Tư Vấn Chia Sẻ Tư vấn bảo dưỡng Laser 1.6

Hạng B2
13/1/05
453
80
28
53
Chào các Bác!
Em có con Ford Laser 1.6 cưới năm 2000 này muốn bảo dưỡng mong các Bác tư vấn giúp.
1. Hiện nay xe chạy bị rật như kiểu yếu máy khi binh xăng còn dưới nửa bình, khi đổ đầy bình thì chạy binh thường rất bốc. E vào hãng kiểm tra thì nói là bị chết bơm xăng, nó báo giá 3tr hix. Xin các Bác tư vấn, nên thay ở đâu, giá cả thế nao???....
2. Em muốn sơn lại một chút đầu, vào hạng nó hét 800 ngàn VND mà có tí tẹo thôi. Các bác tư vấn giúp sơn ở đâu chuẩn mà giá hợp lý ah.....
3. Em định làm vệ sinh nội thất, các bác tư vấn giúp làm ở đâu và giá cả thế nào ah??

Và nêu cần thì lam bảo dưỡng gì nữa ah Mong các bác tư vấn giúp.
Em ở HN
Cảm ơn các Bác!

Hạng B2
13/1/05
453
80
28
53
RE: Tư vấn bảo dưỡng Laser 1.6

Các bác đâu hết ruii, chỉ cho em vói

Hạng B2
14/6/05
363
0
16
53
huyphatco.com

Cái bơm xăng của em này hình như giá bên ngoài là 800 ngàn thì phải. Thay cũng đơn gian thôi.

Nhưng nếu chết bơm xăng thì teo luôn chứ làm gì có giật. Có lẽ chỉ cần kiểm tra lại lọc xăng phía dưới cái bơm xăng thôi. Nếu vào hãng đắt quá thì ra gara nào đó bảo nó làm sạch lại cho. Đã làm sạch thì làm sạch luôn cái bình xăng đi, cũng có thể là bình xăng này lâu ngày lưu cả tạp chất phia đáy bình (nước chẳng hạn) vi vậy mà khi cạn xăng thì nó hút những cái đó lên > xe bị giật. Nếu không muốn phức tạp thì chỉ cần tháo cái ốc dưới đáy bình xăng và xả xăng ra, kiểm tra luôn. Lọc lấy xăng ngon đổ vào còn cặn thì bỏ đi.

Nếu cần thì thay gara ngoài cũng thay được. Cái này hàng mazda đầy. Còn nếu quen ông nào dưới mazda thì bảo nó thay cho, vì phụ tùng ở Mazda rẻ hơn.

Đầu mũi xe thì sơn được một thời gian lại phải sơn lại đó mà. Vào hãng chưa chắc đã ngon đâu vì có thể họ có mã sơn của bạn, nhưng xe đi từ năm 2000 thì mầu cũng không còn nguyên bản nữa có mã rồi thì vẫn phải điểu chỉnh. Cứ ra ngoai sơn cũng được. Giá <400,000 VND.

Trích đoạn: automobile

Chào các Bác!
Em có con Ford Laser 1.6 cưới năm 2000 này muốn bảo dưỡng mong các Bác tư vấn giúp.
1. Hiện nay xe chạy bị rật như kiểu yếu máy khi binh xăng còn dưới nửa bình, khi đổ đầy bình thì chạy binh thường rất bốc. E vào hãng kiểm tra thì nói là bị chết bơm xăng, nó báo giá 3tr hix. Xin các Bác tư vấn, nên thay ở đâu, giá cả thế nao???....
2. Em muốn sơn lại một chút đầu, vào hạng nó hét 800 ngàn VND mà có tí tẹo thôi. Các bác tư vấn giúp sơn ở đâu chuẩn mà giá hợp lý ah.....
3. Em định làm vệ sinh nội thất, các bác tư vấn giúp làm ở đâu và giá cả thế nào ah??

Và nêu cần thì lam bảo dưỡng gì nữa ah Mong các bác tư vấn giúp.
Em ở HN
Cảm ơn các Bác!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
21/3/05
38
5
8
Saigon

Ford Laser muốn thay phụ tùng thì nên qua Mazda thay cho rẻ,vì giống y như nhau chỉ khác mỗi cái hiệu.

