Hạng B1
20/9/04
54
0
6
42
Các bác nào mua rồi hoặc quen đại lý ở Hà Nội cho em hỏi giá Civic 1.8MT bây giờ bớt được tối đa là bao nhiêu ạ ?

Em nghe nói đại lý Tây Hồ có kết hợp với ngân hàng cho mua trả góp đến 5 năm. Vậy bác nào có cái chi tiết (%vay, lãi hàng thắng cho các năm...) cho em xin thì tốt quá.

Hỏi nhiều quá :D Cảm ơn các bác nhiều nhiều

Tập Lái
30/12/05
5
0
0
RE: Tư vấn Civic 1.8MT

Bạn thử gọi Sacombank - CHi nhánh Hà nội 04-9436007 và hỏi xem. Mình biết được hình như bên SCB có tài trợ riêng cho dòng xe Civic ấy.

Hạng B2
9/9/06
377
10
18
48
Hà nội

Trích đoạn: akichinh

Các bác nào mua rồi hoặc quen đại lý ở Hà Nội cho em hỏi giá Civic 1.8MT bây giờ bớt được tối đa là bao nhiêu ạ ?

Em nghe nói đại lý Tây Hồ có kết hợp với ngân hàng cho mua trả góp đến 5 năm. Vậy bác nào có cái chi tiết (%vay, lãi hàng thắng cho các năm...) cho em xin thì tốt quá.

Giá xe civic 1.8 MT 30.2k. Còn trả góp xe ô tô thì trừ khi dùng tài sản khác ví dụ như bất động sản...thì bác mới vay được đến thời hạn 05 năm, còn nếu bác thế chấp chính chiếc xe mà bác mua thì chỉ vay được 36 tháng thôi. Giới thiệu với bác đến VPBank mà làm trả góp. Thời gian vay nếu để đi lại thì được vay 04 năm, lãi suất vay 1,15%/tháng thời gian hoàn thành thủ tục 1 ngày. Điện thoại: 9721928 hoặc 0904255544

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Lưu ý chút, nếu mua trả góp thì giá đội lên nhiều đấy.

Hạng B2
3/3/06
118
1
0

Trích đoạn: c_k2006

Trích đoạn: akichinh

Giá xe civic 1.8 MT 30.2k. Còn trả góp xe ô tô thì trừ khi dùng tài sản khác ví dụ như bất động sản...thì bác mới vay được đến thời hạn 05 năm, còn nếu bác thế chấp chính chiếc xe mà bác mua thì chỉ vay được 36 tháng thôi. Giới thiệu với bác đến VPBank mà làm trả góp. Thời gian vay nếu để đi lại thì được vay 04 năm, lãi suất vay 1,15%/tháng thời gian hoàn thành thủ tục 1 ngày. Điện thoại: 9721928 hoặc 0904255544

Bác c_k2006 cho hỏi thế đăng ký tên ngân hàng hay tên khổ chủ bác ui

Hạng B1
20/9/04
54
0
6
42

Cảm ơn những thông tin của các bác nhiều nhiều :)

Hạng B2

Tính lại đê chú akichinh, đội lên nhiều lắm đó!!! Với lại ngân hàng charge 1,15%/tháng thì mắc quá. BÌnh thường 1% đã bị loại rồi. Tham khảo các ngân hàng trước để biết lãi suất cho vay nhá.

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Khổ chủ đứng tên, nếu là vay theo kiểu cho thuê tài chánh thì ngân hàng đứng tên khi đó vay tới 80% lận

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Các bác nói giá đội lên là sao? Giá vẫn tính như mua TM bình thường, giá cao hơn là do phải trả lãi hàng tháng, nhưng lãi giảm dần cũng đỡ. Lãi suất đó thì cũng chấp nhận được. Với số tiền vay NH đó bác nào kinh doanh có thể kiếm lãi 2-3% là bình thường, dư sức trả lãi NH rồi. Có thế người ta mới mua trả góp chứ không dại gì ...:D

Hạng B1
9/2/06
69
1
0
hanoi

thưa các bác em, Honda Tây hồ và Techcombank và sacombank đều là "đồ chơi" của chị Nga, con dâu bác Bác Ba Duẩn em ạ. Nên chắc là Honda Civic ế sưng mõm lên nên chị Nga mới động não, đưa ra chiêu này. Cũng có thể nó cho vay đến 05 năm thật chứ không đùa đâu. Vì cho vay 05 năm nên nó lấy lãi xuất cao (trên 1%/tháng). Mua xe trả góp Ngân hàng thì thủ tục như thế này để các bác nắm nhé:

Mình và đại lí bán xe cứ mặc cả tụt ga, bao giờ thỏa thuận được giá (coi như là trả đủ 100%) thì quay sang bàn với ngân hàng về khoản vay. Có ngân hàng nó cho vay đến 70% giá trị, lấy xe làm tài sản thế chấp luôn. Đăng kí tên chủ xe, ngân hàng giữ đăng kí gốc, chủ xe cầm bản công chứng chạy thả phanh. Lỡ bị CSGT gọi thì cũng không sao, CSGT biết ngay là xe trả góp. Nếu tiện thì công chứng đôi bản. Lỡ gặp lỗi nặng đưa CSGT giữ giấy rồi dông luôn, đỡ được đôi triệu. phải mua bảo hiểm toàn bộ thân vỏ xe cho suốt toàn bộ thời hạn vay (thường ngan hàng nó bắt mua qua nó để nó làm 1 mớ hoa hồng của bọn bảo hiểm nữa 10% của 5% giá trị xe đấy chứ ít đâu). Nếu vay trong vòng 24 tháng thì lãi xuất chỉ khảng 0.95% còn vay lâu hơn thì tớ không biết. Nếu trong qua trình trả góp mà trúng số hoặc cướp được 1 cục tiền và muốn trả hết tiền vay luôn cũng được, nó sẽ charge 0.06% trên toàn bộ số dư nợ trả sớm đó. Cuối kì, sau khi trả hết nợ thì nó trả đăng kí xe gốc cho là xong. Đơn giản lắm. Kể mà lãi xuất nó thấp xuống thì đây cũng là cách văn minh để sở hữu xe...

Vài dòng chia sẻ kinh nghiệm,
thangnx