Tập Lái
23/7/15
30
26
18
34
Em mới dán 3M kính lái Cr60 , kính sườn trướ. Cs35 , sườn sau Cs20 cảm thấy ok , nếu dán lại thì e dán lun sườn trước Cs20 cho tối toàn bộ lun heheheheh Giá rất dễ chịu
Bác cho em xin địa chỉ đi bác em đang tính dán lại film 3M

• Like
Reactions: De Red
hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Nó sáng hơn nhưng vẫn đảm bảo là cản "sức nóng" tốt, nên mắc. Thường dán film mắc nhất là cái kính lái, vì vừa phải đảm bảo độ xuyên sáng, vừa phải đảm bảo chóng nóng.

Nóng hay không phụ thuộc rất nhiều khả năng cản tia hồng ngoại (không thấy được) của kính và film. Không thấy được còn có tia tử ngoại / cực tím, rất có hại cho mắt, cho da, ... tính năng cản tia này chỉ phổ biến ở kính mát (sun-glass) hoặc film auto.
Film kính lái phải vừa sáng, không lóa, không méo hình, vừa cản tia hồng ngoại và tia tử ngoại --> đắt! Film dán hông dùng một phần màu sậm để cản hồng ngoại, tử ngoại, mà có lóa, méo chút cũng không quá quan trọng --> rẻ hơn!

• Like
Reactions: Scar12 and De Red
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Vậy với kỹ thuật âu châu làm kính màu thu với kính dán hay sao ? theo lý luận nầy thì nên bỏ hết kính màu mà làm kính dán, bạn nên biết là với kính màu bạn có thể nhìn ngoài rỏ và ngược lại. Ở trong các siêu thị thường dùng kính dán có thể có nhiệm vụ ngoài mù trong thì rỏ, điều nầy đồng ý, nhưng so với thời tiết và nhiệt độ cùng với ma sát khi lên xuống kính do barre cao su chận kính (trong và ngoài). Và hơn nửa kính màu thì suốt cả cuộc đời chĩ bể kính mà thôi do đó độ bảo hành cũng khác nhau. Một bên là suốt cuộc đời của kính một cái là vài ba năm. Và thường những đời xe cao cấp hoàn toàn không dùng kính dán bạn à. Nếu bạn nói kính dán hơn kính màu thì không hợp lý chho lắm chứ không phải là làm không được, nếu như kính dán có thể thay thế kính màu thì tại sao kính râm, kính cận đổi màu (tối thì trong và ra sánh sẽ đậm) và đây là nguyên tắc kính màu họ làm như thế. Bạn sẽ để ý có những kính rất trong nhình sáng rỏ khi vào tối và sậm đen khi ánh sáng mạnh

Do đó nếu muốn dùng dán thì nên dùng 30% là nhiều nhất vì effet trời tối sẽ thấy đen so với kính màu thật sư. Bạn cứ thử lên xe kính màu và kính dán vào trời tối sẽ thấy rất rỏ khác biệt. Nếu như dùng xe cũ kính trong thì đành chịu, còn như xe mới cứ đặt mà làm thôi không đắt hơn nhiều lắm
Xe đời ao cấp cái kính của nó là kính cách âm cách nhiệt. Còn phải dán gì nữa. À mà có một số lớp dán giúp cho đỡ chói hơn khi có xe ngước chiều ban đêm ( do nguyên tắc khúc xạ)

• Like
5/10/09
384
33
28
39
Dành cho bác nào thích đồ xịn của 3M. Từ giờ tới hết tháng 12, 3M có chương trình ưu đãi đặc biệt, giảm trên 40% cho các bộ sản phẩm Crystalline, Color Stable và Eco. Giá ưu đãi của từng bộ sản phẩm lần lượt là 9 triệu, 5 triệu và 3 triệu.

Chi tiết ở link này, hãng cũng khuyến cáo kính lái xài loại nào, kính hông xài loại nào. Các bác xem nhé.
https://dantri.com.vn/kinh-doanh/bl...-cach-nhiet-crystalline-20181123121011767.htm

• Like
5/10/09
384
33
28
39
Bác hơi bị chuẩn. Với lại nếu dán của 3M, bác nên hỏi trước là có tem bảo hành của hãng không. Có thì mới dán nhé, dán xong vào link của hãng để cập nhật bảo hành. Vì được bảo hành tới 10 năm luôn.

• Like
Hạng C
5/7/13
844
599
113
Với kn dán nhiều xe của mình thì mình khuyên bạn nếu ở Sg hoặc miền Nam nắng nhiều thì nên dán như thế này nhé:
Option 1: Kính lái 70 - 75, tất cả các kính còn lại 30, đừng dán 50 cho kính tài và phụ vì sẽ rất sáng và nóng.
Option 2: Kính lái 70 -75, kính tài và phụ 30, 2 kính cửa sau 25 hoặc 20, kính hậu 30
Nhớ kiếm đại lý chính thức mà dán nhé, 1 xe sedan 5 chỗ hàng thật dán chi phí phải 7 - 10 tr, còn dán cả xe chỉ khoảng 1,5 - 2 tr chắc chắn là hàng giả.
Bạn làm dán kính 3M?
Nếu vậy báo mình giá dán cho CRV 2018, bản L. Thanks

• Like