Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
22/4/12
20
111
28
Mới đọc lại nội quy mới biết bài biết trước bị vi phạm. Xin lỗi Mod
Em xin đăng lại để nhờ các bác tư vấn
Em đang có nhu cầu tìm căn hộ ở khu vực Tân Bình, Phú Nhuận có 2 Phòng ngủ và budget khoảng tầm 2.5 tỏi
Đã hoàn thiện và nếu được thì đã có sổ hồng thì quá tốt (em biết cái này là hơi căng).
Về vị trí thì khá thích Harmona, nhưng lại bị dính cái vụ bệnh viện cũng như lình xình cái vụ cầm cố hơn 30 căn của khách cho ngân hàng làm em không dám sờ vào.
Em cũng thích Cộng Hòa Plaza nhưng lại nghe nói chỉ sở hữu 50 năm vì đất quân đội (các bác nào rành thông tin này thì share giúp em ạ)
Em cũng có ghé xem qua Carrilion nhưng thấy bên dưới hơi lộn xộn, không rõ chất lượng sống ở đấy thế nào.
Các bác có ai rành khu vực này tư vấn giúp em ạ
Thực tình là muốn chuyển lên ở chung cư cho nó an toàn nhưng tình hình thiếu minh bạch trong việc phát triển BDS của các bác đúng là làm khổ luôn cả thượng đế.

Tập Lái
22/4/12
20
111
28
Có bác nào chia sẻ giúp em 1 chút về khu vực Tân Bình giúp em ạ. Đặc biệt chỗ Cộng Hòa Plaza và Carillion Hoàng Hoa Thám.
Có vẻ Khu Đông nóng sốt quá nên topic bên đó được mọi người quan tâm tư vấn nhiều hơn :(

Thân

Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
572
2.953
93
Em đang quan tâm tới Carillon 3, tiến độ và thời gian bàn giao khi nào vậy bác ?

Tập Lái
22/4/12
20
111
28
Mình đang hỏi để mua khu đã hoàn thiện và có sổ hồng thôi bạn Thuyên à. Vụ Harmona và thêm Bảy Hiền Tower có vẻ như là những viên gạch đầu tiên rơi ra từ căn nhà không móng.
Nên bây giờ không dám mua nhà trên giấy nữa. Carilion mà mình hỏi là carilion 1 đã có sổ chứ không phải là dự án mới.
Còn Cộng Hoa plaza là cái đã xây xong trên Cộng Hoà chứ không phải Cộng Hoà Garden.

Tập Lái
22/4/12
20
111
28
Có bác nào chia sẻ giúp em 1 chút về chất lượng sống ở Carilion không ạ. Em có ghe quá thì thấy khuôn viên bên dưới khá lộn xộn, có cảm giác hơi bát nháo, không biết tính an ninh ra sao.

Còn căn hộ Cong Hoa Plaza tính pháp lý về việc sở hữu thế nào ạ, có bác nào có thông tin chia sẻ giúp em. Em cũng chỉ biết là chưa có sổ hồng mặc dù đã bàn giao nhà hơn 3 năm nay.
thân

Hạng D
1/9/14
2.304
84.250
113
Sai Gon
Có bác nào chia sẻ giúp em 1 chút về chất lượng sống ở Carilion không ạ. Em có ghe quá thì thấy khuôn viên bên dưới khá lộn xộn, có cảm giác hơi bát nháo, không biết tính an ninh ra sao.
Còn căn hộ Cong Hoa Plaza tính pháp lý về việc sở hữu thế nào ạ, có bác nào có thông tin chia sẻ giúp em. Em cũng chỉ biết là chưa có sổ hồng mặc dù đã bàn giao nhà hơn 3 năm nay.
thân
Bác xem bình loạn trang 10 trở đi,
https://www.otosaigon.com/threads/c...o-carillon-2-va-idico-tan-phu.8702235/page-10
Cảm nhận của mình là đường sá, hạ tầng ở Carillon HHT khá phức tạp, 2 năm trước có ghé xem xong 1 đi không trở lại.

Status
Không mở trả lời sau này.