Hạng B2
13/1/05
453
80
28
53

Cảm ơn các Bác!
các bác cho em mấy cái địa chỉ gara nào chật lượng với, em chăng biêt ở đâu cả
@Bizviet: Bác thông thạo quá, Bác cho em địa chỉ kiểm tra gara nào ơ ngoài mà làm ngon, ngày trước xe của em bi thủng bình xăng, và em đã fải đi hàn lại rui? không biết nó có anh hưởng gi không?
Cải bơm xăng thì em vào hãng, nó mang cai máy gi đó nghồi cung nó chạy thử thì nó kết luận không đủ áp xuất, nhưng em nhìn vào mù tịt ko hiểu gi.

Cám ơn các Bác nhiều, mong các bác reply sớm để em đi giải quytế, đi xe như thế này khó chui quá.

Hạng B2
14/6/05
363
0
16
53
huyphatco.com

Tôi cũng vừa sơn lại tý "mõm" ở ASC ở đường Trần Khắc Chân.

Cứ vào trình bầy sự cố xem nó bảo sao đã. Nếu phương án nó đưa ra mắc quá thì cứ bảo nó kiểm tra luôn cái lọc xăng trong bình xăng đó. Nếu cái này bẩn thì đúng là áp xuất đẩy lên cũng kém đi mà .

Ở đó hôm trước tôi cũng thấy nó nhập về nhiều đồ mazda lắm. Nhớ là làm gì ở đó thì cũng phải làm giá trước nhé hihihi. Bọn ở đó không có bảng giá đâu hihihi. Nói là xe em là xe tư không phải của chùa:D. hihi vì ở đó bọn nó làm rất nhiều xe Nissan của sứ quán và cơ quan nhà nước

Hạng B2
13/1/05
453
80
28
53

Cảm ơn Bác nhiêu` , Ngày mai tôi qua vậy, nhưng tra giá như thế nào bây giờ hả Bác? ỏ hãng nói 3tr vào đấy nó nói 2tr thì trả 1,5 ah bác??? liệu có giá 800K như bác nói không??
ASC nó ở đoạn nào thế Bác??

Thank you once agian!

Hạng B2
14/6/05
363
0
16
53
huyphatco.com

800k là giá mua ngoài cửa hàng phụ tùng. Vì trước đây có ông bạn cũng bị chết cái bơm xăng này lên mua ngoài vào nhờ gara nó lắp cho. Nghĩa là mua xong phải cộng thêm công gara.

Thường thì đã hỏi giá rồi thì người ta cũng không tính quá đắt đâu vì là gara chứ không phải buôn bán ở chợ . Ngưởi ta cũng phải lời lãi chứ chỉ có đừng quá đắt là được.

Tôi vẫn lưu ý cái lọc, vì tôi đã gặp 1 lần xe chết lăn quay vì chết bơm xăng rồi. Mắt thấy tai nghe luôn. Xe chết hẳn luôn. Cũng chỉ là chẳng bao giờ bảo dưỡng cái lọc xăng đó lên tắc là chết thôi . Lần đó tôi cười ran vì xe tôi vừa bảo dưỡng cái lọc đó xong hihi

Bác đến Trần Khắc Chân thì căn xem đường từ chợ trời thông sang đường này ở đoạn nào, thì ngay chỗ đó có cây xăng, bác cứ lao thẳng vào. cái ngõ đó . Nó nằm trong khu có cái nhà cao tâng nhất ở đoạn đường đó đang xây dựng .

Nếu không phải thay bơm xăng thì cho xin một chầu cafe nhé .:D
Trích đoạn: automobile

Cảm ơn Bác nhiêu` , Ngày mai tôi qua vậy, nhưng tra giá như thế nào bây giờ hả Bác? ỏ hãng nói 3tr vào đấy nó nói 2tr thì trả 1,5 ah bác??? liệu có giá 800K như bác nói không??
ASC nó ở đoạn nào thế Bác??

Thank you once agian!

Tập Lái
1/10/05
29
0
0
Hà nội
otosaigon.com

Bác thử vào Gara Long Đại ở 333 Quan Nhân thử xem, chủ ga ra tên là Điệp là chú em của tôi. ở đây giá cả rất bình dân, phục vụ nhiệt tình bác cứ bảo là anh Hùng ở Chùa Bộc giới thiệu ( tôi cũng chậy loại như của bác), số của chú ấy đây: 0903231719 . Bác thử gọi điện hỏi trước xem thế nào. Chúc bác mau trị lành bệnh cho vợ hai.

Hạng B2
13/1/05
453
80
28
53

Okie Vụ này mà dưới 3tr mà dùng ngon, mời các Bác chầu cafe vỉa hè nhòe.

Thanks các Bác.