệ hơn, nên các bác cần chú ý,cả hướng di chuyển của mặt trời,khi mình không có ở đó..!

Hạng B2
3/3/05
121
0
16

Bác lên Cát linh chỗ đối diện khách sạn Horison, có 2 khổ 1.2m và 1.5m

Hạng D
4/7/07
2.148
1.000
113
otosaigon.com

bác kô sợ giang hồ đạo tặc à ??? mà ý của bác hay quá ! công nhận trí tuệ dữ (^^)'